ผู้เขียน หัวข้อ: แม่นางพิม  (อ่าน 6359 ครั้ง)

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
แม่นางพิม
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 09:53:01 »
เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปกราบ อาจารย์ อั้นมาครับ ท่านเมตตาให้แม่นางพิมมาครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้วิธีบูชาครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ส่วนแฝนผมได้บูชา ผ้ายันต์แม่นางพิมมาครับ ขอวิธีบูชาด้วยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: แม่นางพิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 11:57:03 »
ตั้งนะโม 3 จบ

แล้วท่อง  "อุ  กะ  ปะ  สะ  หะ  นะ  พุท" (9 จบ)
ให้ระลึกถึงหลวงปู่อั๊บ   แล้วบูชานางพิมพาด้วยเหล้าขาว

ทาที่ตำแหน่งที่สักนางพิมพา  ถ้าเป็นผ้ายันต์  รูปบูชาให้นำเหล้าใส่แก้วแล้ววางไว้  แล้วจะอธิษฐานขออะไรตามแต่ใจปรารถนาครับ

กระทำได้ทุกวันก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2552, 11:57:58 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 11:58:41 »
สวยครับ เข็ม อ.อั้น เจ็บไหมเอ่ย  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:33:41 »
ตามที่ท่านเณรน้อยเส้าหลินบอกไว้เลยครับ...

..ได้ของดีแล้วครับ หมั่นบูชาเป็นประจำ หมั่นภาวณา คาถาบ่อยๆ..

..สิ่งที่ขอไว้ ถ้าไม่เกินแรงกรรม แม่นางพิม ช่วยได้แน่ๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:35:22 »
เห็นป้าคนที่คุมตู้บอกมาว่าให้เอาเหล้าทาที่ยันต์ด้วย ใช่ไหมครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 12:38:00 »
ไม่เจ็บครับ ท่านมือเบามาก คราวหน้าผมตั้งใจจะไปขอ เทวดาทรงหงส์ครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 07:12:20 »
ตามที่ท่านเณรน้อยเส้าหลินบอกไว้เลยครับ...

..ได้ของดีแล้วครับ หมั่นบูชาเป็นประจำ หมั่นภาวณา คาถาบ่อยๆ..

..สิ่งที่ขอไว้ ถ้าไม่เกินแรงกรรม แม่นางพิม ช่วยได้แน่ๆครับ...

ผมชอบประโยคที่ว่า  "ถ้าไม่เกินแรงกรรม แม่นางพิม  ช่วยได้แน่ๆครับ"
คำพูดนี้เป็นคำพูดของคนที่เข้าใจเรื่องพวกนี้ดีครับ  เพราะทุกอย่างต้องอยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมครับ  ถึงจะแขวนพระเบญจภาคี  ถ้าวิบากกรรมส่งให้ตายโหง  ยังไงเสียก็ต้องตายโหงครับ

บางคนบอกว่าขอไม่เห็นได้เลย  ผมก็เลยอยากจะบอกว่า "ก็ขออย่าให้มันเกินแรงบุญที่เรามีอยู่สิครับ  แล้วต้องดูด้วยว่าเวลานั้นๆกรรมเรามันหนักหนาเอาการหรือเปล่า  ขอแบบที่ท่านพอจะช่วยได้  อย่าโลภในการขอให้มากนักครับ"

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ม.ค. 2552, 10:30:53 »
ก็ทาเหล้าที่รอยสักทุกวันอะครับ ให้ดีก็เช้ากับก่อนนอน
แล้วก็สวดคาถา เก้าจบครับ อุกะปะสะหะนะพุท ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 01:50:14 »
อยากได้มั่งอ่า..แต่กลัวเจ็บ  :004:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ม.ค. 2552, 03:50:18 »
สวยครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ม.ค. 2552, 09:16:05 »
ใครสักหมึกรูปนางพิมหรือดำเซ็นมาให้เอามาเปรียบเทียบกันนะครับสังเกตุยอดบนสุดด้านขวาจะไม่ตรงกับอักขระเกือบทุกคนที่เคยสังเกตุมา....สงสัยคือสัญลักษณ์ของวัด......ใครที่เคยขอแม่นางพิมไม่ได้ไรอย่าขอเกินแรงท่านครับแต่สำหรับผมประสบการณ์เกิน....บรรยาย..ปลอย่าลืมหมั่นสวดทาเหล้าขาวทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2552, 09:18:40 โดย ART2530 »

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 06:01:04 »
สวย
อยากได้มั้ง
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 10:46:44 »
ยินดีด้วยครับ
ยังไม่มีโอกาสไปสักครั้ง
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา