ผู้เขียน หัวข้อ: ไปมาแล้ววันที่6  (อ่าน 3013 ครั้ง)

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ไปมาแล้ววันที่6
« เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 06:32:00 »
เอามาให้ดูกันครับที่ได้มา

1.

2.

3.

4.

5.

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ไปมาแล้ววันที่6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 06:39:56 »
เอ่อม .. นี่สักวันเดียว เก็บหมดเลยเหรอครับ  ความตั้งใจสูงมาก นับถือๆ ครับ

ยินดีด้วยนะครับ เสือซ่อนเล็บอีกท่าน  ของดีเต็มหลังไปแล้ว  สาธุ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 07:34:48 »
สักสะเต็มหลังเลยครับ ทีเดียว วันเดียว กุฏิไหนบ้างนี่  :095:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 08:09:55 »
สุดยอดครับ...
ถ้ารู้ว่ามีลายมือหลวงพี่ท่านใดบ้าง ก็แจ๋วเลยครับท่าน ...
ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 08:19:29 »
อึดเต็มพิกัดจริงๆครับ น่านับถือในศรัทธาเป็นอย่างยิ่ง..

..ผมไม่ค่อยสู้ครับ เคยทนได้ไม่เกิน 4 ยันต์ ก้ลากลับบ้านแล้วครับ 11;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 08:50:08 »
ก็ไม่ค่อยมีเวลาครับเลยได้มาแค่นี้

ตอนแรกจะเอาอีกตั้งหลายอย่างครับแฟนผมเค้ารอไม่ไหว

น่าจะกุฎิหลวงพี่ต้อยนะครับไม่แน่ใจ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 09:16:59 »
อ่ะน่ะ

เยี่ยมจิงๆครับผม

ความอดทนเป็นเลิศขอนับถือ
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 09:38:41 »
แหล่มมั่กๆ อิอิ วันเดียวนะครับนี่ ได้ขนาดนี้ นับถือเลยครับ  :053:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2551, 11:56:24 »
ตะลึงตึงตึงครับ อยากได้บ้างจัง แต่อยากได้แบบหมึกครับ เพราะส่วนตัวชอบ สักสี ครับ และได้ยินมาว่าคนที่สักน้ำมันมาจะหนาว ใช่ไหมครับ เพรราะเพื่อนผมก็สักน้ำมันมา สังเกต มันจะขี้หนาวครับ ถ้าไงผมขอให้ท่านผู้รู้ช่วยไขข้อข้งใจให้ด้วยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 01:35:33 »
สุดยอดครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 02:13:06 »
สงสัยสัก กุฎิพระมหาสมชาย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 02:16:13 »

เห็นด้วยกับพี่สายัณ ครับ จากที่พี่เจ้าของกระทู้บอกเล่าว่าขึ้นไปสักข้างบน และดูจากที่จัดให้ทั้งชุดแล้ว

เดาว่าเป็นกุฎิพระอาจารย์มหาสมชายเช่นกันครับ  อีก ๑ เสียง

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 03:08:29 »
สุดยอดครับ วันเดียวเป็น 10 ยันต์เลย   :074:

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 05:50:44 »
ด้วยความเคารพครับท่าน

ถ้าเป็นกุฏิท่านมหาฯ

ทั้งหมดที่ได้มานี้กี่พานครับท่าน ค่าครูรวมแล้วคงหลายอัฐอยู่น๊ะครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 09:17:50 »

เห็นด้วยกับพี่สายัณ ครับ จากที่พี่เจ้าของกระทู้บอกเล่าว่าขึ้นไปสักข้างบน และดูจากที่จัดให้ทั้งชุดแล้ว

เดาว่าเป็นกุฎิพระอาจารย์มหาสมชายเช่นกันครับ  อีก ๑ เสียง

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้
ด้วยความเคารพครับท่าน

ถ้าเป็นกุฏิท่านมหาฯ

ทั้งหมดที่ได้มานี้กี่พานครับท่าน ค่าครูรวมแล้วคงหลายอัฐอยู่น๊ะครับท่าน  :002:

