ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังสายสินหลงพ่อเปิ่นของปลอมครับ  (อ่าน 1353 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
เมื่อวานผมไปสวนกะไปชื้อปลาพอชื้อเสร็จขากลับเดินกลับได้มองไปเห็นร้านขายพวกสร้อยกำไรข้อมือก็เลยหยุดมองแล้วมองเห็นสายข้อมือที่ตรงกลางมีเสือจารอักขระไว้อยุ่ทำเหมือนของจริงมากวางขายอยู่เส้นละ30บาท...แต่ของทางวัดเราลูกปืน50ส่วนเสือประมาณ45ที่ผมเคยเช่าทางวัด

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: ระวังสายสินหลงพ่อเปิ่นของปลอมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 10:13:31 »
ขอบคุณที่นำมาบอกครับ
ถ้าดูเป็นก็ดีไป ถ้าดูไม่เป็นก็สงสารคนที่ซื้อไปเพราะได้ของไม่ดีไปใช้
ฝากคนที่อยากได้ไปที่วัดชัวร์แน่นอนครับ แท้แน่นอน ได้ทำบุญกับวัดด้วย
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ระวังสายสินหลงพ่อเปิ่นของปลอมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 10:35:37 »
- - ยังอุตส่าห์ปลอมนะ ขยันจริงๆ
^^  ไปที่วัดอ่ะครับถูกด้วยดีด้วยปลุกเสกด้วย แล้วยังได้สักยันต์ด้วยถ้าท่านชอบ อ่ะนะ ตอนนี้เก้ระบาด ไปที่วัดสะบายใจสุด ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 10:36:20 »
เพราะพวกนี้ไม่เอาของที่วัดไปถอดแบบ ก็ทำเลียน แต่อย่างไรสำคัญสุดคือ ไม่ได้ปลุกเสกแน่นอน - -

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 01:07:10 »
ด้วยความเคารพครับท่าน

อย่าว่าแต่ไปซื้อหานอกวัดเ้ลย ซื้อกะแผงในศูนย์พระ-ซื้อกับแผงในวัดยังโดนครับท่าน
ทางที่ดีไปหาเอาที่ๆเป็นของวัดเช่ากันในกุฏิกันเลยดีกว่า

คนไม่รู้มาเจอคนตั้งใจ ยังไงก็.......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 02:36:38 »
เรื่องนี้พบมาเยอะครับ แถวฟิวเจอร์รังสิต ยังมีมาเลยครับ เห็นเพื่อนผมมันมาบอกอยู่

เยอะแยะเลยครับ สร้อยข้อมือเสืออ่ะครับ เจอเยอะมาก เช่าที่วัดสบายใจสุดๆ ครับ
  :089:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 04:51:13 »
กับแค่ สายสิน มันยังจะปลอมอีกหรอเนี่ย :073: