ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ที่หน้าขาสักอะไรดีเเนะนำหน่อยขอรับ  (อ่าน 13632 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ขอเป็นลายยันต์ที่เป็นรูปสัตว์นะครับเเนะนำชื่อพร้อมรูปให้ดูยิ่งดีครับ :054:

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
พญาชาละวัน.....ไม่ก้อแม่นางพิมดำเซ็นถือว่าสักตรงหน้าขาผมว่าดีจรเข้สัตว์บกน้ำแม่นางพิมเมตตาสูงของหลวงปู่อั๊บ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ถ้าตามตำรา ก็ ขาขวาสักพยัคคี ขาซ้ายสักหมี มีกำลังครับ..

แต่จริงๆแล้ว ก็สักได้เกือบทุกอย่างที่เป้นสัตว์แหละครับ ลิง คางคก จระเข้ จิ้งจก หมูทองแดง ปลาไหลเผือก สักได้ทั้งนั้นแหละครับ

หรือจะเป็นมังกร..หุหุ

หรือนก..(คล้ายๆนก)

หรือปลา (คล้ายๆปลา)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2551, 11:31:20 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
นางพิม กะ ดำเซ็น สิฮ่ะ :008:

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อะไรที่เป็นรูปสัตว์ส่วนมากสักลงขาได้เกือบหมดครับ
เสือ สิงห์ กระทิงแรด ช้าง ม้าเสพนาง แม่นางพิม ดำเซ็น คางคก
จิ้งจก ก็ดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พี่แอ๊กอยากได้มั่งจัง ครับ สวยง่า  :053:

ผมเคยเห็นคนสัก จรเข้ ที่หน้าแข้งด้วยนะครับ  สวยดีอีกแบบ (แต่เวลาใส่กางเกงขาสั้น น่ากลัวพิลึก ง่า )

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ที่บางพระมีสักรูปแม่เป๋อรึเปล่าล่ะ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ที่บางพระผมไม่เคยเห็นครับ เต็มที่ก็มีปลัดขิก กับเพชรพญาธรครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
เสือ หนุมาน ลงได้เป็นบางตัว เสือตีนโตถือเป็นเสือครูไม่เหมาะ หนุมานเชิญธงก้อไม่เหมาะที่จะลง หนุมานคลุกฝุ่นลงได้ จระเข้
ลิงลม ฯลฯ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าสนใจครับ

• สัตตมะ
  • **
อยากได้ลายสักแม่เป๋อ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้างค่ะ

• เด็กวัด
ผมเคยเห็นในสมุดลายสักของอาจารย์ผมอยู่ ครับ
ยันต์เป๋อ กับพ่องัด (ออกแนว เรทอาร์ ทั้งคู่)
อาจารย์ผมคืออาจารย์ถึง คงทน ลูกศิษย์หลวงพ่อประเทือง อติกกันโต วัดด่านเจริญชัยครับ

• สัตตมะ
  • **
ผมเคยเห็นในสมุดลายสักของอาจารย์ผมอยู่ ครับ
ยันต์เป๋อ กับพ่องัด (ออกแนว เรทอาร์ ทั้งคู่)
อาจารย์ผมคืออาจารย์ถึง คงทน ลูกศิษย์หลวงพ่อประเทือง อติกกันโต วัดด่านเจริญชัยครับ

แล้วอาจารย์ถึง คงทน อยู่ที่ไหน  วัดด่านเจริญชัย อยู่ที่ไหนล่ะ
ขอทราบรายละเอียดหน่อยนะค่ะ  :054:

• เด็กวัด
http://www.bbznet.com/scripts/board.php?user=katasakyan
ลองดูตามนี้ละกันครับ เครดิตท่านโจรสลัด กับท่านผู้ใหญ่บ้านกุ๊งกิ๊งกันครับ :001: