ผู้เขียน หัวข้อ: เอาของดี มาให้ชมกันครับ เริ่มหายากแล้ว  (อ่าน 2068 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

เริ่มที่  ผ้ายันต์ หลวงพ่อเปิ่น ก่อนเลยครับ  ทันท่านครับ ผืนนี้

หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมครับ ทันครับ

หลวงพ่อรวย วัดตะโก  ครับ

หลวงพ่อเสาร์ วัดกุดเวียง ต.บุ่งขี้เหล็ก อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 

สมเด็จ บางขุนพรหม กรุใหม่ครับ  พร้อมกรอบทองฝังเพชร องค์ที่ผมขึ้นคอใว้ตลอดครับ

สมเด็จบางขุนพรหม  ด้านหลัง  เป็น ฟันกราม คุณพ่อ ของผมเองครับ ขึ้นคอมาตลอดครับ ไม่เคยขาด  ยังหาอะไร มาทดแทน ยังไม่ใด้เลยครับ

พระที่บ้าน  ก็หลายพันองค์  พูดง่ายๆ ผมย้ายบ้านทีนึง รถยนต์ของผม  ขนพระอย่างเดียว ก็เต็มรถแล้วครับ  คนไม่ต้องเข้ามานั่งเลย

ของดีดี มาแบ่งให้ชมกันครับ  ใว้ว่างๆ  จะเอามาให้ ดูชมกันอีกน๊ะครับ  ถ้าไม่เป็นการรบกวน  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ศิษ  อาจารณ์เดียวกัน :090:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
วัดบางพระ มีศิษย์มีปัจจัยมากๆ มาช่วยพัฒนาวัด  ดีครับดี  30;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมคนนึงที่ชอบผ้ายันต์ สวยมากครับ  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผ้ายันต์หลวงพ่อพูลสุดยอดมากครับผม มีลายมือหลวงพ่อด้วย  :015: เห็นว่าพรุ่งนี้ ( 29 /11 /51 ) ที่วัดไผ่ล้อมมีพิธีปลุกเสกด้วยครับ ว่างๆไปได้ครับ เกจิมากันเพียบ  :001:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ขออภัยนะครับคือผมความรู้น้อย
ผมอยากทราบว่าสมเด็จบางขุนพรมเป็นพิมพ์อะไรและปีไหนครับ
ขอบคุณมาก
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขออภัยนะครับคือผมความรู้น้อย
ผมอยากทราบว่าสมเด็จบางขุนพรมเป็นพิมพ์อะไรและปีไหนครับ
ขอบคุณมาก

บางขุนพรหม  พิมย์ใหญ่  กรุใหม่  สมเด็จพุธจารโต สร้างครับ  ฝากกรุบางขุนหรหม  เท่าที่ผม เช็คและตรวจสอบมาครับ  ถึงกล้า ใส่ตลับทอง 2 บาท พร้อมฝังเพชร อะครับ

ผมแห่  สมเด็จ ไปเกือบ 30 องค์  ไปหา พักพวก ที่จัดใด้ว่า เซียนพระ (สอนดูพระสมเด็จ ออกทีวี)ให้ตรวจเช็ค เพื่อจะเอาขึ้นคอ  ใส่ตลับสวยๆ   สมเด็จ  เกือบ 30 องค์

เขาหยิบผมดู แค่ องค์เดียว องค์นี้ละครับ  ใส่ตลับให้สมกับ บารมีท่านหน่อย ครับ

อย่างอื่น ผมก็ไม่รู้จริงๆครับ  เพราะเกิดไม่ทันเหมือนกันครับ  เขาว่ามา  เราก็ว่าไป  ตามนั้นครับ :050:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผ้ายันต์หลวงพ่อพูลสวยมากครับบ 

ขอแบ่งซักผืนจะได้มั้ยเอ่ยย อิอิ

ชอบหนุมานจริงๆ เห็นแล้วเงินหายทุกที   :007:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับท่าน

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
ผ้ายันต์หลวงพ่อพูลสวยมากครับบ 

ขอแบ่งซักผืนจะได้มั้ยเอ่ยย อิอิ

ชอบหนุมานจริงๆ เห็นแล้วเงินหายทุกที   :007:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับท่าน

มีอย่างละผืนครับ  อยากเก็บใว้ บูชาครับ   เริ่มจะหายากแล้วครับ  ใว้มีอะไร ดีดี ว่างๆจะเอามาให้ชม กันอีกน๊ะครับ :090:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับท่าน :053: :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญ มาก ครับ ของดี ทุกชิ้นเลย ครับ