ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ก้นกุฏิลพ.เปิ่น(อ.สมชาติ นาคจันทร์หรือปู่แทคเรวดี)ขอนำสนเอ  (อ่าน 16912 ครั้ง)

ออฟไลน์ satit1717

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ประวัติพอสังเขปของอาจารย์ สมชาติ นาคจันทร์( ศิษย์ก้นกุฏิหลวงพ่อเปิ่น)
                   อาจารย์สมชาติ เกิดวันที่ 26 มิถุนายน 2504 (ปีฉลู)โดยท่านเป็นคนจังหวัดนนทบุรีโดยกำเนิด ปัจจุบันอายุ47ปี ซึ่งในวัยเด็กท่านออกจะเป็นเด็กเกเร เมื่ออย่างเข้าสู่วัยรุ่นเป็นนักเลงหัวไม้และคุมบ่อนการพนัน หลังจากนั้นก็มารับอาชีพเป็นสัปเหร่อ(เรียนวิชากับหลวงปู่เล็ก)ที่วัดสะพานสูง บางซื่อ ในส่วนตัวแล้วอาจารย์สมชาติเป็นคนที่ไม่เชื่อในเรื่องของศาสตร์ลี้ลับแต่อย่างใด  แต่เมื่อมาเจอกับตนเองโดยไม่คาดฝัน  ครั้นเมื่อตนได้ฝันเห็นฤาษีท่านหนึ่งมาบอกให้ทางอ.สมชาติไปรับท่านมาบูชา ซึ่งท่านอยู่บริเวณใต้ต้นโพธิ์ของวัดสะพานสูงมานานแล้ว ซึ่งท่านฤาษีได้บอกกับทางอ.สมชาติอีกว่าทางนำท่านมาบูชาแล้วชีวิตของอ.สมชาติจะดีขึ้นกว่านี้  เมื่อตื่นจากฝันแล้วทางอ.สมชาติก็มิได้คิดอะไร ก็ทำงานของท่านปกติ เมื่อเสร็จจากงานทางอ.สมชาติจึงอยากลองพิสูจน์ว่าเป็นความจริงหรือไม่ ทางอ.สมชาติจึงได้ไปตามสถานที่ดังกล่าว  ปรากฏว่าสิงที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับตนคือท่านเห็นรุปปั้นฤาษีเนื้อดินเก่าแก่ตั้งอยู่ใต้ต้นโพธิ์เป็นจริงตามที่ตนเอ็งฝัน(แต่แปลกประหลาดซึ่งในฝันท่านฤาษีบอกว่าท่านอยู่บริเวณนี้มาหลายปีแล้ว ทำไมชาวบ้านที่อยู่ระแวกนี้กลับมองไม่เห็นท่านซึ่งเป็นเรื่องที่หน้าอัษจรรย์)  เมื่อเกิดเหตุการณ์เช่นนี้เป็นเหตุให้อ.สมชาติเริ่มเชื่อในเรื่องลี้ลับและมีความคิดที่อยากจะศึกษาในด้านเวทย์ศาสตร์   โดยเริ่มไปเรียนกับหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม ซึ่งเป็นจุดหักเหของทางชีวิตอ.สมชาติ เพราะก่อนที่ท่านจะได้เรียนวิชากับหลวงพ่อนั้นทางอ.สมชาติได้ปฏิญาณตนเลิกสิ่งที่เป็นอบายมุขทั้งหมด   และได้เริ่มเรียนวิชา
                        ซึ่งทางอาจารย์สมชาติได้ร่ำเรียนวิชาสักยันต์กับหลวงพ่อเปิ่นอีกทั้งยังมีวิชาการลงนะหน้า+ลิ้นทอง,ดูดวงชะตาการเขียนเลขยันต์อักขระและวิชาอื่น  ซึ่งทางหลวงพ่อท่านได้ถ่ายทอดให้จนหมด  พร้อมได้สักยันต์ไว้ที่ลำตัวของอาจารย์สมชาติอีกเพื่อป้องกันตัว เมื่อทางอ.สมชาติได้ร่ำเรียนจนสำเร็จซึ่งขณะนั้นท่านเริ่มมีครอบครัว
ทางอ.สมชาติได้นำครอบครัวมาตั้งที่ซอยเรวดี จ.นนทบุรีและได้ทำการเปิดสำนักสักยันต์ ในบ้านสวนหลังม.จันประสงค์2(ปัจจุบันได้ย้ายไปอยู่ที่วัดแสงสิริธรรม ต.ท่าอิฐ จ.นนทบุรี)ทั้งนี้อ.สมชาติมีลูกศิษย์ที่มาทำการสักยันต์มากมาย ล้วนต่างมีประสบการณ์ ทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยม และมีการไหว้ครูประจำทุกปี        สิ่งที่ทางผู้เขียนภูมิใจในตัวอาจารย์สมชาติท่านนี้คือท่านอ่านหนังสือไม่ออกแต่ท่านยังมีความอุตสาหะร่ำเรียนวิชากับทางหลวงพ่อเปิ่นจนสำเร็จ  และท่านได้เริ่มชีวิตจากศูนย์จนสำเร็จในอาชีพที่ท่านได้ร่ำเรียนมา เป็นสิ่งที่ท่านภาคภูมิใจอีกทั้งท่านยังไม่ลืมบุญคุณของหลวงพ่อเปิ่นกับวัดบางพระ เมื่อทางอ.สมชาติว่างจากงานก็จะไปช่วยงานทางวัดเป็นประจำทุกปี
ถ้าจะถามว่าผู้เขียนได้สัมผัสกับการสักยันต์ของอ.สมชาติหรือยังขอบอกไดเลยว่า กระผมไปสัมผัสมาแล้วเพราะโดยส่วนตัวทางผู้เขียนชอบทางนี้อยู่แล้ว ขอบอกเลยว่ายันต์ที่ทางอาจารย์ท่านลงมาให้นั้นดีมาก(ครบสูตร)เป็นยันต์หัวใจเศรษฐี ซึ่งคุมค่ากับการรอมากเลยครับ  เพราะต้องมีการจับใบคิว(ผู้เขียนคิวที่70)รอตั้งแต่16.30-22.30น.แต่เมื่อได้ลงของแล้วรู้ดีมากเลยกิจการรู้สึกราบรื่นจากเดิมเคยติดขัด  ซึ่งถ้าจะพูดไปแล้วบางท่านอาจไม่เชื่อทางผู้เขียนอยากให้ท่านมาสัมผัสด้วยตัวท่านเองดีกว่านะครับ
ซึ่งสิ่งเหล่านี้ขึ้นอยู่กับแรงสัทธาของแต่ละบุคคลและอีกสิ่งหนึ่งที่ทางอาจารย์ท่านมีคือความออบอ้อมอารีย์เป็นสิ่ง   ที่ลูกศิษย์ทุกๆๆคนนับถือเคารพรักในตัวท่าน   อีกทั้งท่านยังเป็นคนที่มีระเบียบวินัย  โดยทางสำนักจะเปิดทุกวันพฤหัสบดี(ซึ่งตรงกับวันครู) แต่ท่าพฤหัสใดตรงกันพระก็จะปิดสำนัก  แต่ท่าเป็นช่วงวันที่ท่านไม่ได้เปิดสำนักส่วนใหญ่จะมีลูกศิษย์ของท่านเชิญไปตั้งศาลพระภูมิหรือถอนศาลพระภูมิ  หรือไม่ไปดูฮวงจุ้ย แต่ท่าท่านอยู่บ้านท่านจะปั้นหัวโขนเป็นงานอดิเลก  *
ส่วนวัตถุมงคลที่ท่านเคยทำมานั้นทางผู้เขียนขอนำเสนอคือ กุมารยืนดูกลกขอบอกได้เลยครับท่านว่าทางอาจารย์ท่านปลุกเสกกุมารชุดนี้เหมือนดังมีชีวิตจริง  เพราะทางผู้เขียนได้ไปเจอกับลูกศิษย์ที่ได้เช่ากุมารตนนี้พอดีและได้สอบถามได้ความว่าเมื่อนำเข้าบ้านวันแรกก็เริ่มออกฤทธิ์ให้เลขกับผู้เช่าถูกไปตามๆๆกันและชอบมาเล่นอยู่เป็นประจำ  ซึ่งกุมารชุดนี้ทางอาจารย์สมชาติท่านปลุกเสกใส่หัวใจพร้อมอาการ32และได้อุดด้วย ผงพรายกุมารจึงทำให้เหมือนดังมีชีวิตจริง  ในส่วนเรื่องของการสักยันต์ท่านก็ไม่เป็นรองใครท่าเป็นด้านคงกระพันธ์ผู้เขียนขอนำเสนอเป็นยันต์ประเภทเสือเผ่น,หนุมานเชิญธงเพราะส่วนใหญ่ลูกศิษย์ที่สักไปจะมีประสบการณ์ทางด้านแคล้วคลาดซึ่งเป็นเพื่อนรุ่นน้องของผู้เขียนเอง ปัจจุบันมีอาชีพขายข้าวมันไก่หน้าปากซอยเรวดีซึ่งส่วนใหญ่ขายช่วงเย็น วันหนึ่งได้มีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งเข้ามาหาเรื่องและเกิดการทะเลาะวิวาทเป็นเหตุให้รุ่นน้องข้าพเจ้าได้รับลูกหลง(ระเบิดขวด)แต่สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นรุ่นน้องข้าพเจ้าไม่ได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใดมันเป็นสิ่งที่อัศจรรย์จริงๆๆ  ส่วนทางด้านเสน่ห์เมตตาผู้เขียนขอแนะนำน้ำมันเก้ากลิ่นเพราะทางผู้เขียนลองใช้ด้วยตนเองใช้ติดต่อทางด้านธุรกิจการงาน  หรือเข้าหาผู้ใหญ่ไม่มีพลาดถ้าไม่ลองกับตัวเองจะไปลองกับใครครับท่านผู้อ่านถ้าไม่ได้ผลจริงผมคงไม่นำเสนอนะครับ   และประการสุดท้ายที่ทางผู้เขียนอยากจะบอกก็คือวัตถุมงคลของอาจารย์ออกมาแต่ละรุ่นนั้นรายได้ส่วนหนึ่งทางอาจารย์จะนำไปทำบุญกับทางวัดบางพระและวัดอื่นๆๆตามกำลังศัทธาที่ทางอาจารย์ได้กล่าวไว้ในตอนต้นเพื่อทดแทนบุญคุณครูบาอาจารย์   
(สนใจติดต่อสนทนากับอาจารย์ได้ตามเบอร์โทรนี้นะครับ 081-807XXXX,02-924XXXX)                 

ห้ามโพสหมายเลขโทรศัพย์ ของบุคคล สำนัก ตำหนัก  ต่างๆ

อนุญาตเฉพาะงานบุญกุศลของทางวัดต่างๆเท่านั้น

และขอความร่วมมือ  ถึงลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน ให้ใช้

เฉพาะคำว่า ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เท่านั้นพอครับ ไม่ต้องมี

ศิษย์เอก ศิษย์โท ศิษย์สายตรง ศิษย์ก้นกุฏิหรือลงท้ายว่า

ศิษย์หลวงพี่ท่านต่างๆ เพื่อความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน    

โองการยันนะรังสี      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2551, 02:27:17 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ มือขวา !!

• ทุติยะ
  • **
ผมไม่ได้จะสร้างความแตกแยกนะ

ที่บอกว่า ศิษย์ก้นกุฎิ !!  แล้วอย่างนี้พระอาจารย์ที่สักที่วัดก็คงไม่ใช่ศิษย์ก้นกุฎิหรอคับ  เพราะ พระอาจารย์ที่นั้นก็เรียนกับหลวงพ่อเปิ่นมาเหมือนกัน  ถ้าบอกว่าศิษย์ก้นกุฎิ  ผมอยากจะทราบว่า  คุณเอาอะไรมาวัดกันหรอคับว่า  อาจารย์ท่านนี้เป็นศิษย์เอก  เป็นศิษย์โท  หรือไม่ก็ศิษย์ก้นกุฎิ    ถ้ามีวิธีวัดกันก็บอกผมด้วยนะคับผมจะได้รู้ไว้เป็นวิทยาทาน  เพราะ ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าเอาอะไรมาวัด  ขอบคุณมากๆๆคับ

ปล. ผมว่าใช้คำว่า .. ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นก็พอแหละ!!  อย่ามาแบ่งกันเลยว่า   เพราะมันจาทำให้เกิดความข้องใจกับเหล่าลูกศิษย์เปล่า

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
เห็นด้วยกับ คุณมือขวา ครับว่าเอาอะไรมาวัดกับคำว่าก้นกุฎิเพราะที่ได้ยินมาทุกท่านก้อจะอ้างความใกล้ชิด
หลวงพ่อทั้งนั้น และชื่อ อ.สมชาติผมก้อเพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
เป็นลูกศิยษ์แบบไหนคับ  แบบที่ได้รับการสักจากหลวงพ่อเปิ่น หรือว่าเรียนมากะท่านจริงๆเลยคับ หรือว่าหลวงพ่อท่านครอบให้เพื่อเป็นครูสักเฉยๆ เอาให้แน่นะคับ
หลายๆที่มีการแอบอ้างเยอะนะคับ
เท่าที่ทราบ  ผมฟังอาจารย์ที่มีชื่อคนนึงเล่ามานะคับ
ท่านไม่ได้เป็นศิยษ์หลวงพ่อที่ได้รับการเรียนวิชาสักยันต์มานิคับ
ท่านมาจากทางสายอื่น

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ผมรู้จักอยู่ท่านหนึ่ง คือ อ.ธนพงษ์ อดีตเจ้าอาวาสวัดยางสูง เคยเจอท่านตอนมาอยู่วัดยางสูงใหม่ตอนนั้นหลวงพ่อเปิ่นก็จะไปที่วัดนั้นบ่อย แต่รู้สึกว่าตอนนี้ท่านจะย้ายไปอยู่วัดหนองหวาย
นานแล้ว เมื่อก่อนเคยเข้าไปหาท่านให้ท่านเป่ากระหม่อมให้
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เห็นด้วยกับ"ท่านโองการฯ"และ"ท่านมือขวา !!"ครับ...
และก็ขอบคุณสำหรับข้อมูล...{^_^}...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2552, 02:28:47 โดย TTTUTTT »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พูดยากนะ...เรื่องนี้...

อย่างไรก็ดี... ชื่อเสียง สักยันต์สายบางพระ ขอบอกเลยว่าไม่ธรรมดา อยู่แล้นนน...

จาก คุณโชว ศิษย์ห่างๆ 
:009:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อืมม  ศึกษาข้อมูล ครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   คำว่าก้นกุฎินี้ยังไม่เอาออกจากกระทู้หรอครับ
ว่าแต่อะไรเป็นชี้วัดครับว่าก้นกุฏิบางผมบวชอยู่กับพระเกจิอาจารย์
พรรษาหนึ่งจำพรรษาอยู่ใต้กุฏิพระเกจิอาจารย์ถือว่าเป็น
 ศิษย์กุฏิหรือเปล่า?ครับ  แล้วต้องอยู่เรียนนานแค่ไหนครับ
ถึงเรียกว่าก้นกุฏิ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลองถามหลวงพี่ต้อยดูสิครับว่าที่จริงเเล้วอ.ท่านใดทันเรียนกับหลวงพ่อเปิ่นบ้างเพราะทุกวันนี้มีผู้เเอบอ้างกันมีอยู่มาก
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ EboLa

• ตติยะ
  • "ศึกษาก่อนและปฏิบัติตาม"
    • อีเมล
อาจารย์ที่ท่านกล่าวมานี้ใช่ อ.แท๊ก รึป่าว ครับ ??

"INDUSTRIAL  MANAGEMANT"

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เอาเป็นว่า...เพื่อความสบายใจคือทุกท่านก็ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันหมดแหละ
ครอบครูเหมือนกัน.....
สักเหมือนกัน.....
และพระอาจารย์ก็สอนมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
หัวข้อกระทู้ก็นานพอสมควร ตั้งขึ้นตั้งแต่ ๒๑ พ.ย. ๕๑, ๒๓:๐๔:๒๓ ก็นานพอดู...

มีเหตุ... มีประโยชน์อันใดต่อสังคมส่วนรวมหรือไม่ที่จะขุดขึ้นมา...

--------

ฆะเฎสิ ฆะเฎสิ กิง กะระณัง ฆะเฎสิ อะหัง ชานามิ อะหัง ชานามิ

เจ้าพยายามไปทำไม เจ้าพยายามไปทำไม เจ้าทำอะไร เรารู้นะ เรารู้นะ

เพื่อความผาสุขของหมู่คณะ ขอล็อกกระทู้นี้นะครับ

หลวงพี่เว็บ...  :001: