ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ19แบบเต็มๆครับคุณ amazingและคุณหอมเชียง  (อ่าน 1504 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
รุปครับ         
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2551, 06:11:07 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ jackieindy

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามนะครับ แบบว่าผมยังใหม่

เหรียญปี19 มีกี่พิมพ์เหรอครับ แล้วดูตรงไหน เผื่อแยกพิมพ์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
พอเห็นขอบแล้ว เปอร์เซ็นต์ไม่ดีเยอะเลยครับ โดยเฉพาะภาพขอบเหรียญภาพแรกรอยตัดเหมือนตัดทีเดียวสังเกตจากร่องเส้นตรงของขอบเหรียญ ซึ่งโดยธรรมชาติของเหรียญรุ่นนี้ไม่เป็นแบบนั้นครับ ขออภัยที่พูดตรงๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2551, 09:59:02 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบเหรียญต้องตัดเหมือนตัด 2 รอบ ตัดก่อนครึ่งนึง แล้วอีกครึ่งตัดทีหลัง

เหมือนรอยปั้มบล๊อคอ่ะครับ อธิบายไม่ถูก  :070: พี่สุดหล่อหล่อสุดเคยสอนผมดูอยู่
  :095:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
รอยจุดตำหนิ รอยกลาก ไม่มีเกลื่อน ไม่ครบ หายไปหลายจุด :069:

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
บนศีรษะมีรอยกลากครับ  ด้านหลังตัวอักขระใต้คำว่าพระจะมีขีดๆครับ   ผมก็ไม่แม่นเหมือนกันครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี