ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่น้อง ทุกท่านกราบสวัสดี ปีใหม่ พระอาจารย์ กันนะครับ  (อ่าน 4173 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบสวัสดี ปีใหม่ พระอาจารย์ทุกท่าน  ทั้ง อ.ญา อ.ต๋อย อ.ติ่ง อ.นัน หลวงพ่อสำอางค์ และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกท่านเลยครับ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2551, 07:15:38 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงอาสำอางค์ หลวงพี่ญา หลวงน้าต้อย หลวงอาติ่ง หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่นันท์ หลวงพี่หมี พระมหาสมชาย และอาจารย์ที่มาช่วยสักที่วัดบางพระ ขออำนาจบารมีแห่งองค์หลวงพ่อเปิ่นช่วยดลบัลดาลให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง คิดหวังการณ์สิ่งใดขอให้สมหวังดังทุกประการณ์

ขอกราบสวัสดีปีใหม่ครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปนะครับ

ขอให้พระอาจารย์ทุกรูปมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กราบนมัสการหลวงปู่หิ่ม , หลวงพ่อทองอยู่ , หลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้พระอาจารย์ทุกรูปมีสุขภาพแข็งแรงในปีใหม่นี้และทุกๆปีครับ   :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงอาสำอางค์ หลวงพี่ญา หลวงน้าต้อย หลวงอาติ่ง หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่นันท์ หลวงพี่หมี พระมหาสมชาย และอาจารย์ที่มาช่วยสักที่วัดบางพระ ขออำนาจบารมีแห่งองค์หลวงพ่อเปิ่นช่วยดลบัลดาลให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง คิดหวังการณ์สิ่งใดขอให้สมหวังดังทุกประการณ์

ขอกราบสวัสดีปีใหม่ครับ  :054: :054: :054:
ขอยืมคำพูดของพี่ด้วยนะครับ เพราะผมก็คิดเช่นเดียวกัน
แต่ที่ขอเพิ่มเติมคือขอให้บารมีหลวงพ่อ และ หลวงพี่ทุกท่านแห่งวัดบางพระ คุ้มครอง บรรดาเหล่าลูกศิษ ทุกท่านด้วยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขอน้อมถวายสักการะบารมีธรรมของหลวงปู่หิ่ม หลวงพ่อเปิ่น ขอบารมีเป็นที่พึ่งแก่ศิษย์ุทุกท่าน ให้ประสบแต่ความสุข

การ สบายใจ ทุกท่าน

ขอบกราบนมัสการ หลวงพ่อสำอางค์   พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่นัน และหลวงพี่หลวงน้าทุกๆ รูป

ขออำนาจบารมีธรรมของหลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่นช่วยอำนวยผลดลบัลดาล อภิบาล ปกป้อง รักษา ให้ทุกพระอาจารย์ุทุกรูปมีสุขภาพร่าง

กายแข็งแรง ประสบแต่สิ่งดีงาม เป็นขวัญและหลักใจของศิษย์ ตลอดกาลเป็นนิตย์ ครับ

กราบนมัสการสวัสดีปีใหม่ ขอรับ

สำหรับพี่ๆ ศิษย์ประจำกุฎิทุกท่าน ที่ช่วยเหลือแนะนำ คอยจับ คอยขึงให้เวลาไปสัก ขอให้พี่ๆ น้าๆ ทุกท่าน มีความสุข ร่ำรวยกันทุกท่านนะ

ครับ  จะแวะไปกราบพระอาจารย์และสวัสดีปีใหม่ที่วัด อีกครั้ง ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการ สวัสดีปีใหม่หลวงพี่ทุกองค์ในวัดนะครับ วาระ(ก่อนปีใหม่) นี้กระผมขอให้

หลวงพี่สุขภาพดี อยู่ปกปักรักษาชาวลูกหลานวัดบางพระ ตลอดไปด้วยเถิด .....
  :054:

และสวัสดีปีใหม่ กราบพี่8 พี่เว็บ พี่อเมซิ่ง พี่โองการฯ พี่เอ และทีมงานวัดบางพระทุกท่าน

และขอขอบพระคุณที่สร้างสรรค์ผลงานดีดี ในลูกหลานได้จารึกและจดจำครับ .....
  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2551, 11:01:40 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน
สวัสดีปีใหม่ฆราวาสที่มาช่วยที่วัด
สวัสดีปีใหม่ชาว www.bp.or.th ทุกท่าน
ขอให้สุขภาพดีมีความสุข
ขอให้ร่ำรวยอย่างมั่นคง
ขอให้เจริญก้าวหน้า กันทั่วหน้าครับ :045:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่แป๊ว หลวงน้าต้อย หลวงน้าติ่ง และฆราวาสที่ช่วยสักให้ที่วัดขอให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงทุกท่านๆนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอบกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อสำอางค์   พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่นัน และหลวงพี่หลวงน้าทุกๆ รูป ขอคุณพระไตรรัตน์ จงดลบันดาลให้ท่านทุกๆรูปจงเจริญในทางธรรม ยิ่งๆขึ้นไปครับ

