ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเสือตัวนี้ให้ด้วยครับ...  (อ่าน 1538 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ไม่รู้ว่า ปีใหนอ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ......

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ช่วยดูเสือตัวนี้ให้ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 04:36:50 »
เข้ามาชม ครับ ไม่ทราบเหมือนกัน ครับ แต่สวยดี ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ช่วยดูเสือตัวนี้ให้ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 08:23:08 »
น่าจะเรซิ่นนะครับ รอถามผู้รู้อีกทีครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:06:55 »
น่าจะเรซิ่นนะครับ รอถามผู้รู้อีกทีครับ  :001:

เห็นด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:08:18 »
ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่เสือเขี้ยวแกะครับ
แต่เป็นเนื้อเรซิ่นครับ
เสือเนื้อเรซิ่นผมเห็นมีสร้างหลายขนาดอยู่ครับตั้งแต่พกติดตัว
จนถึงแบบบูชาตัวใหญ่ๆ แต่ถ้าได้หลวงปู่ท่านเสก ผมว่าก็ดีหมดครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 07:39:29 »
ครับเป็นเนื้อเรซิ่นอ่ะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ย. 2551, 08:04:53 »
ของใครเนี่ย สวยงามจิงๆเลย อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ย. 2551, 01:50:59 »
เสือ หล่อเรซิน มีวางขายทั่วไปแถบข้างวัดมหาธาตุ/ท่าพระจันทร์ มีทั้งตัวเล็ก ตัวใหญ่ ที่สำคัญไม่ได้ปลุกเสก
ยกเว้น ไปได้มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้ว่าปลุกเสก
เสือแบบนี้ มีคนเคยได้มาจากวัดสิตาราม เขตป้อมปราบ ที่วัดเข้าทำพิธี
พุทธาภิเษก ที่สำคัญหลวงพ่อเปิ่น ท่านมาเสก  ขอย้ำ ต้องได้มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้เท่านั้น

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ย. 2551, 04:34:14 »
ครับพอดีได้มาจากตาอีกที่ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:01:33 »
แจ่มเลยครับท่าน :015:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น