ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักรอยแรก กับยันต์ครู หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ลำปาง สายบางพระ  (อ่าน 15273 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานะ

• ทุติยะ
  • **
ผมไปสักมาหลายที่ ยอมรับว่าหลวงพี่ญาท่านมือหนักที่สุดครับ สุดๆเลย ท่านสักสายบางพระคับ ท่านไปช่วยสักงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นที่วัดบางพระทุกปีครับ เป็นอาจารย์อีกท่านหนึ่งที่น่านับถือ ประสบการณืแถบลำปางเป็นที่เลื่องลือครับ เพื่อนอยู่เชียงใหม่ไปสักวัดบางพระ พระท่านบอกมาทำไมไกลทำไมไม่ไปหาหลวงพี่ญา สายเดียวกันครับ หลวงพ่อเปิ่นครอบครูให้เหมือนกัน

• ทุติยะ
  • **

กว่าจะได้มาเหงื่อแตกย้อยลงมาถึงยันต์เลยครับเจ็บสุดๆ

• ทุติยะ
  • **

อันนี้เพื่อนผม (ตอนแรกมันยังยิ้มอยู่)

• ทุติยะ
  • **

ดูหน้าตอนนี้เจ็บขนาดไหน (ผมฮาแทบลืมเจ็บ)

• ทุติยะ
  • **

เสร็จแล้ว  เป็นสักน้ำมันครับ เลือดอาบเลย

• ทุติยะ
  • **

สุดท้ายลงยันต์ที่ศรีษะ แล้วเป่าคาถาเป็นอันเรียบร้อยจ้า

• ทุติยะ
  • **
ยังไงผมรบกวนถ้าพี่สิงห์ดำหรือพี่หนุ่มเมืองเหนือเข้ามาชมรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ๆหน่อยนะครับพอดีมาทำงานอยู่เชียงใหม่แล้วอยากไปสักในเชียงใหม่ครับผมแต่ไม่ทราบทาง
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ untika_mod@hotmail.com

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สวยดีน่ะครับยันต์รูปแรกน่ะ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วยันต์รูปแรกเรียกว่ายันต์อะไรครับ ขอบคุณครับ

• ทุติยะ
  • **
ยันต์รูปแรกเป็นยันต์ครูของหลวงพี่ญาครับ

ความหมายคือ เริ่มจากด้านล่างสองข้างคือ ดวงตราของพระพรหมผู้สร้างโลก
ถัดมาหมายถึงพระพุทธเจ้าผู้ละกิเกส
ถัดขึ้นมาเป็นดอกบัวครับ
ดอกบัวจะมีสามยอดหมายถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
แล้วที่อยู่เหนือดอกบัวนั่นคือพระพุทธเจ้า ครับ

หมายความว่า พระพรหมได้สร้างโลกขึ้นมาจนกระทั่งพระพุทธเจ้าทรงลงมาประสูติ
ทรงตัดสิ้นซึ่งกิเลสทั้งหลาย และได้ตรัสรู้ มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
ซึ่งพระพุทธเจ้าเป็นใหญ่ที่สุดทรงประทับอยู่เหนือดอกบัวครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

เยี่ยมจริงๆ

สวยงามมากครับผม
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ไปทางไหนเอ๋ย ผมจะได้ไปบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ ห่างจากตัวเมืองมากไหมครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5824.0.html

กระทู้หลวงพี่ญา วัดนาเหลียว  อีกกระทู้หนึ่งครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดครับ เลือดอาบเลย  :095:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

กว่าจะได้มาเหงื่อแตกย้อยลงมาถึงยันต์เลยครับเจ็บสุดๆ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็ศิษย์พระอาจารย์ญาครับ
ทำงานอยู๋นิคมฯ ลำพูนครับ ยันต์แรกคือยันต์ครูครับ
ยันต์ต่อไปที่พระอาจารย์จะสักให้คือ แปดทิศครับ
ขอบอกครับ เจ็บสุดๆ เลยครับ ใช้เวลานานกว่ายันต์ครูครับ
พระอาจารย์จะเป็นคนกำหนดตำแหน่งยันต์ครับไม่สามารถเลือกรายเองได้ครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปทางไหนเอ๋ย ผมจะได้ไปบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ ห่างจากตัวเมืองมากไหมครับ

อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้าครับ
ก่อนถึงวัดหลวงพ่อเกษมครับ

ออฟไลน์ DICKIES

• ตติยะ
    • MSN Messenger - limpgigolo@hotmail.com
    • อีเมล
เด๋วจาอับรูปให้ดูคร้าบ ผมอยู่ที่เชียงราย ไปสักกับหลวงพี่ตั้มมาก่อน แล้วค่อยไปสักกับ หลวงพี่ญาคร้าบ

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

อาบเลือดต่างน้ำกันเลย ... ลพ.ท่าน มือหนักจริงๆ  เหมือนครูสักในสมัยก่อนๆ ท่านนิยมสักแรงๆ

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
กว่าจะได้มา...เนอะ.. :015: :015: :015:สวยงามและดูเข้มขลังจริงครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามครับ แฝงไว้ด้วยพุทธศิลป์และพุทธคุณเลยเยี่ยมจริงๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ได้ความรู้อีกแล้ว   ขอบคุณมากๆ ครับ 

นำสิ่งดีๆ มาบอกเล่า เป็นกำลังใจให้ครับผม   :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดคับอยากไปบ้างถ้ามีโอกาสไปลำปางคับ

ออฟไลน์ axex

• ทุติยะ
  • **
ได้มาแล้วต้องรักษาให้ดีๆๆๆนะครับผม :053:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ลงยันต์ที่ศรีษะ เจ็บมั๊ย ส่วนใหญ่เค้าลงยันต์อะไรกัน แล้วผู้หญิงทำได้ป่าว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2552, 07:04:01 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
งามค่ะ  :016: ไม่มีสิ่งใดได้มา โดยไม่ต้องเจ็บปวด จริงๆค๊า
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