ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติหลวงปูหน่าย วัดบ้านแจ้ง อ.บางปะหัน จ.อยุธยา  (อ่าน 29877 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger_aun

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบประวัติหลวงปูหน่าย วัดบ้านแจ้ง อ.บางปะหัน จ.อยุธยา
ขอรูปหลงปู่หน่ายด้วยนะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
นะโม พุทธายะ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com

หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง เป็นพระเกจิอาจารย์ที่มีชท่อเสียงมากๆในเรื่องของควา มเข้มขลังทางพุทธาคม ที่ขึ้นชื่อมากๆของท่าน ก็คือ เรื่องการสัก และ จิ้งจก ซึงจัดเป้นเครื่องรางที่ดีเด่นทางด้านเมตตามหาเสน่ห์ เป็นอย่างสูง หลวงพ่อหน่าย เดิมท่านมีชื่อว่า หน่าย นามสกุล มีความดี เกิดเมื่อ ปี ๒๔๔๖ ที่บางปะหัน บิดาชื่อหลาบ มารดาชื่อพลอย ภายหลังจบการศึกษาชั้นประถมปีที่ ๔ ท่านได้บรรพชาเป็นสามเณร เมื่ออายุได้ ๑๒ ปี จนกระทั่งอายุครบบวช จึงได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุ ภายหลังที่บวชแล้วได้ไปเรียนวิชาจาก อาจารย์ย่ามแดง ซึ่งเป็นศิษย์ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า เมื่อท่านมาจำพรรษาที่วัดบ้านแจ้งแล้ว ท่านก็มักจะไปปฏิบัติธรรมภายในป่าช้าของวัดอยู่เสมอ ภายหลังจากที่ว่างเว้นจากการสักหมึกและน้ำมัน ให้แก่ผู้ที่ศรัทธา ในความเข้มขลังของท่าน ครับ ซึ่งยันต์ที่ท่านสักให้ไปนั้น ต่างก็เป็นที่กล่าวขานถึงความคงกระพันชาตรี เป็นอย่างสูงครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ tiger_aun

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ :053:...................เก้ายอดเหมือนกัน
ผมสักกับอาจารย์เวทย์

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
คนแถวบ้านผมสักเสือเผ่นมาจากหลวงปู่หน่ายครับ

เสือตัวใหญ่มาก พาดที่กลางอกเลยครับ สวยงามมาก
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ท่าน ชินฺนปญฺชร  มีของดีมาแบ่งผมบ้างนะครับท่าน.............. :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ลป. หน่าย ต้องจิ้งจก... แท้!

เมตตาสุดขีด..คอนเฟิร์ม..

cho presley       

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
ผมก็นับถือและเคารพ หลวงปู่หน่ายเหมือนกันครับ ^_^ :054: :090:

ออฟไลน์ sithisai

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมมีแต่เหรียญ รุ่นจตุรพิธ 9 อาจารย์ อยู่เหรียญเดียว ไม่ทราบว่าหน้าใช้ไหมครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2553, 10:38:48 โดย sithisai »

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
อันนี้เหรียญรุ่นแรกปี 12 ออกพิจิตรนะครับ แต่ถ้ารุ่นแรกของวัดบ้านแจ้งออกปี 15 ครับสายตรงเรียกกันว่าเหรียญใบสาเก ไม่มีภาพให้ชมครับ(หายาก)

แต่อันนี้เป็นเหรียญรุ่น 1 ปี 15 เหมือนกันครับ