ผู้เขียน หัวข้อ: เต็มซะแล้ว ด้วยความกรุณาจากพระอาจารย์ญาครับ(อักขระ)  (อ่าน 4566 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
เผลอแปล๊บเดียวครับ  :054: :054: :054:

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงาม เข้มขลังมากครับผม

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
สวยมาก เน้นอักขระ เยี่ยม! :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เสื้อหนังอีกตัว ที่ตัดเย็บได้เจ็บทรมาณมาตลอด ดีใจด้วยครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามมาก ครับ ท่าน สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยครับแป๊ปเดียวเต็มหลังแล้ว
ผมเองยังเหลืออีกเยอะเลย แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
แหล่มเรยยย

ผมเอาน้ำมันเยอะ

พึงจะมาลงหมึกไว้

จะลงให้ดุ

งามแท้ๆ

พี่น้อง

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยดีแต่สักอาจารย์ญาองค์เดียวหรือป่าวครับหรือสักหลายองค์  :050:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เท่จัง..มีแควนหรือยางงง

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เร็วจังนะครับเมื่อก่อนยังเห็นโล่งๆอยู่เลย เผลอไปแป๊ปเดียวไปได้ถึงขนาดนี้ สุดยอดครับ  :002:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

หุหุ

ติดเข็มซะแระ

เอิ๊กกกๆๆ

ว่าแต่

อาจารย์คนเดียวเลยรึป่าวครับ
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามอยากมากเลยครับ
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สวยงามครับ อยากได้บ้างจัง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สุดยอดครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับท่าน :015:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับสุดยอด
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่

นี่ขนาดเผลอน๊ะครับเนี๊ยะ

ถ้าไม่เผลอคง...

บรึ๊ยๆ~~
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามมากครับประสมประสานหลายๆที่ได้อย่างลงตัวมากเลย 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
แวะมาดูอีกรอบ :053:

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
สวยดีแต่สักอาจารย์ญาองค์เดียวหรือป่าวครับหรือสักหลายองค์  :050:

ทั้งพระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์นัน อาจารย์หนวด ...
แต่อักขระของ พระอาจารย์ญารูปเดียวเลยครับ ท่านว่าจะให้รูปแต่ยังไม่รู้จะลงตรงไหนครับ  :054: :075:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ดูแล้วน่าจะสักมาจากทางปทุมด้วยนี่ครับ

ของผมเองเป็นหมึกมีแต่หลวงพี่ญา ทั้งนั้น ยกเว้น เก้ายอด เจ็ดยอด สักกับหลวงพี่แป๊วสมัย 8-9 ปีก่อน

ด้วยความนับถือ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
แผ่นหลังผมก็ได้เมตตาจากกุฏิหลวงพี่ญาท่านทั้งหมดครับผม เกือบเต็มแร๊ะ  :095: :095: :095:

สโลแกนด์ : ใจดี เก๊กหน้าดุ๊ดุ ชอบพูดตรงๆ คุยสนุก และ..... เหน็บเจ๊ปเจ็บ
นี่ล่ะ พระอาจารย์ของผม หลวงพี่อภิญญา หรือหลวงพี่ญาของพวกเราชาวบางพระ แต่เอ.....จะเรียกหลวงพี่หรือหลวงตาดีน๊า เวลาท่านมองลอดแว่น :095: :095: :095:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นบันดาลให้หลวงพี่ท่านสุขภาพแข็งแรงเป็นมิ่งขวัญของพวกเราศิษย์บางพระตลอดไป

ขอกราบขออภัยถ้าก้าวล่วงไปด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ขออภัยครับสำหรับยันต์หนุมานเชิญธงที่ผมเข้าใจว่าเป็นทางปทุม

ที่แท้ของหลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกษ อยุธยา นี่เอง

ขออภัยครับท่าน

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สวยเจงๆคร้าบ  อิจฉาจัง

ไว้ผมเป็นทหารก่อนแล้วจะตามให้ได้เลย   :004:  :004:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยครับสำหรับยันต์หนุมานเชิญธงที่ผมเข้าใจว่าเป็นทางปทุม

ขออภัยครับท่าน

ที่แท้ของหลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกษ อยุธยา นี่เอง

ใช่แล้วครับ มีลายเดียวเป็นหนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือนครับของหลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกษ อยุธยา ...  :054:
.... แล้วก็มีลายยันต์ของอ.หนู กันภัย ด้วยครับ
ผสมผสาน 3 ที่ครับ ...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สุดยอดเลยครับ 25; 21; 25;

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยจริงๆครับ ไม่นาน ผม จะ ฝากตัว เป็น ศิษย์ รุ่น น้องคับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เยี่ยมมากครบ :016:  แต่อย่างงี้ก็อดสิงห์ตะปบเหยื่อเลยสิจะทำพิมพ์ไปถวายหลวงพี่พอดี

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
สุดยอดอีกท่านแล้วเนอะ :015: :015: :025: :025:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............