ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าครับ  (อ่าน 2774 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอเล่าครับ
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 06:23:36 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปสักยันต์กับหลวงพี่ท่านหนึ่งมาครับ...
น้องเค้าเพิ่งเริ่มสนใจครับ แต่เค้าอยากสักเก้ายอดกับสาริกา...
ผมก็เลยแนะนำว่า ปกติอาจารย์ท่านจะจัดให้เองไม่อยากให้น้องขอ...
เพราะท่านให้อะไรมาก็ดีทั้งนั้น...
น้องเค้าก็เชื่อครับ ก็เลยไม่ได้เอ่ยปากขอหรือถามท่าน...
พอถึงคิวน้องเค้า เชื่อมั๊ยครับ ผมงี้พูดไม่ออกเลย เป๊ะตามคาด น้องเค้าได้เก้ายอดเลยครับ...
ปล.น้องผมคนนี้เพิ่งมาเริ่มสักที่วัดบางพระเป็นที่แรก ว่าง่ายๆ เปิดเข็มที่นี่เลย ปกติใครที่เคยมาสักกับหลวงพี่ท่านนี้
ก็จะทราบดีครับว่าถ้าใครไม่เคยสักมา ท่านก็จะลงกลางหลังให้ก่อน
หลายคนอาจจะเชื่อว่าเป็นความบังเอิญครับ แต่มันก็อดคิดไม่ได้ซิน่า ผมขออนุญาติไม่เอ่ยนามท่านนะครับ ผมเขียนมาขนาดนี้แล้ว
หลายๆท่านคงทราบว่าผมหมายถึงท่านใด ด้วยความ เ คารพอาจารย์สายบางพระทุกๆท่านครับ ใครมีอะไรก็มาแชร์กันบ้างนะครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอเล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 08:26:01 »
ท่านจะดูความเหมาะสมของแต่ละคนไปครับ พอจะทราบอยู่ครับ เมื่อก่อนใครมาครั้งแรกท่านก็จะลงเก้ายอดให้ทุกครั้งไปครับ แต่มาช่วงหลังๆ ส่วนใหญ่ท่านจะลงนะโภคทรัพย์ที่กลางหลังครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:08:59 »
หลวงพี่ท่านไหนหว่า........อิอิ

ใครทราบกระซิบดังๆหน่อยนะครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:15:27 »
ครับ ผมพาเพื่อนผมไปเปิดซิงเข็มครั้งแรก ก็ได้เก้ายอดมาเหมือนกันครับผม
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 09:56:34 »
ขอบคุณทุกท่านครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 11:09:17 »
ผมว่าปกติคับเก้ายอดกะสาริกาเพราะผมก็ได้พร้อมกันแล้วก็เห็นใครอีกหลายคนได้พร้อมกันคับ
ถ้าไม่มีเก้ายอดแล้วได้อย่างอื่นผมว่าน่าแปลกคับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 01:14:18 »
ผมเปิดหลังสักยันต์แรกกับหลวงพี่ญาท่านก็เมตตาให้เก้ายอดครับท่าน

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 09:04:23 »
เก้ายอดเป็นยันต์ครูสักครั้งแรกก้อต้องได้เก้ายอดเป็นธรรมดา ไม่แปลกหรอกครับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 11:53:46 »
ไม่แปลก ธรรมดามาก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 07:33:35 »
ใช่ครับธรรมดาครั้งแรกก็ได้เก้ายอดกันทุกคน แต่มีบางคนที่ไม่ใช่เก้ายอดก็มีที่เคยเห็นน่ะ
ไม่รู้เรียกว่าอะไรมี สามยอดบ้าง ห้ายอดบ้าง ครับ
พวนนี้เรียกว่าแปลกใช่ไหมครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 06:21:27 »
เป็นธรรมดาครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2551, 09:34:22 »
คนดีย่อมได้ของดีไปครับ ^^

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 07:25:54 »
ผมสักครั้งแรก ก็เก้ายอดหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 08:05:04 »
ครับ
ผมได้ 2-3 ยอดเนี่ยและดูไม่ค่อยออก
กลางหลังคับ
หรือ7ยอดไม่แน่ใจน่ะ
สักน้ำมัน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 08:30:30 »
จะได้กี่ยอดก็แล้วแต่ขอให้มีสติ และระลึกถึงความดี คิดดี ทำดีถือว่าสุดยอดครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 08:45:32 »
หลวงพี่ท่านใดหรอครับ มิรู้จิงๆ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 07:51:39 »
ผมสิครับแปลก
หลังจากเจอประสบการณ์จังๆจากหลวงพ่อเปิ่น จนคิดไปกราบเป็นศิษ ผมรู้จักเว็ปนี้ ยันต์ที่ผมถามและต้องการคือยั้นต์เมตตา และ"ต้องการพุดซ้อน" แต่สมาชิกใครๆก็บอกว่าไปครั้งแรกคงได้ยันต์ครูก่อน คงไม่พ้น5ยอด7ยอด9ยอด
วันไปผมก็ไม่คิดอะไรมาก คิดว่าพระอาจารย์ให้อะไรก็ดีหมด
แล้วก็สักสำเร็จเรียบร้อย โดยที่ไม่ได้ขอหรือพูดอะไรเลย แถมตอนกราบลาจะกลับ ถามหลวงพี่ว่าเมตตาสักอะไรให้ท่านตอบเรียบๆก็เมตตาไงโยม ผมก็ งงๆยังถามอีกว่าคราวหน้าผมอยากขอลายได้ไหม ท่านก็บอกแล้วแต่เหมาะสม
ผมยังมาโพสต์กระทู้ถามลายสักที่นี่เลยครับ
แล้วก็เป็นยีนต์ พุดซ้อน ที่อยากได้มากเป้นยันต์แรกโดยไม่ต้องขอ พูดไปผมยังขนลุกอยู่เลยครับเมื่อวันก่อนเอาทิชชู่แอลกอฮอล์ไปถวายหลวงพี่อภิญญา อยากได้เเบบคุ้มครองเหมาะกับดวงผมคือเกราะเพชรแต่ไม่กล้าขอ แค่บอกท่านว่าขอให้เหมาะกับผมเท่านั้น ไม่รู้ยังๆไงท่านนึกๆและเมตตายันต์เกราะเพชรให้ ไม่ต้องขอไม่ต้องพูดมาก ได้ติดตัวมาเลยครับ และบูชาเสื้อดำทำบุญมาอีกตัว
อ่านแล้วใช้วิจารณญานกันนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 09:56:33 »
หลังจากเจอประสบการณ์จังๆจากหลวงพ่อเปิ่น จนคิดไปกราบเป็นศิษ ผมรู้จักเว็ปนี้ ยันต์ที่ผมถามและต้องการคือยั้นต์เมตตา และ"ต้องการพุดซ้อน" แต่สมาชิกใครๆก็บอกว่าไปครั้งแรกคงได้ยันต์ครูก่อน คงไม่พ้น5ยอด7ยอด9ยอด
วันไปผมก็ไม่คิดอะไรมาก คิดว่าพระอาจารย์ให้อะไรก็ดีหมด
แล้วก็สักสำเร็จเรียบร้อย โดยที่ไม่ได้ขอหรือพูดอะไรเลย แถมตอนกราบลาจะกลับ ถามหลวงพี่ว่าเมตตาสักอะไรให้ท่านตอบเรียบๆก็เมตตาไงโยม ผมก็ งงๆยังถามอีกว่าคราวหน้าผมอยากขอลายได้ไหม ท่านก็บอกแล้วแต่เหมาะสม
ผมยังมาโพสต์กระทู้ถามลายสักที่นี่เลยครับ
แล้วก็เป็นยีนต์ พุดซ้อน ที่อยากได้มากเป้นยันต์แรกโดยไม่ต้องขอ พูดไปผมยังขนลุกอยู่เลยครับเมื่อวันก่อนเอาทิชชู่แอลกอฮอล์ไปถวายหลวงพี่อภิญญา อยากได้เเบบคุ้มครองเหมาะกับดวงผมคือเกราะเพชรแต่ไม่กล้าขอ แค่บอกท่านว่าขอให้เหมาะกับผมเท่านั้น ไม่รู้ยังๆไงท่านนึกๆและเมตตายันต์เกราะเพชรให้ ไม่ต้องขอไม่ต้องพูดมาก ได้ติดตัวมาเลยครับ และบูชาเสื้อดำทำบุญมาอีกตัว

สาธุๆ  ยินดีด้วยครับ ประสบการณ์แบบนี้ได้เจอกับตัวเอง ซึ้งสุดใจ จริงๆ   :053:  :053:  :053:

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 11:26:17 »

สาธุๆ  ยินดีด้วยครับ ประสบการณ์แบบนี้ได้เจอกับตัวเอง ซึ้งสุดใจ จริงๆ   :053:  :053:  :053:

จริงๆเลยครับเรื่องแบบนี้ เมื่อก่อนผมไม่สนใจเลย เข้าวัดทำบุญบูชาพระเครื่องปกติ ชอบศิลปะพระเครื่องมานานแต่ไม่สนใจเครื่องลางของขลังอักขระ

จนมานาทีนี้ ศรัทธาทั้งใจเลยครับ เดี๋ยวผมจะไปตั้งกระทู้ใหม่ อยากให้อ่านกันหลายๆคนครับ