ผู้เขียน หัวข้อ: ฆราวาส ที่สักอยู่กุฏิ พระอาจารย์ติ่ง ท่านชื่ออะไรครับ  (อ่าน 1399 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ฆราวาส ที่สักอยู่กุฏิ พระอาจารย์ติ่ง ท่านชื่อว่าอะไรครับ วันเสารทีแล้วไปสักมาอยากรู้จักชื่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2551, 01:02:51 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ได้ยินอาจารย์ติ่ง เรียกว่า อ.ปิ๊ก

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
สักหมึกรึป่าวคับผม
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
นามกรว่า อาจารย์ปิ๊ก หลวงพี่ติ่งครอบให้ สักหมึก เส้นสายใช้ได้ดีที่เดี่ยว ท่านจะมาวันศุกร์ กลับ วันจันทร์ มาช่วยหลวงพี่ติ่ง     ท่านใดสนใจเชิญ ตามชอบ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม