ผู้เขียน หัวข้อ: คนละอาจารย์สักนํามันทับจะเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 1770 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
อ่าที่หลังผมอาจารคนหนึ่งส่วนอื่นนั้นอีกอาจารย์ครับผมยากสักเพิ่มทับลงไปที่หลังเเต่คนล่ะอาจารย์จะผิดไหมครับ :075:(ถ้าผมเคยสักจระเข้ที่เเขนพอแผลหายผมลงเสือทับได้ไหมครับ)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ที่ผมจะทับอ่ะคนล่ะยันต์ยันต์นะครับ :069:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่ผิดหรอกครับ ยกเว้นเสียแต่ว่าอาจารย์ที่ท่านสักให้คุณท่านบอกว่า อย่าไปลงซ้ำที่อื่นอีก
ถ้าอย่างนั้นน่ะผิดครับ แต่ผมเอง ที่หลังผมก็หลายอาจารย์อยู่ครับทับกันหลายครั้งอยู่
เพราะถามอาจารย์แล้วอาจารย์บอกว่าไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่สบายใจก็จุดธูปบอกครูบาอาจารย์เดิมก่อนก็ดีครับ
หลังผมสักทั้งสายวัดบางพระและสายวัดด่านเจริญชัยอยู่ด้วยกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เข้ามาทักทายครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
คุณพี่ prathomsak หลังคุณเรอะน่านน...ขาว และอวบอั๋นดีแท้
ขอเต็มๆ งามๆ โชว์ให้ดูกันม่างสิคะ...

cho presley       

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เจ็บตัวอีกรอบหนึ่ง