ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่คุณบอกว่าลงยันต์จระเข้เเล้วจะเจอเเต่คนเจ้าเล่ห์อ่ะครับ  (อ่าน 2657 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ตรงมากครับตั่งเเต่ผมไปลงมาเจอแต่คนเจ้าเล่ห์หาเรื่อง :070:มีทางแก้ไหมครับช่วยหน่อยแม่นจังเลยครับพี่

• ตติยะ
อ่าผมพึ่งไปลงหัวใจเสือกับหมีมาอ่ะครับมันจะมีผลยังไงครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มันจะเกี่ยวกับยันต์ไหมนี่
รู้หน้า ไม่รู้ใจ
ต้องไปหาลง Pink Panter เสือเจ้าเล่ห์ มาช่วย :005: :005: :005:

• ตติยะ
น่าสนนะครับพิ้งเเพนเตอร์จะไปหาลงดู :007:(เครียดนะเนี่ย)ช่วยหน่อยล่ะกันครับ :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไม่น่าเกี่ยวกับลายสักนะครับ  คนเจ้าเล่ห์มีอยู่ทั่วไป   แก้ไขโดย
รู้หลบเป็นปีก  รู้หลีกเป็นหาง   โบราณเขาว่าไว้  ใช้ได้ผลดีทีเดียวแล  :004:

• ตติยะ
ผมหลีกเลี่ยงยากมากครับผมเป็นนักเรียนผมเรียนห้องเดียวกับเขา :070:จบเมื่อไหร่แม่จะให้ผมย้ายห้องเรียนแมว่าจะได้ไม่ต้องยุ่งกับคนแบบนี้อีก :063:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมก็สักยันต์จระเข้ไว้ที่ตัวเหมือนกันครับ
แต่ก็ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์ร้ายแรงอะไร เพราะเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงตลอด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เคยอ่านเจอในหนังสือ  เกี่ยวกับท่านขุนพันธ์

โดยผุ้เขียนได้รับการสักยันต์กับท่าน

ได้รับเสือ   ท่านขุนบอกกับเขาว่า

ต่อไปนี้จะมีเสือมาช่วยและเกี่ยวข้องกับชีวิตเป็นส่วนใหญ่

แปลกครับ  เมียเกิดปีเสือ   ลูกจำไม่ได้ว่ากี่คน เกิดปีเสือ

และต่างได้รับสิ่งดีๆจากคนที่รู้จักจากปีเสือเช่นเดียวกันครับ

ลองไปหาดูจำหนังสือไม่ได้

ผิดถูกยังไงชี้แนะด้วย  ผมความรู้น้อย

แต่จระเข้นี่ไม่รู้เกี่ยวมั้ยนะ

ผมคิดว่า  คนเรามียันต์ไว้เป็นกำลงใจ ส่วนชีวิตประจำวัน

ควรทำให้ดีที่สุด  พระท่านไม่น่ามอบสิ่งไม่ดีให้เรานะ :005:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• ตติยะ
อ่าพี่ๆนี่เก่งจริงๆเขาว่าดวงผมต้องอยู่กับคนปีขาลถึงจะดีครับ :007:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าสนใจครับ จระเข้กับเสือ  ผมเลือกเสือนะ   หุหุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมว่าไม่เกี่ยวครับ  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หากเรารู้สึกเช่นนั้นจริงๆ

ไปสักเสือ คุมจรเข้ อีกทีดีไหมค่ะ  :058:
แล้วตบทับด้วยยันต์เมตตา ฯลฯ เผื่อคนจะเลิกหาเรื่อง เบนเข็มเป็นเมตตาแทนหาเรื่อง

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะคะ ทั้งที่เห็นด้วย และไม่เห็นด้วย ชิลล์ ชิลล์ ฮ่ะ

cho presley       

• ตติยะ
ผมลงพญษเสือที่ขาเเล้วครับขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ฝนตก พญาชาลวันจะวาดลวดลายกลางสายฝนสิครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกครับท่าน
ผมก็ลงจระเข้มาครับ ผมก็ไม่เคยเจอนะครับท่าน
แต่ของอย่างนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เนอะ
เอาป็นอยู่ในสีลในธรรมคำสอน ไม่มีใครมาทำอะไรเราได้หรอกครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา