ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสักยันต์สายวัดท้องไทร  (อ่าน 30479 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลายสักยันต์สายวัดท้องไทร
« เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 12:31:02 »
นำลายสักยันต์สายวัดท้องไทรเท่าที่ผมมี มาให้ชมครับ ..

..เพื่อบันทึกรวบรวมไว้เป็นความรุ้แก่เพื่อนๆที่สนใจในพุทธคุณของยันต์สายวัดท้องไทร..

..โดยส่วนใหญ่จะเป็นลายมือของ อาจารย์อั้น สุทธภาพย์ ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปุ่อั๊บ วัดท้องไทร

ช่วยสักยันต์แทนหลวงปุ่ ทุกวันเสาร์ที่ศาลาใกล้ๆกุฏิของหลวงปู่อั๊บ..

..ลายยันต์บางลายอาจจะมีสายวิชามาจากสายวัดบางพระบ้าง เพราะ อาจารย์อั้น ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพี่พันธ์ ครับ..

..ลายสักยันต์บางลายเป็นลายมือของพระอาจารย์ ที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงปุ่อั๊บ ครับ..

..ที่วัดท้องไทร ค่าครู 200 บาท ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ กรองทิพย์ 1 ซอง ใส่พานให้หลวงปุ่เป่าครอบให้

หลังจากที่ อาจารย์อั้น สักเสร็จแล้วครับ..

พระกำแพงเกราะมหาเวทย์

แม่นางพิมพา

ดำเซ็น

นารีสวน

จูงนาง

ปลัด 5 หัว

ลิงอมหาง

ลิง 5หาง

นางแก้ว

นางเอื้อย

ชูชก

เพชรพญาธร

..เพื่อนๆท่านใดที่มีลายสักยันต์ของวัดท้องไทร ที่นอกเหนือจากนี้ รบกวนนำมาลงเพื่อรวบรวมไว้เป็นที่ศึกษาแก่ผู้ที่สนใจทั่วไปด้วยครับ..

..ขอบคุณครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ลายสักยันต์สายวัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 12:51:16 »
ด้วยความเคารพครับ
   ลายมือหลวงปู่ สมัยมือยังไม่สั่นครับ

สังเกตุยันต์แปดทิศนะครับ
ท่านมียันต์เก้ายอดและงบน้ำอ้อยด้วย
   จะได้พยายามเพิ่มรูป ต่อไปครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 12:54:01 »

จะพยายามเอามาต่อเรื่อยๆครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 01:03:09 »
ด้วยความเคารพครับ
     ต่อไปจะเป็นภาพรอยสักของหลวงปู่ซึ่ง
เป็นยุคก่อนมือท่านจะสั่นนะครับ
น่าจะมีเกินสิบห้าปีขึ้นนะครับ

ฤาษี ซึ่งศิษย์รุ่นเก่าจะมีแทบทุกคนครับ

พระราม ครับ

แม่นางพิม ซึ่งพิมพ์นี้ใหญ่กว่าฝ่ามือคนปกติครับ

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 05:17:26 »
ขอแจมด้วยคนลายมือศิษย์หลวงปู่ครับ

คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 08:16:00 »
ขอบคุณครับ ผมก็มีน้อยนิดแต่ก็จะนำมาให้ชมบ้างครับ  :089:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 08:20:06 »
ลงเลยล่ะกัน ผมก็มีแค่นี้ล่ะครับ  :089:

ลิงหมหาง

จิ้งจกสองหาง

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 04:44:05 »
ขอบคุณครับ...
เป็นวิทยาทาน อิอิอิ สุดยอดครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 08:28:11 »
เหอๆ พี่เอ็กอึดจริงๆ เจอเข็มหลวงพี่ท่าน
ตรงหน้าท้อง ยางทนได้ แถมได้เกราะมหาเวทย์อีก
อิจฉาครับงานนี้ !!!! ลายยันต์วัดท้องไทรผมก็มีแต่น้ำมัน เลยไม่ได้เอามาลงเลยแหะๆ
จาขอหมึกหลวงพี่ท่านหลายครั้ง ท่านก็ไม่ให้ซักทีแถมจาโดนท่านดุเอาอีกผม แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 08:43:27 »
ภาพยันต์แม่นางพิม ขนาดพิมพ์เล็กค่ะ ได้รับความเมตตาจากอาจารย์อั้นลงอักขระให้เยอะมากเลยค่ะ   :054:

คุณน้อง gottkung จ๊ะ คุณพี่เอ็กซ์ ไม่ได้เรียกว่าอึดนะคะ คุณพี่เขาหมดความรู้สึกไปแล้วคะ  :007: :077:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 10:32:44 »
..กลับมาสุ่บอร์ดแล้วเหรอครับคุณเปรี้ยวปี๊ด..

..ไม่สบายอยุ่นาน เห็นว่าหายดีแล้วไปสักหนุมานคลุกฝุ่น กับอาจารย์อั้น มาเหรอครับ โหดซะมากมาย...

..ตกลงว่าจะเป็นสาวมหาสเน่ห์ หรือจะเป็นสาวซ่าส์ กันแน่ครับ  16;..

