ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอีกแร้วว  (อ่าน 1657 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
เอาอีกแร้วว
« เมื่อ: 01 ม.ค. 2552, 10:53:10 »
พี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่นค้าบบ   ที่สุราษฎร์สำนักอะไรไม่รู้มันลอกลายเสือของหลวงพ่อมาทั้งหมดเลยยย..เต็มๆคับเห็นจะจะคาตา
มันยังมีหน้ามาโชว์ให้ผมดูอีกแถมมมมมันยังภูมิใจสุดๆโม้ระเบิดเลย(มันไม่รูนะคับว่าผมศิษย์หลวงพ่อเปิ่น)...แต่ผมเห็นแล้วผมไม่ชอบเลยคับมันขัดๆตายังไงไม่รู้แต่ก็ไม่อยากว่าอาจารย์ของมัน :093:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ม.ค. 2552, 10:55:22 โดย LAT-TAT »
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ตอบ: เอาอีกแร้วว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ม.ค. 2552, 08:46:14 »
อ่อบางสำนักก็ลายเหมือนกันบ้างนะครับอยู่ที่คาถาอาจารย์ลงให้ศิษครับอย่ากังวนเรื่องรูปลอยสักเลยครับ...ยังงายคาถาอาคมก้อสู้ต้นกำเหนิดไม่ได้หรอก...ใครอยากลอกรูปลายสักอะไรมาปล่อยเขาไปอย่างไปกังวนมันเลย...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ม.ค. 2552, 08:59:57 »
ผมเห็นลายของเสือของสำนักบางพระ มีอยู่หลายสำนักเหมือกันครับ 42; 12; 17;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ม.ค. 2552, 05:46:28 »
ลายเสือที่เหมือนกับวัดบางพระนั้น มีหลายที่ครับ
ความจริงเรื่องลายสักที่เป้นรูปนี่ มันเหมือนและคล้ายกันอยู่หลายที่ครับ
เพราะพวกรูปพวกนี้ ส่วนมากมาจากหนังสือลายไทยแทบทั้งนั้นหรือไม่ก็มาจากตำราเก่าๆครับ
ที่ผมเห็นเป็นประจำเรียกว่ามีแทบทุกสำนักเลยก็ว่าได้ ก็ไม่พ้น หนุมานเชิญธง(พิมพ์นี้บางสำนักก็เรียกว่าหนุมานตัวห้า)
กับเสือนี่แหละครับ ทั้งเสือไต่ผา และเสือตีนโต
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ม.ค. 2552, 05:27:28 »
ที่เห็นเยอะๆ  9 ยอดไงครับ มีแทบทุกสำนัก 95% เลยก็ว่าได้  :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ม.ค. 2552, 07:23:23 »
ร่องรอยแห่งความศรัทธาไม่ว่าจะมาจากสำนักไหน เชิดชูคุณครูอาจารย์ตนและไม่ทับถมครูคนอื่นถือเป็นมงคลชีวิตสูงสุดอย่างหนึ่ง ไม่มีอาจารย์ท่านใดมอบสิ่งไม่ดีแก่ศิษย์ที่ยกพานขอให้เป็นครูอาจารย์หรอกครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2552, 07:29:17 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 10:07:23 »
ร่องรอยแห่งความศรัทธาไม่ว่าจะมาจากสำนักไหน เชิดชูคุณครูอาจารย์ตนและไม่ทับถมครูคนอื่นถือเป็นมงคลชีวิตสูงสุดอย่างหนึ่ง ไม่มีอาจารย์ท่านใดมอบสิ่งไม่ดีแก่ศิษย์ที่ยกพานขอให้เป็นครูอาจารย์หรอกครับ  :054:
เห็นด้วยเปนอย่างยิ่งครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:28:36 »
ตาม ความ คิด ของผม  การ ที่ มีหลายๆสำนัก มีรอยสักคล้ายหรือเหมือนกัน ไม่ ใช่เรื่องแปลก รึ เสียหายตรงไหน ผม ว่า ดีเสียอีก เป็น การอนุรักษ์ วัฒธรรม ศาสตร์ แขนงนี้ ไม่ให้ หาย เพียงแต่ จะไปทิศทางไหน ก็ แล้ว แต่ คนที่มีรอยสักนั้นๆ  ผม เชื่อมั่นว่า ทุกสำนักคง สอน ให้ เป็นคนดี มี คุณธรรม ไม่ เอา วิชาที่เรียนมา ไปใช้ในทางที่ไม่ดี บางคนที่สักมาใหม่ๆคงภาคภูมิในรอยสักของตนก็อาจ คึกคะนอง โชว์ ลองของ เป็น ธรรมดา คงมีหลายท่านเคย แต่สุดท้าย หากเข้าถึง แก่น ของศาสตร์-วิชาแขนงนี้ คงเข้าใจกันเอง ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 11:38:29 »
เห็นด้วยเปนอย่างยิ่งครับ

เห็นด้วยอีกครั้งครับ
 :054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