ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรถืออะไรบ้างเมื่อสักหนุมานและคาถาบูชาหนุมานครับ  (อ่าน 13973 ครั้ง)

ออฟไลน์ bird-jam

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - bird-jam@hotmail.com
    • อีเมล
ผมควรถืออะไรบ้างเมื่อสักหนุมานและคาถาบูชาหนุมานครับ 05;

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ถือศีล 5 ครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ถือศิลอย่างท่าน บอยอุ่ทองบอกนั่นแหละครับ หมั่นสวดมนต์ระลึกถึงครูอาจารย์
ส่วนคาถาผมมีแต่ของหลวงพ่อสาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง หนุมานท่านกำลังมาแรงมาก

คาถาปลุกกำลังหนุมาน
ตั้งนะโม 3 จบ
หะนุมานะ นะสังสะตัง

คาถาหนุมานทรงฤทธิ์
ตั้งนะโม 3 จบ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ ปะสิสะ วาละกะโต หะนุมานะ นะสังสะตัง
อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ มหิทธิกัง มหานุภาวัง อัตตะรังปิดจะ
(ท่องจนเกิดขนลุกขึ้นที่หัว)
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยึดมั่นในคำครูบาอาจารย์ กตัญญูบิดามารดา รักษาศีลให้บริสุทธิ์   ดีใน ดีนอก ดีพร้อมครับ

ของดีย่อมรักษาผู้ทำดี ครับ

คาถาหนุมานของผม

นะโม ๓ จบ

กะระถะยะ มะหาธิ ยะตะมะอะ นะมะพะทะ อะพะฉะดะ พะสะวะ ตรีเพชรคงคง อิสะวากรึง คง คง อะฯ

ภวานาทุกเช้า-ค่ำ ครับผม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผมควรถืออะไรบ้างเมื่อสักหนุมานและคาถาบูชาหนุมานครับ 05;

หนุมาน ของไทยๆ ถือตรีศูนย์ เป็นอาวุธ
หนุมาน อินตระเดีย ถือกระบอง เป็นอาวุธ
 :005: :006: :006:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถือศีลห้า ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
แล้วก็ถือข้อห้ามทั่วๆไปของคนที่สักยันต์
คือไม่ด่าพ่อแม่ ทั้งของตนและผู้อื่น
ไม่ผิดศีลข้อสาม ไม่ด่าว่าครูบาอาจารย์และไม่อวดตัว
ประมาณนี้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

หนุมาน ของไทยๆ ถือตรีศูนย์ เป็นอาวุธ
หนุมาน อินตระเดีย ถือกระบอง เป็นอาวุธ
 :005: :006: :006:

ท่านสายัณ...ตะวันรอนๆอ่อนแสง ครับ ท่าน bird-jam เขาถามผิดใช่ไหมครับ  42;

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
คาถาที่อาจารย์ผมบอกคือ  อมสวาหะ

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ท่อง3ครั้งก่อนนั่งปลุกนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ทำความดีครับ แล้วชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆครับ เชื่อโผม 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
แล้วสักหรือยังอ่ะครับขอชมหน่อยครับ :002: :001: :002:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............