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 11:05:17 »
สวยครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ ท่านยังรับสักไหมครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 11:12:25 »
อาจารย์อั้นท่านจะมาสักทุกวันเสาร์ครับที่วัดท้องไทรครับ
ค่าครูช่วยหลวงปู่อั๊บพัฒนาวัดครับผม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 06:23:14 »
ลวดลายสายท้องไทร จ้า  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 08:42:03 »
เผยความนัย...นางพิม-นางพิม-ดำเซ็น..โชวมาโชว์

ช่วงขอแจม นางพิมฉบับน้ำมัน...สุโค่ยด้วยคนฮะ

เมื่อวัยเยาว์..ช่วงติดเข็มของคุณโชว ทำให้หลวงพี่พันธ์ (สำนักอยู่ วัดโคปูน สายบางพระ) เคยเมตตายันต์นางพิมไว้หลังจากท่านได้เมตตาแทงกวางเหลียวหลังไปไม่นาน 'เอาให้จบ เอาให้จบ..ไอ้หมวย เดินทางสายเมตตานะ เอาให้จบ' หลวงพี่เปรย ด้วยอัธยาศัยน่ารักเป็นกันเอง...ท่านย้ำเสมอว่า..ไอ้หมวย...ต้องไปหาหลวงปู่อั๊พประสิทธิ์ให้ที่วัดท้องไทรด้วยนะ...

บอกตรงๆ แม้ยังไม่ได้ไปเป่าประสิทธิ์จากปู่อั๊พ.... พุทธคุณเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ก็ happen แล้วค่ะ

ปล. ตำแหน่งที่หลวงพี่ท่านเมตตาผู้หญิง เลยเป็นที่นี่ค่ะ ไม่ใช่หน้าขา (ผู้หญิงก็อย่าไปขอท่านเลยนะคะ..สงสารหลวงพี่น้อ..แต่เราถือคติ ตื้อเท่านั้น...สำเร็จแบบแสบๆ คันๆ)

ท่าผู้หญิงยืนคลอดลูกนี่หละ..ลายพิมพ์ท่านใหญ่กว่าที่ วัดท้องไทร...เจ็บสิ ถามได้ (ไม่เห็นท่านยั้งมือเลย)
ท่านมักมีของแถมให้ศิษย์ที่รักเสมอ... แถมหงส์มาให้อีก โดยไม่บอก เจ็บกว่าเดิมอีกสิ...ไม่รู้ตัวด้วยสิ (สมน้ำหน้าตัวเองเล็กน้อย ตื้อหลวงพี่ดีนัก)

ณ วัดท้องไทร จังหวัด นครปฐม เราพบกับ..อาจารย์อั้น ฆาราวาสจอมขมังเวทย์ มือสักคนเดียวของหลวงปู่อั๊พ เกจิผู้เรืองนามเรื่องสักยันต์เมตตามหาเสน่ห์ 'นางพิม-ดำเซ็น' คือภารกิจหลักในวันนี้...ให้ปู่อั๊พเป่าประสิทธิ์

แต่เอ...ไหงเห็นเข็มแล้วอยากซ้ำอีกสักรอบ......ยังไง 'ต้องแทง'

เห็นแล้วอดไม่ได้...แทงใหม่อีกรอบละกัน นางพิม ฉบับ Original

นางพิม ต้องต่อด้วยดำเซ็น หงะ...จัดไป ไอ้หมวย...

อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท....เต็มที่เลย...เจ็บโคตรรรรรรรรร........หายซ่าส์เลย เจ็บโคตร เจ็บคุ้ม!

ตกลง เราได้ยันต์สายท้องไทร....ตามนี้ นางพิม นางพิม ดำเซ็น....สุโค่ย สุโค่ย

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 09:42:49 »
สวยงามครับพี่นุช ^^ :002:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 10:39:14 »
ผ่านมือหลวงพี่พัน มาได้นี่ ก้ต้องนับถือหัวใจแล้วครับคุณโชว์..

..มือท่านหนักมากจริงๆ  11;..

..พุทธคุณล้นเหลือครับ บวกกับใบหน้าที่โผล่มาที่ละครึ่ง ให้เดาความงามเอาเองนี่ก็..

..ให้คะแนนเต็มร้อยเลยครับ..

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 พ.ย. 2551, 01:56:59 »
สวยงาม สุดยอดเลยค่ะ ถ้ามีโอกาสได้ไปอีก จะแวะไปที่วัดท้องไทรดูซักครั้ง

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 พ.ย. 2551, 02:08:33 »
อยากได้ชูชกจังเลย...เดี๋ยวจะไปขอบ้าง...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 พ.ย. 2551, 05:58:01 »
ผ่านมือหลวงพี่พัน มาได้นี่ ก้ต้องนับถือหัวใจแล้วครับคุณโชว์..

..มือท่านหนักมากจริงๆ  11;..

..พุทธคุณล้นเหลือครับ บวกกับใบหน้าที่โผล่มาที่ละครึ่ง ให้เดาความงามเอาเองนี่ก็..

..ให้คะแนนเต็มร้อยเลยครับ..

เก่งจังแค่ครึ่งก็ทึ่งแล้ว  :095:  มีไรดีดีก็แนะนำกันมั่งนะพี่เอ็ก เห็นว่าได้มาเยอะอยู่   :058:

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:59:02 »

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 02:46:14 »
สวยดีครับคุณนุช.รินทร์..ลงมือเอาเองเลยหรอเนี่ย......5555+
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 02:46:47 »
หลวงพี่สวยดีนะครับ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:03:48 »
7 ท่า ซะด้วย... :016:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 11:38:59 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