ผู้เขียน หัวข้อ: ของที่ไหนครับ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ของที่ไหนครับ
« เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 10:11:04 »
รบกวนอีกทีครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ของที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 12:56:28 »
เข้ามาชมครับ ไม่ทราบครับ แต่ดูงามและขลังมาก ครับ ........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 07:48:37 »
ลายนี้เห็นเยอะมากครับ บางทีก็ยัดวัดบ้าง พูดขึ้นเองบ้าง ของแท้ๆดีๆ ก็มีให้เห็นครับ

ดูจากแบบแปรน ก็สวยดีครับ แต่ไม่น่าจะเก่ามากนะครับ แต่ก็ยังสวยครับ
  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 09:26:37 »
ไม่ทราบเช่นกันครับ น่าจะเก่าอยู่ครับ  :001:

ออฟไลน์ pool

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 09:54:48 »
ไม่น่าจะดีข้างนอกเก่าแต่ข้างในยังใหม่  โลหะยังไม่รวมตัวกัน

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 11:12:23 »
ดูไม่เป็นหลอกครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นของดีนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 05:17:44 »
ความเห็นส่วนตัวอ่านเอาสนุกสนานครับท่าน

เครื่องรางของขลังที่ดูและวิเคราะห์ยากอันดับต้นๆก็ตะกรุดนี่แหละครับท่าน เทคนิดการทำให้ดูเหมือนเก่าง่ายนิดเดียว ถ้าไม่ได้รับมากับมือหรือเป็นมรดกตกทอดที่หาที่มาที่ไปได้ ก็ยากทีจะสรุปได้ว่าเป็นของแท้ จะแกะดูลายจารอักขระก็ไม่ได้ ฯลฯ  :  ฯลฯ

เคยได้อ่านเรื่องเล่าในบอร์ดนึงเขาคุยกันถึงเรื่องตะกรุดเก่า มีผู้รู้ทางวัตถุเครื่องรางของขลัง ได้จับตะกรุดของอาจารย์ชื่อดังอันเป็นที่ยอมรับของนักเลงตะกรุดว่าสุดยอดและเสาะหากันในราคาสูงพอสมควรไว้ดอกนึง มีความจำเป็นต้องการจะปล่อย มีผู้อยากได้อยู่ท่านนึงแต่ดูแล้วท่านว่ายังไม่ถึง ด้วยความที่ต่างคนก็ต่างมั่นใจในความคิดของตนเองจึงเกิดทิฐิมานะขึ้น ในที่สุดจึงตกลงว่า จะขอผ่าและคลี่ตะกรุดออกดูว่าแท้หรือป่าว ถ้าแท้จะยอมรับซื้อทันที ในที่สุดก็ผ่า เมื่อคลี่ออกดูก็พบว่ามีรอยจารลึก เข้มขลังด้วยพลังอยู่ตรงกลาง......... _ไอ้ควาย_......เต็มๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 06:42:08 »
ขอบคุณครับ พี่ berth1999  เหมือนเบี้ยแก้อะครับ ...แบบสวยงามมากๆของเกจิดังแห่งยุค ซึ่งราคาสูง เลยพนันและพิสูจกันดู พอเปิดออกมา ตะกั่วที่หุ้มมีลอยจาร ว่า รักนะเด็กโง่ 555++++++