ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
พอดีพึ่งได้มาครับรบกวนพี่ๆช่วยดูให้ผมด้วยครับแท้หรือเปล่าครับ

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 11:06:16 »
แท้ครับทั้งปากเลย เขี้ยวบนและเขี้ยวล่าง ทรงนี้เป็นเสือโคร่งซะด้วย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 12:02:26 »
โอ้... สวยแท้อีกด้วยครับ  :095:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 02:52:00 »
เเท้ครับดูจากความช่ำของเขี้ยวครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 05:33:55 »
เขี้ยวกลวงด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย หุๆ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 05:53:11 »
สวยงามมากเลย ครับ ท่าน  :053:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 12:56:00 »
เขี้ยวใหม่ๆอย่างนี้ลองดมดูครับ  เขี้ยวแทๆมักจะมีกลิ่นสาบเสือติดอยู่
แต่ถ้าหากเป็นเรซิ่น จะไม่สามารถทำกลิ่นสาบได้
ตอนนี้เช่าหาให้ระวังครับ  ของปลอมทำได้เนียนมาก
ใครเคยไปเที่ยววัดกลางบางพระ  จะเห็นที่โชว์อยู่ในตู้ เป็นกระโหลกเสือโคร่งอ้าปาก มีเขี้ยวด้วย
แต่ขอบอกกระโหลกน่ะแท้ครับ  แต่เขี้ยวนั้นเป็นเรซิ่น ดูด้วยตาเปล่าแทบแยกแยะไม่ออก
ส่วนเขี้ยวแท้ทางวัดถอนเก็บไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 01:59:16 »
สวยครับท่าน หาอาจารย์ปลุกให้เลยครับ :095:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น