ผู้เขียน หัวข้อ: หมูน้อย หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 6211 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หมูน้อยหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ น่ารักมากครับ พอดีเพิ่งได้มาเลยนำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ  :089:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: หมูน้อย หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 09:07:33 »
แถมอีกนิดครับ ขุนแผนหลังกุมาร หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ครับ  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หมูน้อย หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 09:30:41 »

ขุนแผนกุมารทองกรรมการซะด้วย จัดจ้านครับผม  :015:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 09:52:11 »
ยังไม่รู้เลยว่าแท้ไหมน่ะ  :095: ผู้ใหญ่เขาให้มาอ่ะครับ เลยรับไว้ แหะๆๆ ช่วยเชคให้ด้วยนะจ้ะ  :089:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 01:10:06 »

โจครับของหลวงพ่อพูลที่ทราบมาขุนแผนและอื่นๆของหลวงพ่อหมดตั้งแต่วันที่หลวงพ่อมรณะภาพ แต่ทุกวันนี้รอบบริเวณวัดมีขายสภาพใหม่มากๆ แล้วก้อโดนมาเหมือนกันพระสังก์จายลอยองค์เนื้อเงินกรรมการ  พอมาให้พี่ที่รู้จักกันที่พันทิพย์ดู บอกว่าทำเพิ่มมาครับกรรมการด้วย โดนไปเต้มๆถ้าให้ดีลองไปเซอร์ดูครับ เพราะหลวงพ่อพูลปี48ท่านไม่ค่อยได้ปลุกเสกแล้วนะครับ จะเป็นหลวงพี่น้ำฝนมากกว่าครับ (พี่เขาบอกให้ฟังนะครับ)พิจารณาเองนะครับ             ส่วนหมูทองแดงของหลวงพ่อเปิ่นที่ดูน่าจะแท้นะครับหลวงพ่อปลุกเสกนะครับ   ลองหาหมูเนื้อเงินสิครับสวยมาก เห็นมาทั้งสองแบบ ทั้งใหญ่และเล็ก แต่ไม่ได้มาเพราะพี่เขามีอย่างละตัวนะครับ 

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 08:41:52 »
สุดยอด

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 04:00:14 »

โจครับของหลวงพ่อพูลที่ทราบมาขุนแผนและอื่นๆของหลวงพ่อหมดตั้งแต่วันที่หลวงพ่อมรณะภาพ แต่ทุกวันนี้รอบบริเวณวัดมีขายสภาพใหม่มากๆ แล้วก้อโดนมาเหมือนกันพระสังก์จายลอยองค์เนื้อเงินกรรมการ  พอมาให้พี่ที่รู้จักกันที่พันทิพย์ดู บอกว่าทำเพิ่มมาครับกรรมการด้วย โดนไปเต้มๆถ้าให้ดีลองไปเซอร์ดูครับ เพราะหลวงพ่อพูลปี48ท่านไม่ค่อยได้ปลุกเสกแล้วนะครับ จะเป็นหลวงพี่น้ำฝนมากกว่าครับ (พี่เขาบอกให้ฟังนะครับ)พิจารณาเองนะครับ             ส่วนหมูทองแดงของหลวงพ่อเปิ่นที่ดูน่าจะแท้นะครับหลวงพ่อปลุกเสกนะครับ   ลองหาหมูเนื้อเงินสิครับสวยมาก เห็นมาทั้งสองแบบ ทั้งใหญ่และเล็ก แต่ไม่ได้มาเพราะพี่เขามีอย่างละตัวนะครับ 