ส่วนพวกเราชาว web ทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็น ลุงอเมซิ่ง เสี่ยหอมเชียง ท่านโจร พี่ออด ท่านสิบทัศน์ ท่านเอ็ม น้องโช เจ๊เปรี้ยว ยากูซ่า ท่านLevis และทุกๆท่านทั้งหมด ขอให้บารมีพระคุ้มครอง เจริญในทางโลก และทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับนะครับ

ด้วยความเคารพครับ   

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปนะครับ

ขอให้พระอาจารย์ทุกรูปมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปครับ

เพิ่มเติมครับ...
ขอให้พี่น้องชาวเวปและผู้ที่นับถือหลวงพ่อ...
มีแต่ความสุขสมหวังในสิ่ง(ดี)ที่ปรารถนาทุกประการ...
ขอบคุณข้อความครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ขอกราบนมัสการแนบบาทพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์ในทั่วสากลโลกดลบันดาล
ให้พระอาจารย์ของพวกเรามีสุขภาพร่างกายแข็งแรงอยู่ปกเกล้าปกเกศาเราทุกคนตราบนานเท่านาน
และขอสวัสดีปีใหม่พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระhttp://www.bp.or.th/ทุกท่านเช่นเดียวกันขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
ประสิทธิ์ประสาทอำนวยอวยพรให้ทุกท่านมีความสุขและเจริญยิ่งๆขึ้นไปในปีใหม่และทุกๆปีครับผม
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการทุกท่านเลย ครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมคงใด้กราบ องค์เป็นๆ เลยละครับ  เพราะว่า วันที่ 1 มค 2552 วันพฤหัส นี้  มีฉันเพล ที่ร้านผมครับ  นิมนต์ หลวงพี่ ต้อยพร้อมคณะ  ฉัลเพล พร้อมถวายผ้าป่า 1 กอง

แต่ขอกราบ มนัสการ พระคุณท่าน ทุกๆรูปเลยครับ ที่อยู่วัดบางพระ และที่ขาดไม่ใด้

องค์หลวงพ่อเปิ่นครับ  ลูกศิษย์ คนนี้ ขอกราบมนัสการ พระคุณท่าน จงคุ้มครอง ให้ ลูกศิษย์ คนนี้ พร้อมครอบครับ จงพบแต่ ความสุข ความเจริญ  ยิ่งๆขึ้นไปครับ

กราบมนัสการ  สาธุ สาธุ สาธุ  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปีใหม่นี้ ก็ขอให้ทุกคนในเว็บบอร์ดและชาววัดบางพระ มีความสุขความเจริญ บาดหมางประการใดก็ให้อภัยแก่กัน

รักกันไว้ครับ อย่างน้อยๆ เราก็คนไทย เด็กวัดด้วยกันครับ และขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนมาตลอดครับ ..
  :089:

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบมนัสการทุกท่านเลย ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กราบมนัสการ  สาธุ สาธุ สาธุ   :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการ พระอาจารย์ ญา   พระอาจารย์ ต้อย   พระอารย์ ติ่ง   พระอาจารย์ แป๋ว   พระอาจารย์ พัน   พระอาจารย์ หมี   พระอาจารย์ สมชายพระอาจาย์ หลวงพ่อสำอางค์  อาจารย์ หนวดและศิษย์ยานุศิษย์ ให้มีสุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านในปี๒๕๕๒ครับ 31; 30; 31;

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบกราบนมัสการ หลวงพี่ทุกๆองค์ขอให้มีความสุขมากๆนะคับ

และขอให้สุขภาพแข็งแรงๆทุกๆองค์เลย

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์และหลวงพี่ทุก ๆ องค์
         กราบสวัสดีปีใหม่หลวงพ่อและหลวงพี่ทุกองค์ ในดิถืขึ้นปีใหม่นี้ขอคุณอำนาจบารมีจากพระรัตนตรัย และจากพระครูบาอาจารย์ทุกท่านช่วยคุ้มครองให้ทุกท่านรวมไปถึงลูกศิษย์วัดบางพระทุกคน มีแต่ความสุขกาย สบายใจและมีสุขภาพแข็งแรงกันถ้วนหน้าด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆองค์ครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขมากๆนะครับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอให้พระอาจารย์ทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญกำลังใจให้กับเหล่าศิษย์บางพระตลอดไป
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ขอให้อาจารย์ทุกท่านไม่เจ็บ ไม่ป่วย สุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นมิ่งขวัญให้กับลูกศิษย์ทุกๆคนครับ สาธุ สาธุ :054: :054:

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้อ่านมีสุขภาพแข็งแรงครับ