ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเจ้าแสบคับ  (อ่าน 995 ครั้ง)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
ถามเรื่องเจ้าแสบคับ
« เมื่อ: 18 ธ.ค. 2551, 11:09:56 »
พอดีผมไปสักมากับอาจารย์ท่านนึงหนะคับ
อาจารย์ท่านลงเจ้าแสบกับดำดื้อมาให้อะคับ
เลยอยากจะถามว่าทั้งสองลายที่กล่าวมาข้างต้นมีพุทธคุณด้านไหนะคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามเรื่องเจ้าแสบคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 09:54:25 »
หนังเหนียว ครับ ไม่ ทราบว่า ขอชมภาพได้หรือไม่ ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 11:10:06 »
เคยเห็น ดำดื้อ-แดงเก แต่เจ้าแสบยังไม่เคยเห็นครับ มีรูปให้ชมเป็นบุญตาไหมครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 11:45:55 »
ขออภัยคับผม พอดี ผมลงน้ามมันหนะคับ

และก็ ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ด้วยคับ เพราะไม่มีนถ่ายให้อะคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 03:52:53 »
ดำ ดื้อ กับแดงเก จะแนวบู้ๆ ครับ ออกทางคงกระพัน ...แต่เจ้าแสบคือไรผมไม่เคยได้ยิน ครับ ไงลองผู้รุ้มาตอบเรื่องเจ้าแสบต่อไป ครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2551, 12:55:36 »
ไปสักวัดไหนค่ะ