ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้องสงสัยครับ  (อ่าน 1065 ครั้ง)

ออฟไลน์ New

• ตติยะ
ผมมีข้องสงสัยครับ
« เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 10:03:36 »
อยากทราบว่าเวลาไปเดินชมพระตามศูนย์พระ หรือทำความสะอาดพระเครื่องที่บ้านผม  ผมมักจะมีอาการมึนศรีษะ ไม่ก็ปวดศรีษะ หรือไม่ก็หนักศรีษะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ผมมีข้องสงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 10:10:02 »
พบแพทย์ ดูเรื่องความดัน
หรือ สายตาครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 11:09:41 »
พักผ่อนให้เพียงพอครับ...
กินอาหารครบห้าหมู่...
ออกกำลังกายสม่ำเสมอ...
ตรวจร่างกายปีละครั้ง...
ทำได้เท่านี้ มีชัยไปกว่าครึ่งครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 12:56:34 »

ลองไปพบแพทย์ดูครับ  อาจจะเป็นความดันครับ  (อาจจะต้องเจาะเลือด)ถ้าความดันสุงนะครับลองพักผ่อนให้มากๆครับ

ขอให้โชคดีครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 07:49:28 »
ไขมัน + ความดัน ลองไปเช็คดูครับ..

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 09:17:34 »
น้ำในช่องหูไม่เท่ากันก็ได้ครับ ไปพบหมอรักษาซิครับ 22; 22; 22;

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 10:11:49 »
อาการแบบนี้สันนิฐานแรก เกี่ยวกับความดันครับ ก้มๆเงยๆส่ายหน้าสอดส่ายสายตา เดินนานๆ เดินเร็วๆ มันมีส่วนทำให้คนที่มีความดันไม่ปกติ รู้สึกตึงๆหน้า อึดอัด มือหนักๆตึงๆและปวดหัวได้ง่ายครับ งดรับทานอาหารรสเค็มจะช่วยได้เย๊อะ ดีที่สุดคือไปหาหมอแผนปัจจุบันก่อนครับท่าน

คงไม่ใช่มีองค์จะลงน๊ะครับท่าน ถ้าเชื่อในสิ่งเร้นลับไปปรึกษาหมอฯที่ตำหนักฯลฯ ก็ รับขันธุ์เสียหมากหลายตังค์ชัวว์
ไม่ใช่ลบหลู่ในสิ่งที่เร้นลับและมองไม่เห็นน๊ะครับ เพราะส่วนตัวก็เชื่อตำหนักฯดีๆแท้ๆเก่งๆที่มีมากมายหลายตำหนักที่กระทรวงพานิชย์ยังเข้าไม่ถึง และคนหาเช้ากินค่ำสามารถเข้าไปกราบไหว้ได้โดยกระเป๋าไม่ฉีก

ด้วยความเคารพครับท่าน  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2551, 10:24:40 โดย berth1999 »