ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือ  (อ่าน 770 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เขี้ยวเสือ
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 06:09:54 »
 :002:  เห็นเขี้ยวเสือใหญ่ๆแล้วอยากได้ครับพี่ๆพอจะรู้แหล่งบ้างไหมครับผมสนใจมานานแล้วอยากได้ใครพอทราบราคาช่วยบอกด้วยครับขอบคุณครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เขี้ยวเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 07:17:12 »
เหอๆ ขอบตุณท่านlevisนะที่ตอบกระทู้ให้

ส่วนถ้าผมแนะนำแถวพม่าติดกับแม่สายนะครับ

ไปหาเอาได้เลย ให้เขาเอาพรานไปก็ได้  ผมเคยไปละ

ได้เขี้ยวหมีมาอันนึง เห็นหมีทั้งตัวเลยครับ แท้ชัวร์

ผมเช่า 500    :015: ลองดูครับท่าน

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น