ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่เด่นด้านมหาอำนาจ  (อ่าน 2351 ครั้ง)

ออฟไลน์ showtime

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ

อ่านข้อมูลในเว็ปทำให้ทราบว่าวัตถุมงคลที่ยังทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกนั้น ยังมีให้บูชาอยู่อีกพอสมควรทั้งกุฏิใหญ่ และกุฏิหลวงน้า หลวงอาอื่นๆ

ถ้าอยากจะหาตะกรุดหนังเสือที่ทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกมาห้อยคอ โดยจะไปบูชาที่กุฎิใหญ่... ไม่ทราบว่าตะกรุดหนังเสือของหลวงพ่อเปิ่นดอกขนาดสั้น ดอกกลาง ดอกยาว นั้นลงยันต์แบบเดียวกันหรือไม่ครับ ?

ถ้าอยากได้ตะกรุดหนังเสือที่เด่นด้านมหาอำนาจนั้น ควรเลือกขนาดไหน แบบใดครับ แล้ววัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่เด่นด้านมหาอำนาจนอกจากพวกเสือกับตะกรุดหนังเสือแล้ว ยังมีอะไรที่น่าบูชาอีกบ้างครับ ถ้าเป็นเหรียญนี่แนะนำรุ่นไหนดีครับ ...

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นท่านทุกอย่าง ดีเหมือนกันแหละหมดครับ ถ้าจะเน้นด้านมหาอำนาจก็ต้องพวกเสือแน่นอนดีครับ ตะกรุดหนังเสือในกุฏิใหญ่นั้นผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าทันหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่า ลองสอบถามพระอาจารย์ที่อยู่หน้าตู้ของวัดได้เลยครับ ชัวร์สุดครับ ผมเองเคยเห็นด้านในตะกรุดหนังเสือนะครับ เป็นตะกรุดม้วนอยู่ตรงกลางอยู่ชั้นนึง แล้วหนังเสือพันรอบตะกรุดอีกชั้นนึงครับ  ยันต์ด้านในนั้นไม่เคยเห็นครับ ( ไม่กล้าคลี่ออกมาดูครับ )  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลองใช้ดูครับ หลายท่านใช้ดี หลายท่านใช้ไม่เกิดผล ของแบบนี้อยู่ที่การปฏิบัติการบูชา

และความศรัทธา จากตัวเราเองด้วยครับ นับถือท่าน เคารพท่าน บูชาอย่างถูกวิธี มีผลดีแน่นอนครับ

ไม่ว่าจะหลวงพ่ออะไร วัดไหน จังหวัดอะไร หากเราตั้งมั่นและมีจิตศรัทธาที่ดี ท่านช่วยเราแน่ครับ
  :089:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ ถ้าเอาคาดเอว เป็นแคล้วคลาด คงกระพัน ถ้าเอาแขวนคอ + มหาอำนาจเข้าไปด้วย
และก็มี มหาอำนาจ คือ เขี้ยวเสือ  เป็นมหาอำนาจ นะ ไม่ใช่พระมหา ชื่ออำนาจ

ออฟไลน์ showtime

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกๆ คำแนะนำครับ ... ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมก้อแนะนำมาได้นะครับ