ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับผู้รู้พระผงหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 3207 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• จตุตถะ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ดูฟอร์มดีครับ
น่าจะมีที่มาที่ไป
ส่วนตัวผมว่าเป็นของดีเลยแหละ
(ไม่รู้จะทำเก๊ไปทำไม)
ขอรอฟังผู้รู้ด้วยคนนะครับ     

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระผงรูปเหมื่อนหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก รู้สึกว่าจะออกปี 2527 หรือหลังจากนี้ ผิดพลาดขอพระอภัย
แต่พิมพ์นี้ ด้านหลัง ออกปี 2520  :010: :010:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระผงรูปเหมื่อนหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก รู้สึกว่าจะออกปี 2527 หรือหลังจากนี้ ผิดพลาดขอพระอภัย
แต่พิมพ์นี้ ด้านหลัง ออกปี 2520  :010: :010:
เห็นด้วยอย่างแรงนิครับพี่สายัน  :075:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
น่าจะเป็น หลวงพ่อเปิ้น วัดบ้านเก่า แปดริ้วนะครับไม่ใช่หลวงพ่อเปิ่น
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ประวัติของท่านตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://blogazine.prachatai.com/user/ong/post/1279

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
หรือครับ โห ท่านหอมเชียงนี่ สุดยอดจริงๆ

นี่คือเหรียญหลวงพ่อเปิ้น ครับ
ยันต์ด้านหลังเหมือนพระผงเปี๊ยบเลย

ออฟไลน์ sanchai

• จตุตถะ
ขอบคุณครับ
ที่ให้ข้อมูล :054:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
หรือครับ โห ท่านหอมเชียงนี่ สุดยอดจริงๆ

นี่คือเหรียญหลวงพ่อเปิ้น ครับ
ยันต์ด้านหลังเหมือนพระผงเปี๊ยบเลย
เหรียญของพี่เก่ามากกกกกกกก... :016: :016:สวยด้วยครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

หลวงพ่อเปิ้นแน่นอนครับ ยันต์หลังก็ไช่
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็