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ขอบคุณมากครับ ผมก็ไม่ได้คิดไรมากท่านเมตตาก็น้อมรับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 05:45:37 »
แหล่มๆ หมูวัดบางพระ ไอ้กระผมก็มีแต่หมูวัดมารวิชัย
หมูสิงห์ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 08:07:23 »
หมูน้อยน่ารักมากครับ ผมมีแต่หมูป่า หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา.. เดี๋ยวจะเก็บเงินไปรับน้องหมูมาดูแลสักตัวนะครับ 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 10:24:52 »
พระขุนแผนกุมารทอง กรรมการ ของท่านโจรสลัดฟอร์มดีอยู่ครับผม เท่าที่ผมตามสังเกตนะครับช่วงนั้น เพราะกระผมเองก็ไปงานไหว้ครูที่วัดไผ่ล้อม ปี 48 ด้วยครับ สังเกตมาเรื่อยๆ จนวัดประกาศว่าพระหมด จึงเรียกพระที่ส่งไปตามไปรษณีย์กลับมาเปิดให้บูชาต่อที่วัด พระชุดหลังๆนี่ทรายสามกษัตริย์นี่จะดูด้านๆผิดปกติครับ ( สังเกตมาตั้งแต่สิงห์เมตตามหาบารมีเนื้อเงินสามกษัตริย์แล้วครับ ออกโทนเดียวกัน ก็ไม่ทราบข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเช่นกันครับ แต่ว่าดูแปลกๆไปครับ ) พระขุนแผนหลวงพ่อพูลรุ่นสุดท้ายนี้ บางท่านก็จะเรียกชื่อรุ่นใหม่ไปว่า รุ่นทรมาน  :075: หลวงพ่อพูลท่านอาพาธหนักครับช่วงนั้น พิธีปลุกเสกพระขุนแผนกุมารทองรุ่นนี้ ก็เพียงแต่โยงสายสิญจน์จากพระอุโบสถมาผูกข้อมือหลวงพ่อพูลในกุฏิพยาบาลที่สร้างไว้สำหรับหลวงพ่อโดยเฉพาะ ( ปัจจุบันรื้อไปแล้วครับ ) ไว้ครับ แต่ก็มีพระเกจิอาจารย์หลายๆท่านมาร่วมปลุกเสกในพิธีด้วยครับ อาทิ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม เป็นต้นครับ  :001:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 11:59:01 »
พระขุนแผนกุมารทอง กรรมการ ของท่านโจรสลัดฟอร์มดีอยู่ครับผม เท่าที่ผมตามสังเกตนะครับช่วงนั้น เพราะกระผมเองก็ไปงานไหว้ครูที่วัดไผ่ล้อม ปี 48 ด้วยครับ สังเกตมาเรื่อยๆ จนวัดประกาศว่าพระหมด จึงเรียกพระที่ส่งไปตามไปรษณีย์กลับมาเปิดให้บูชาต่อที่วัด พระชุดหลังๆนี่ทรายสามกษัตริย์นี่จะดูด้านๆผิดปกติครับ ( สังเกตมาตั้งแต่สิงห์เมตตามหาบารมีเนื้อเงินสามกษัตริย์แล้วครับ ออกโทนเดียวกัน ก็ไม่ทราบข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเช่นกันครับ แต่ว่าดูแปลกๆไปครับ ) พระขุนแผนหลวงพ่อพูลรุ่นสุดท้ายนี้ บางท่านก็จะเรียกชื่อรุ่นใหม่ไปว่า รุ่นทรมาน  :075: หลวงพ่อพูลท่านอาพาธหนักครับช่วงนั้น พิธีปลุกเสกพระขุนแผนกุมารทองรุ่นนี้ ก็เพียงแต่โยงสายสิญจน์จากพระอุโบสถมาผูกข้อมือหลวงพ่อพูลในกุฏิพยาบาลที่สร้างไว้สำหรับหลวงพ่อโดยเฉพาะ ( ปัจจุบันรื้อไปแล้วครับ ) ไว้ครับ แต่ก็มีพระเกจิอาจารย์หลายๆท่านมาร่วมปลุกเสกในพิธีด้วยครับ อาทิ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม เป็นต้นครับ  :001:

ขอบคุณข้อมูลดังกล่าวครับผม  :089:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:42:32 »
หมูหลวงพ่อเปิ่นของแท้แน่นอน นั่งก็เงินเข้า นอนก็เงินมาแน่งานนี้ท่าน
ส่วนพระขุนแผนหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม แน่นอน ที่ไปเช่าจากวัดมา ตลับ และใบคาถา แบบนี้เป๊ะ

ดี ทางด้านเมตตาค้าขายครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:42:57 »
ขุนแผนหลวงพ่อพูลอยากให้ทันรุ่นที่หลวงพ่อปลุกเสกเองจังเลยท่าน

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:35:51 »
หมูสวยน่ารักดีครับและก็น่าใช้มากครับ :016: :015: :002:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 09:43:56 »
ขอบคุณครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 11:08:06 »
จริง+ปลอม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 11:36:15 »
ขอบคุณพี่สายัณ มากครับสำหรับภาพ ผมคิดว่า ของผมน่าจะอยู่ในซ้ายมือครับ

เพราะว่า รอยหยักตรงพระพัก คมชัดครับผม  :089:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 09:20:44 »
ขอบคุณที่หาภาพมาให้ชม
ดูภาพแล้วชัดดีครับว่าแท้เทียมต่างกันอย่างไร
เอ...แต่ถ้าเทียมองค์เดียวจะดูออกมั๊ยเนี่ยเรา
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 06:36:44 »
ของแท้ - ของปลอม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 08:30:28 »

ตัวหนังสือด้านหลังคมมากๆครับ  ขอบคุณคุณสายัณมากครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 พ.ย. 2551, 12:48:33 »
อ่อ ของผมน่าจะแท้ แหะๆ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับภาพตัวอย่างครับ  :089: