ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเบิกเนตรครับผม  (อ่าน 11279 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
มีใครพอที่จะทราบไหมครับว่าไปเบิกเนตรได้ที่ไหนครับ
แล้วที่บางพระมีหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเรื่องการเบิกเนตรครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 03:06:51 »
เบิกเนตรทำไรได้อ่า

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ตอบ: สอบถามเรื่องการเบิกเนตรครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 06:07:52 »
แล้วจานำอะไรไปเบิกเนตรล่ะคับ
ไปให้พระเบิกให้สิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 08:46:52 »
หลวงพี่ทุกกุฏิท่านก็เมตตาดีทั้งนั้นล่ะครับ เชิญเข้าไปแล้วกราบเรียน ขอให้เบิกเนตรวัตถุมงคล ให้ได้เลยครับ  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 08:59:21 »
ขึ้นอยุ่กับสิ่งที่จะนำไปเบิกเนตรน่ะครับ ถ้าเป็นสิ่งที่เป็นทางเทพเจ้าทางความเชื่อของศาสนาฮินดู นำไปที่โบสถ์พราหมณ์ หรือวัดแขกสีลม น่าจะดีที่สุดครับ..

..ถ้าเป็นทางศาสนาพุทธเช่นพระ หรือปู่ฤๅษี หรืออย่างอื่นที่อยากให้มีจิตมีตน เช่นกุมาร แม่นางกวัก นำมาที่วัดได้ครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 12:19:45 »
ขึ้นอยุ่กับสิ่งที่จะนำไปเบิกเนตรน่ะครับ ถ้าเป็นสิ่งที่เป็นทางเทพเจ้าทางความเชื่อของศาสนาฮินดู นำไปที่โบสถ์พราหมณ์ หรือวัดแขกสีลม น่าจะดีที่สุดครับ..

..ถ้าเป็นทางศาสนาพุทธเช่นพระ หรือปู่ฤๅษี หรืออย่างอื่นที่อยากให้มีจิตมีตน เช่นกุมาร แม่นางกวัก นำมาที่วัดได้ครับ.. 36;

ด้วยความเคารพครับ

ที่วัดแขก สีลม ไม่รับเบิกเนตร เทพฯ ฯลฯ แล้วครับท่าน

ออฟไลน์ magao

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 11:56:58 »

ที่วัดแขก สีลม ไม่รับเบิกเนตร เทพฯ ฯลฯ แล้วครับท่าน

แนะนำไปที่เทวสถานโบสถ์พราหมณ์ เสาิชิงช้าครับ ไปถึงให้พระอาจารย์อยู่ขอให้ท่านเบิกเนตรให้ และบริจาคช่วยทางวัดตามศรัทธาครับ

ออฟไลน์ magao

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 11:58:19 »

แนะนำไปที่เทวสถานโบสถ์พราหมณ์ เสาิชิงช้าครับ ไปถึงให้พระอาจารย์อยู่ขอให้ท่านเบิกเนตรให้ และบริจาคช่วยทางวัดตามศรัทธาครับ

แนะนำไปที่เทวสถานโบสถ์พราหมณ์ เสาิชิงช้าครับ ไปถึงถ้าเจอ พระอาจารย์ท่าน ขอให้ท่านเบิกเนตรให้ และบริจาคช่วยทางวัดตามศรัทธาครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 10:42:49 »
ถ้าเป็นเบิกเนตรรูปพระพุทธ ก้อใด้ทุกวัดแหละครับ เพราะเป็นคาถาพระพุทธคุณทั่วไป

ถ้าเป็นเศียรครู หรือพ่อแก่ ก้อหลวงพี่ติ่ง วัดบางพระ ก้อใด้ครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 11:14:34 »
เรื่องจริง เมื่อวันที่ 10 พ.ย. 2551 ผมได้ขับรถพาหลวงพี่ติ่งไปธุระ ท่านเล่าให้ฟังว่า ท่านได้ไปวัดกลางบางแก้ว
ไปขอพบหลวงปู่เจือ เพื่อให้เบิกเนตร(เศียรอะไรสักอย่างจำไม่ได้) ไปพร้อมกับหลวงพี่ต้อย (เจ้าของเศียร) พอหลวงปู่ท่านยกเศียร เท่านั้น
ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ท่านบอกว่าเบิกเนตรมาแล้วนี่ คนที่ทำการเบิกเนตร เบิกเนตรมาดีด้วย แต่ท่านก็เมตตาเบิกเนตรให้อีก

พระที่ทำการเบิกเนตร มาก่อนแล้ว ได้แก่ หลวงพี่ต้อยนั้นเอง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 08:24:24 »
เรื่องจริง เมื่อวันที่ 10 พ.ย. 2551 ผมได้ขับรถพาหลวงพี่ติ่งไปธุระ ท่านเล่าให้ฟังว่า ท่านได้ไปวัดกลางบางแก้ว
ไปขอพบหลวงปู่เจือ เพื่อให้เบิกเนตร(เศียรอะไรสักอย่างจำไม่ได้) ไปพร้อมกับหลวงพี่ต้อย (เจ้าของเศียร) พอหลวงปู่ท่านยกเศียร เท่านั้น
ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ท่านบอกว่าเบิกเนตรมาแล้วนี่ คนที่ทำการเบิกเนตร เบิกเนตรมาดีด้วย แต่ท่านก็เมตตาเบิกเนตรให้อีก

พระที่ทำการเบิกเนตร มาก่อนแล้ว ได้แก่ หลวงพี่ต้อยนั้นเอง
โอ้ว สุดยอดครับผม หลวงปู่เจือท่านเก่งมากๆครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 11:09:07 »
เศียรพระพิราพ หลวงพี่ญาท่านก็เมตตาเบิกเนตรให้ครับ
ผมเองเช่าเศียรพ่อแก่มา ก็เอาไปให้หลวงพี่ติ่งท่านเมตตาเบิกเนตรให้ครับ
การเบิกเนตรก็เหมือนกับการอัญเชิญองค์เทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ท่านลงมาสถิตย์อยู่กับ
หัวโขน หรือเศียรหรือรูปเคารพต่างๆนั่นแหละครับ เพื่อให้เกิดความขลัง ศักดิ์สิทธิ์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 07:51:52 »
"เปิดตาทิพย์ หรือทิพย์จักขุง"ครับพี่น้อง วัตถุใดที่ๆเรามีแล้วเราคิดจะนำสิ่งนั้นสร้างเป็นวัตถุมงคลอันเมื่อเริ่มจะสร้าง นั้นแหละคือวัตถุมงคลแล้ว
แม้แต่ก้อนหินหรือดิน1ก้อนถ้าพระผู้ทรงวิทยาคมตบะบเดชะบารมี ยิบกำเพิ่งกระแสจิตปลุกเสก นั้นก็เป็นวัตถุมงคลแล้ว ผมเคยได้ ก้อนหินประหลาด
กลมๆดำเจ้าของบอกว่าป๊ะป๋าได้จากพระธุดงค์ พอเรานิ่งหลับจับ พบว่า มีพุทธคุณสูง (แบบนี้แหละพระเก๊บางองค์ถึงมีพุทธคุณ การจับพุทธคุณจึงระบุได้แค่ว่า พุทธคุณในวัตถุหรือพระเครื่องรางของขลังนั้น มี หรือหนีไปแล้วเท่านั้น ไม่สามารถบอกได้ว่าแท้หรือไม่"

ตามที่พี่น้องแนะนำถูกต้องที่สุดคับอิอิ นุชๆ ว่างๆจาพาพ่อปู่ฤษีไปเบิกเนตรนะรอมีตังก่อน ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็