ครับ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 09:24:53 »
ครับ รูปสวยๆส่วนมากผมเห็นว่ามักจะได้จากกุติท่านมหาสมชายครับ
แต่ก็นับถือในความอดทนและศรัทธาจริงๆครับ
ผมเองเต็มที่สี่ห้ายันต์ก็แทบไม่ไหวแล้ว อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 12:18:11 »
ไม่ทราบเหมือนกันว่าหนาวรึป่าวแต่ส่วนตัวผมชอบอากาศหนาวๆอยู่แล้วครับ

ส่วนพานนี่พานเดี่ยวครับแล้วก็จ่ายรอบเดียวเลยจำไม่ผิดน่าจะประมาณ เกือบๆ700ครับ  :016: :015:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 12:32:18 »
แล้วถ้าสักที่กุฏิอื่นค่าครูเท่าไหร่ครับ

คิดตามยันหรือยังไงครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 01:49:51 »
25 บาท
  ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง ครับ
ต่อหนึ่งพาน กุฎิอื่นนะครับ
   แล้วเค้าให้ไปให้เจ้าอาวาสเป่าครอบไหมครับ

เจ็ดร้อยบาท ......
  ไม่มีความเห็นครับ

ออฟไลน์ 0oMo0

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 05:47:15 »
สุดยอดครับ

ผมไปสักกับหลวงพี่ญายังไม่เยอะขนาดนี้เลยครับ

ความศรัทธาเยอะจิงๆนะครับท่าน

ว่าแต่กุฎิพระมหาสมชายอยู่ตรงไหนของวัดหรือครับ สงสัยอยู่

ผมเพิ่งจะเป็นศิษย์วัดบางพระมาได้ไม่นานอ่ะครับ

ขอความกรุณาด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 08:34:27 »
สักกับกุติอื่นๆ ค่าครู 25 บาทพร้อมดอกไม้ธูปเทียน รวมแล้วไม่เกิน85 บาทครับ
หนึ่งพานสักได้หนึ่งยันต์ ส่วนมากพระอาจารย์ท่านจะจัดให้ตามสมควร
ไม่ได้มีเป็นแบบให้เลือกเองครับ เหอๆ
ส่วนมากเป็นยันต์สายวัดบางพระแท้ๆครับ
ส่วนกุติท่านมหาสมชายก็อยู่ใกล้ๆกับกุติ หลวงพี่ต้อยน่ะแหละครับ
แต่ถ้าเดินมาจากกุติใหญ่ริมน้ำหรือกุติหลวงพี่ญา ก็จะถึงก่อนครับ
ถ้าไปไม่ถูกถามลุงคนที่ขายดอกไม้ธูปเทียน ได้ครับ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 12:19:57 »
ไม่ทราบเหมือนกันว่าหนาวรึป่าวแต่ส่วนตัวผมชอบอากาศหนาวๆอยู่แล้วครับ

ส่วนพานนี่พานเดี่ยวครับแล้วก็จ่ายรอบเดียวเลยจำไม่ผิดน่าจะประมาณ เกือบๆ700ครับ  :016: :015:

นับดูจากลายก็สุดคุ้มน๊ะครับ ไม่ต่ำกว่า 10 รูป แสดงว่าวันนั้นมีศิษย์ไปขอสักบางตามังครับ เป็นกุฏิอื่นคงจะโดนค้อนมิใช่น้อย กว่าจะได้เท่านี้เวียนพานกันหมดวันล่ะครับ

เห็นยันต์แม่ทัพแล้วอยากได้บ้างจัง ไปกราบหลวงพี่ญาท่านหลายครั้งไม่เคยเห็นหลวงพี่ญาท่านสักให้ใครเลย

ถ้าเป็นหมึกจะงดงามขนาดไหนเนี่ย  :053:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 07:01:55 »
แจ่มเลยครับ อยากได้มั่งจางงง   สักทั้งหมดประมาณกี่  ชม. ครับเนี่ย

กำลังตามเก็บน้ำมันอยู่เหมือนกัน แต่แบบนี้คงเจ็บอยู่เนอะ  :052:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น