ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ  (อ่าน 1196 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
มี 2 เขี้ยว ได้มาจากญาติผู้ใหญ่ ผิดถูกช่วยชี้แนะด้วยครับ  อยากรู้ว่า

1 แท้หรือไม่แท้

2 เขี้ยวเสืออะไรบ้าง

อีก เขี้ยวครับนี้คนละตัวกัน

หมดครับ  ผมเด็กน้อย รอผู้ชี้แนะ  ขอบคุณครับ

ตบท้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2551, 08:30:08 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 12:06:46 »
1.เป็นเขี้ยวหมี   ดูจากเส้นร่องเลือดแนวนอนที่ปลายเขี้ยว น่าจะแท้
2.ภาพไม่ค่อยชัดครับ เลยฟันธงไม่ได้ แต่ดูแล้วน่าจะเป็นเขี้ยวเสือ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 04:23:11 »
เขี้ยวบนเป็นเขี้ยวหมีครับ
เขี้ยวล่างเป็นเขี้ยวเสือครับ
                                             :005:ขอแบ่งสักอันได้ไหมครับ :005:
ตามฝันกันต่อไป