ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องประสบการณ์เกี่ยวกับการสักยันต์  (อ่าน 2552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คือผมอยากรู้เกี่ยวกับอภินิหารต่างๆนะครับ   จะขอเล่านิดหน่อย ไม่รู้พี่ๆในเว็ปจะว่ามั้ย

ตอนนี้อยู่เชียงรายได้รู้จักกับน้าคนหนึ่ง (อายุ40-50) แกเคยเป็นทหารพรานมาก่อนนะครับ

แล้วไปเดินกัน4คน ไปเหยียบโดนกับระเบิด  เพื่อนแกตายหมด

เหลือแกคนเดียวรอดมา แกบอกงงมาก แต่น้าคนนั้นก็เป็นหมันนะครับ

ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ลพ.สักให้เองทั้งหมด เต็มตัวเลยครับ  ไว้ว่างๆจะนำรูปมาลง

ผิดพลาดประการใด ขอ อภัยด้วยครับ    :015: :015: :015: :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
รออยู่นะครับ....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงพ่อเปิ่นท่านสุดยอดอยู่แล้วครับ ประสบการณ์มีมากมายครับ สุดยอด  :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ตั้งหน้ารอชมเลยครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลายคนก็เจอมากับตัวไม่ต้องถึงกับหลวงพ่อสักให้ แค่แขวนวัตถุมงคลก็มีประสบการณ์มากมาย

จนเป็นเหรียญรักคู่กาย ชายชาตรีไปเสียแล้ว .....
  :095:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
แคล้วคลาดของจริงครับ ยอดมาก...{^_^}...

• สัตตมะ
  • **

ตั้งหน้ารอชมเลยครับ

คนรักษ์พระ

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เจอน้าแกเลยนะครับ

ไว้เจอท่านแล้วผมจะลองขอถ่ายรูปมาพี่ๆดูกันนะ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะขอได้มั้ยนะครับ   :093:

เดียวถ้าได้จะรีบๆนำมาลงให้เลยครับ  :002:

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
เยี่ยมมากครับ

:095: :095: :095: :095:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
รอชมเช่นกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :004:กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ ท่านจะว่าข้าพเจ้าโกหกก็ได้นะ เด็กแถวบ้าน วิ่งตัดหน้าแท้กซี่ โดนเสยลอยลงมากระแทก กระโปรงรถบุบถึงห้องเครื่อง
มีแต่ฟกช้ำ แต่เลือดไม่ไหลไม่มีแตก เลย แถมกระดูกไม่หักด้วย ทุกวันนี้ไม่ยอมถอดเลย

:043: มีเอเย่นขายยาแถวบ้านโดนดักปล้น ของแถวบ้าน 10คนพร้อมมีดรุม2คน ใสฃ้ทะลัก เละแต่ไม่ยักกับตาย แล้วใส้ที่หลุดมาจับยัดไปใหม่ได้อีก

แต่ก่อนซอยข้าพเจ้าท้ายซอยที่เป็นชุมชน ไม่ว่าเด็กผู้ใหญ่ชายนะ ไปดูมีแต่ลอายยันต์วัดบางพระทั้งนั้น ที่ตายๆกันส่วนใหญ่คือ คอหักตาย กับกระอักเลือดตายเพราะสุรา  ไม่มียิงกันตายหรอกนะ ขนาดมีเรื่องกับทหาร ทหารมาปิดยิงตายไปหลายคนก็ พวกไม่ได้สัก คนแถวนี้พูดชื่อหลวงพ่อเปิ่นที่ยกมือท่วมหัวแทบทุกบ้าน  กรั่กๆๆ

:114:และตัวข้าพเจ้า โดนไฟดูด นะ โดนน้ำเดือดหกใส่แทบทุกเช้าที่ตื่นมาตั้งกาน้ำนะ โดนธูปจี้ มือบี้เทียนให้ดับเสมอๆกรั่กๆๆๆ

ของพวกนี้มีจริง แม้ข้าพเจ้าจะใส่พระมากเพียงใด ก็50องค์แต่พอถอดพระ ข้าพเจ้าก็เพียงเต่าไม่มีกระดองเท่านั้นแต่ หลังจากสักยันต์
ข้าพเจ้ายังมีสิ่งดีคุ้มกายในช่วงที่ไม่คาดคิดเสมอ เพราะเชื่อส่วนตัวว่าอันตรายแรงๆมักชอบมาที่เผลอ ^^^ :114:

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
ขออภัยนะครับ คือว่าท่านไปทำงานจังหวัดอื่นแล้วนะครับ

คงไม่มีรูปแล้ว 

ใครมีประสบการณ์อะไรกันก็ลงกันไว้นะครับ 

เอาไว้อ่านๆๆๆ     :095:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เรื่องเล่าเล็กน้อย

สมัยที่หลวงปู่ท่านยังหนุ่มฯอยู่และทำการสักเอง มีศิษย์ใหม่ซึ่งเป็นหนุ่มแห่งท้องทุ่งหนองตากยา (อำเภอท่าม่วง กาญจนบุรี) มีความสงสัยในความเหนียวของท่านจึงกระซิบถามเพื่อนที่ไปด้วยกัน ไม่ทราบว่าหลวงปู่ท่านใด้ยินหรืออย่างไร ท่านพุ่งปะฎักใส่ชายคนนั้นแบบไม่ทันตั้งตัว โดนเข้าเต็มฯครับแต่ไม่เป็นอะไรเลย หลวงปู่ท่านกล่าวว่า "ของฯข้าน่ะพอทำยาใด้หรอกนะ เพียงแต่เอ็งต้องทำตัวดีฯด้วยไม่อย่างนั้นของก้อไม่คุ้มครองหรอก"

ปล.ส่วนของผมพึ่งประสบมาไม่กี่วันครับ รถ จยย ชนรถกะบะ ตัวลอยเลย แต่ไม่หักไม่เป็นอะไรมากครับ โดยส่วนตัวเชื่อครับ ทั้งคาถาอาคมและการปฎิบัติต้องดีด้วย

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ขอผมเหลาให้ฟังเล็กน้อย
 วันนั้นผมไปกินเหล้ากะเพื่อน พอตอนกลับบ้านเจอพวกวัยรุ่น4-5คนขี่มอไซด์เข้ามาตรงกลุ่มผม แล้วชักมีดออกมาผมก็วิ่งหนีแต่ไม่ทัน ล้มลงหงายท้องแล้วพวกมันก็เอามีดแทงตรงหน้าอกผมแต่มีดกลับเด้งกลับผมตกไจมากนึกว่าเรียบร้อยแล้วกู  มันตกไจรีบขึ้นรถหนีไปเลยคับ
(ในคอผมแขวนหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือคับ)เรื่องฝากบอก
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ไม่เคยมีประสบการณ์...เรื่องเหนียว เลย.... เพราะไม่ได้อยู่ในภาวะเสี่ยงแบบนั้น

cho presley       

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สำหรับผมเชื่อในวิชาแขนงนี้เป็น ที่ สุด ว่ามี จริง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
อื่ม...ไม่โดนกับตัวเองไม่รู้หลอกว่าของดีนะมีจริงๆฮิฮิฮิ........ 25; 21; 25;

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คือผมอยากรู้เกี่ยวกับอภินิหารต่างๆนะครับ   จะขอเล่านิดหน่อย ไม่รู้พี่ๆในเว็ปจะว่ามั้ย

ตอนนี้อยู่เชียงรายได้รู้จักกับน้าคนหนึ่ง (อายุ40-50) แกเคยเป็นทหารพรานมาก่อนนะครับ

แล้วไปเดินกัน4คน ไปเหยียบโดนกับระเบิด  เพื่อนแกตายหมด

เหลือแกคนเดียวรอดมา แกบอกงงมาก แต่น้าคนนั้นก็เป็นหมันนะครับ

ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ลพ.สักให้เองทั้งหมด เต็มตัวเลยครับ  ไว้ว่างๆจะนำรูปมาลง

ผิดพลาดประการใด ขอ อภัยด้วยครับ    :015: :015: :015: :054:

รอวันเธอว่างอะ  :002: