ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาช่วยเชียร์พี่สิบทัศกันหน่อยนะครับ ... พรุง่นี้จะแข่งแล้ว  (อ่าน 2737 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้พี่สิบทัศชนะ ผ่านฉลุย ครับ .... สาธุ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ตัวไม่ได้ไปเชียร์แต่ส่งใจไปเชียร์ละกันนะคะ :090: :015:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พี่เก่งๆสู้ๆ พี่เก่งสู้ตาย บารมีหลวงปู่เปิ่น รักษาครับผมเย้ๆๆๆ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณทุกๆท่านครับสำหรับกำลังใจไว้พรุ่งนี้มาแจ้งผลครับ ขอบคุณครับ  :017:

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เชียร์ ด้วยคน 5555 สู้ๆ นะท่าน   :016:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ...{^_^}...
สู้ สู้ สู้...

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พี่ขอให้เก่งชนะในการแข่งขันนะครับ ขอให้น้องโชคดีครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้ประสบกับชัยชนะด้วยย เทอญ  :054:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ช้าหน่อย  :075: เพิ่งกลับมาจากปราณบุรี ประจวบฯ ครับผม

ขอให้พี่เก่ง สิบทัศ ชนะการแข่งนะครับเอารางวัลมาฝากชาวบางพระ  :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ส่งใจไปแข่งด้วยครับ สู้ๆ    25; 25;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :016:  สู้ๆ ครับ ท่านเก่ง  เต็มที่ไปเลยครับ  กำลังใจเกินร้อย ไปก่อนเลย ท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กลับมาแล้วครับ " ผ่านผมไปได้คนนั้นแหละแชมป์ประเทศไทย "  :070:

รอบแรกจับฉลากได้บายครับ นึกว่าโชคดีที่ไหนได้รอบ 2 ไปชนอาเฮีย ( พี่ๆผมอ่ะนะครับ ) แข่งกัน 2ใน3ยกครับ ซ้ายขวาเสร็จสรรพ ยังดีที่ผมได้แขนซ้ายมาข้างนึงครับ  :075: แพ้ไป 2-1ยก เต็มที่แล้วครับ
 สรุปแชมป์รุ่นผมก็อาเฮียคนนี้แหละครับ ชนะ 2-0 ยกจนถึงรอบชิง ( เจอกันเร็วไปนิดส์ ) ขอบพระคุณทุกๆกำลังใจที่มีให้กันเสมอมานะครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ไว้ไปแก้มือครับ  :070:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ครับ ไม่เป็นไร ครับ จะเป็นกำลังใจให้เสมอ ครับ ล้มและต้องลุก ครับ ลุกและต้องสู้ เกมส์กีฬาย่อมมีแพ้ชนะเป็นของธรรมดา ครับ

สู้ต่อไปนะครับ พี่เก่ง  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ ก็เป็นกำลังใจให้ท่านสิบทัศน์ครับ ปีนี้แพ้ ปีหน้าฟิตใหม่แข่งใหม่ครับ ถ้าไม่ท้อถอย วันนึงต้องเป็นของท่าน แน่นอนครับ... 13;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฟิตใหม่ ลงใหม่ สนับสนุนเต็มที่ครับ เอาที่ 1 มาฝากชาวบางพระมั่งเน่อ  :016:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
พี่แข่ง งัดข้อ ที่ องค์พระใช่ปะ พอดีผมผ่านไปเหนเมื่อวานนี้ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ...
พี่แข่ง งัดข้อ ที่ องค์พระใช่ปะ พอดีผมผ่านไปเหนเมื่อวานนี้ครับ
ใช่ครับ เห็นผมด้วยหรอครับ  :075: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ สู้ต่อไปทาเคชิ!! :037:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมารครับ
แต่เมื่อเรายังมี(กิเลส)มารอยู่ในใจ ก็ต้องสู้ เพื่อชนะ
ปีหน้าสู้ใหม่ครับ ฟิตซ้อมให้ดี
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
สู้ว้อย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมารครับ
แต่เมื่อเรายังมี(กิเลส)มารอยู่ในใจ ก็ต้องสู้ เพื่อชนะ
ปีหน้าสู้ใหม่ครับ ฟิตซ้อมให้ดี
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
สู้ว้อย

คารมคมคายมากครับพี่.. 36;

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
ง่าาา มาเชียร์ช้าไปรึนี่ หุๆๆ ไม่ได้คุยเอ็มกะเก่งนานแล้วนะเนี่ย จำได้รึปล่าวไม่รู้ อิๆๆ
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ครั้งหน้าว่ากันใหม่ครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอนแรกนึกว่าแข่งชกมวย จะไปสมทบกับแอนตาซิล แจกให้ซะหน่อย  :095: คราวหน้าฟิตร่างกายเยอะ ๆ นะจ๊ะ แล้วจะคอยเชียร์พ่อหนุ่ม ข้อแข็ง ให้สู้ สู้ อีกครั้งนะคะ  21;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ...
ตอนแรกนึกว่าแข่งชกมวย จะไปสมทบกับแอนตาซิล แจกให้ซะหน่อย  :095: คราวหน้าฟิตร่างกายเยอะ ๆ นะจ๊ะ แล้วจะคอยเชียร์พ่อหนุ่ม ข้อแข็ง ให้สู้ สู้ อีกครั้งนะคะ  21;
ใครเห็นผมก็ต้องคิดกันอย่างนั้นแหละครับเจ๊นาว  :075: ไปหาหลวงพ่อสำอางค์มาล่าสุดท่านก็ทัก " เป็นนักมวยหรอ "  ^^" ขอบคุณทุกๆกำลังใจอีกครั้งครับ  วาทะประจำปี " แพ้เป็นพระ ชนะเป็นแชมป์ "  :070:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ใครเห็นผมก็ต้องคิดกันอย่างนั้นแหละครับเจ๊นาว  :075: ไปหาหลวงพ่อสำอางค์มาล่าสุดท่านก็ทัก " เป็นนักมวยหรอ "  ^^" ขอบคุณทุกๆกำลังใจอีกครั้งครับ  วาทะประจำปี " แพ้เป็นพระ ชนะเป็นแชมป์ "  :070:

ไม่ใช่แพ้เป็นนักมวย หรือท่าน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี