ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเสือให้ที่ครับ ว่าเขี้ยว หรือ งา ครับผม  (อ่าน 1213 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

.....เสือตัวนี้ช่วยดูให้ที่ครับผม.....

เสือหลวงพ่อ แม้นครับผม

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
สวยงามจิงๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตัวบนเป็นกระดูกครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ช่วยดูเสือให้ที่ครับ ว่าเขี้ยว หรือ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 04:29:24 »
อ้างถึง
ตัวบนเป็นกระดูกครับ

ตัวบนไม่ทราบที่หนายครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2551, 04:30:19 โดย porpar »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ข้างบนผมดูแล้วน่าจะเป็นเขี้ยวครับ
ส่วนเสือเนื้อตะกั่ว เป็นของหลวงปู่แม้นวัดหน้าต่างนอก
แน่นอนครับ เคารพนับถือท่านมากครับ ผมก็มีอยู่ที่เอวตัวนึง
แต่เป็นเนื้อนวะแก่ทองแดงครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตัวบนไม่ใช่เขี้ยว  ไม่ใช่งาแน่นอนครับ  แต่เป็นกระดูกที่นำมาแกะเป็นรูปเสือ
ซึ่งรูปทรงและพิมพ์เสือ  คล้ายๆกับหลวงพ่อสาย  วัดด่านสำโรง