ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากทราบ . . วันสัก  (อ่าน 1418 ครั้ง)

ออฟไลน์ zitem

• ปฐมะ
  • *
  • -_-" . . .
    • MSN Messenger - zitem@hotmail.com
    • zitem
    • อีเมล
น้องใหม่อยากทราบ . . วันสัก
« เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 10:54:36 »
สวัสดี พี่ ๆ น้อง ๆ ทุก คน ครับ
ผม เป็น คน นึง ที่ ศรัท ธา และ เลื่อม ใส ใน วัด บาง พระ
แต่ ยัง ไม่ มี โอ กาศ ได้ เดิน ทาง ไป สัก ที
ผม ได้ ยิน มา ว่า ถ้า ต้อง การ สัก ต้อง ไป วัน พฤหัสบดี และ วันอาทิตย์
ไม่ ทราบ ว่า ใช่ หรือ ไม่
ถ้า ไม่ สะ ดวก ผม ไป วัน อื่น ที่ ไม่ ใช่ สอง วัน นี้ ผม จะ ไป สัก ได้ ไหม ครับ
และ การ เตรียม ตัว สัก หรือ เรา ต้อง เตรียม ของ อะ ไร ไป ด้วย ไหม ครับ
ขอบ คุณ ล่วง หน้า สำ หรับ คำ ตอบ ของ ทุก ๆ ท่าน นะ ครับ
ขอบ คุณ มาก ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: น้องใหม่อยากทราบ . . วันสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 11:28:28 »
ที่วัดบางพระสักให้ศิษย์ทุกวันครับ ถ้าหลวงพี่,หลวงน้า,หลวงอาท่านไม่ติดกิจนิมนต์  :095:
เตรียมใจไปรับความเจ็บปวดตามวิถีลูกผู้ชายที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและวัดบางพระเท่านั้นพอ แล้วท่านจะรู้ว่าทำไมเขาจึงชอบสักยันต์กันนัก :002:
ดอกไม้พานครูมีให้ทำบุญที่วัดครับ :114:

รายละเอียดต่างๆหาดูได้จากกระทู้เก่าๆได้ครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ zitem

• ปฐมะ
  • *
  • -_-" . . .
    • MSN Messenger - zitem@hotmail.com
    • zitem
    • อีเมล
ตอบ: น้องใหม่อยากทราบ . . วันสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 01:11:15 »
ขอบ คุณ มาก ครับ
ผม ว่า จะ เดิน ทาง ไป วัน เสาร์ นี้ เลย
คน จะ เยอะ ไหม ครับ
ผม ต้อง หา ที่ นอน เลย หรือ เปล่า
จะ ได้ เตรียม ตัว ถูก
พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ อยู่ ใกล้ ๆ หรือ ไป บ่อย ๆ ขอ คำ แนะ นำ หน่อย นะ ครับ
ขอบ คุณ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 04:47:30 »
แล้วแต่ดวงครับ คนจะเยอะก็เยอะมาก คนจะน้อยก็น้อยจริงๆ เสี่ยงดวงเลยครับ   :095:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 08:23:29 »

วันดีก็วันอังคาร พฤหัส เสาร์นะครับแต่ถ้าไม่ได้จริงๆผมว่าแล้วแต่สะดวกนะครับ  ยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 10:39:26 »
ถือฤกษ์สะดวกดีที่สุดครับผม สะดวกเมื่อไหร่ก็มาครับ โชคดีครับท่าน  :001:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2551, 12:39:58 »
วันไหน ก็ สักใด้ครับ  ผมก็พึ่งไปเติมมาครับ  วันพุธ 17/12/2551  นี่ละครับ

วันเสาร์  อาทิตย์  ขอบอกครับ  คนแน่นมากครับ   

ถ้าเป็นไปใด้  ไม่อยากรอคิว นานๆ  ลองหาวัน ธรรมดา ไปครับ  ควรหลีกเลี่ยง เสาร์ กับ อาทิตย์  แน่น กุฏิ ตั้งแต่  เช้าเลยครับ ขอบอก

เคยเจอมั๊ยละ  แค่ 7 โมงเช้า  นั่งรอกันเกือบ 20  กว่าคิวแล้ว  แล้วคิดดูดิ  ถ้าสายกว่านั้น จะรอกี่ คิว 

โชคดีในการไป ฝากตัวเป็นศิษย์ วัดบางพระ น๊ะครับ

ผมไปทีไร  คิวแรก แทบทุกที น่า  อย่างดี ก็ก่อนหน้าผม แค่ คิว สอง คิวเอง   เอะ รึว่า ผมสนิท กับ หลวงพี่  จะไปหาทีไร โทรนัดก่อนทุกทีไปน่า

สดวกรึเปล่า ไปกิจนิมนต์ ที่ไหนรึเปล่า  ไม่อยากเสียงดวง ไปอะครับ

แบบว่า  ขี้เกียจ รอคิวนาน นั่นละครับ  เพราะผมไปทีนึง ก็ หลายคนอยู่ครับ ไม่ชอบไป คนเดียว  มันเหงา  :016: