ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศหาไอเดียร์เจ๋งๆ ในการทำของที่ละลึกของเว็บเรา  (อ่าน 4839 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สมาชิกท่านใด มีความประสงค์จะร่วมเป็น 1 ในผู้ออกแบบของที่ละลึก

ก็เชิญโพสรูปภาพได้เลยครับ รูปภาพของใครได้รับการยอมรับก็ มีรางวัลให้นะจ้ะ

ก็จะมี 1.เสื้อยืดคอปก     2.เข็มกลัด (ไม่ใช่พลาสติกเป็นเนื้อทองเหลืองลงยา) 3.พวงกุญแจ

โดยกติกา ต้องมีข้อความว่า www.bp.or.th และ วัดบางพระ เป็นส่วนหนึ่งในการทำแบบนั้นๆ

และการเข็มกลัด และพวงกุญแจ นั้นต้องเป็นอะไรที่เกี่ยวกับเสือ และมีข้อความข้างต้น

หมดเขตวันที่ 17 มกราคม นะครับผม รีบๆ หน่อยนะครับ ยังมีรางวัลให้คนที่ส่งภาพมาให้อีกมากมายครับ
   :093:

Ps. ประกาศสะเหมือนเกมส์โหดมันฮาเลย  :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
เสื้อครับ

เสื้อสีขาว ขลิบเหลืองทอง ปักที่อกเสื้อด้านซ้ายตามรูป

พวงกุญแจ

มี 2 แบบ ทองเหลืองลงยา กับ โลหะสีเงินลงยา 3 สี

เข็มกลัด

ทองเหลืองลงยาสีแดงเข้ม

อันนี้ทำแบบด่วนๆ ครับเดี๋ยวถ้าว่างจะทำแบบเพิ่มให้
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ที่ปรึกษา
มีความคิดเห็นไงติชมได้เลยครับพี่น้อง
จะได้ปรับแบบไปด้วยกัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ในนี้ใครถนัดงาน creative ลองวาดเสือแนวอาร์ตกราฟิซีตี้มาดูหน่อยก็ดีนะคะ...
แบบ colourful มันๆ ใครเคยใช้ หรือรู้จัก แบรนด์ Ed. Hardy (เอ็ด ฮาร์ดี้) ไหมเอ่ย? ร้านจะมีที่พารากอน...
พี่คิดว่า ลวดลายมันดูศิลปแบบเท่ๆ ล้ำๆ แหวกแนวดี...
พี่มีหมวกใบหนึ่ง ไว้ถ่ายรูปมาให้ดู ละกันมันสวยดีอ่ะ...

555 พี่จะชอบอะไร..ไม่ค่อยเหมือนใครเท่าไหร่นะ...ไม่ว่ากันนะ!

ขอเป็น commentator คุณปราณจิตสักเล็กน้อย : ฟ้อนต์วัดบางพระ ดูเรียบทันสมัยสวยแล้ว จัดวางตำแหน่งชื่อเว็บไว้ใต้ชื่อวัดบางพระก็สวยแล้ว เสือสองตัวไม่เอาดีกว่านะคะ ดูแล้วไม่ดุ เอาตัวเดียวพอค่ะ...อยากให้ลองออกแบบตัวไอคอนเสือให้ คม กว่านี้... ลองใช้ ดำ แดง เหลือง ขาว... ดูเข้มมีพลังหน่อย... อ้อ แล้วถ้าไม่ใช่เสือเหลียว มีเสืออื่นที่ดูเท่ๆ อีกไหมคะ?

cho presley       

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่วนข้างหลัง (บริเวณหลังช่วงบน) ขอเป็นชื่อเว็บ ด้วยครับ น่าจะ Ok ครับผม ขอบคุณมากครับ  :089:

แบบอื่นๆ ก็น่าสนใจเช่น ลองเปลี่ยนเป็นเสือเผ่น เสือกระโจนดูครับ

ส่วยเข็มกลัดนั้น เป็นหน้าเสือ แล้วข้างบนเขียนว่า วัดบางพระ ข้างล่างเป็นเว็บไซด์

แล้วลงยาสีน้ำเงินรอบ จะสวยไม่น้อยเลยครับ ลองดูนะครับ ลงยาน้ำเงิน แบบนึง แดงแบบนึง ขอบคุณครับ
   :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2552, 04:51:34 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
ได้แบบที่โอเคแล้วแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยนะครับ ชอบทุกแบบที่เป็นบางพระครับผม :053:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
พี่พูดถึงเสื้อลุคแนว ลุคแบบเท่ๆ ดูทันสมัยนะคะ... ไม่ได้อิงหลักทั่วๆ ไปสักเท่าไหร่นัก

อาจถูกใจคนน้อยมาก....หรือโดนใจวัยรุ่นเต็มเปา อันนี้ไม่อาจคาดเดาได้

แต่ก็นำมาให้ดูเป็นแนวทาง เผื่อให้นักออกแบบจะมีไอเดียเพิ่มในการจัดวางตำแหน่งโลโก้ หรือการดีไซน์ จากภาพนี้ดู....
ส่วนตัวหนังสือ โลโก้ ed hardy ก็ล้อไปตามแบบที่เห็น..มัน ๆ แรงๆ เจ้าค่ะ

ชอบคอกลม เพราะดูลำลองดี แต่งกับยีนส์ก็โก้แล้ว.... ส่วนสีดำ อันนี้แจ่มเลย

• อัฏฐมะ
เสือกระป๋อง  :095:

• อัฏฐมะ
ไอเดียร์เก๋มากครับ แต่ก็ไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ เพราะเสื้อนี้ อาจจะใช้กันในงานไหว้ครูด้วยครับ  :089:

ขอบคุณมากเลยครับ ที่แนะนำไอเดียร์เก๋ๆ ขึ้นมาให้ครับ  :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
น่าจะมีศิษย์บางพระที่'ตีสๆออกแบบเสือกราฟฟิก ตัวโตนิดนึง อยู่บนอกเสื้อด้านซ้ายก็น่าจะเท่ห์นิ๊

• ที่ปรึกษา
เดี๋ยวจะลองทำเป็นเสือกราฟฟิคดูน่ะครับ
ตัวลายไม่อยากทำให้ใหญ่มากเกินไปจะได้ใส่ได้หลายๆ โอกาส
จะลองปรับตามที่พี่น้องแนะนำน่ะครับ เดี๋ยวมาให้ดูใหม่

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มีความคิดเห็นไงติชมได้เลยครับพี่น้อง
จะได้ปรับแบบไปด้วยกัน

เสื้อสวย ดีครับ ดูสุภาพเรียบร้อยดีครับ  สีขาวก็เหมาะสม ดีครับ

ขออีกนิดเดียวเลยครับ  ด้านหลังเสื้อ ปักคำว่า (หรือสกรีน)    www.bp.or.th     ชื่อเวปบอร์ด จะดีมากเลยครับ

แบบว่า  เห็นข้างหลัง ก็รู้แล้วว่ามาจาก เวป วัดบางพระ นั่นละครับ   :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมชอบแนวของพี่ปราณจิตจัง ครับ ....ฝีมือดี ครับ  :053:

• นวมะ
พี่นำมาให้ดูเป็นแนวทาง เพื่อนำไปปรับแต่งนะค่ะ ไม่ได้ให้เอาตามนี้... ตามนี้ดูจะแรงไป วัยรุ่นไทย (ทั่วไป) ไม่รับค่ะ... ดีไซน์เสือเปนกราฟฟิค เสื้อจะดูลุคเรียเท่ทันสมัยนะคะ คุณปราณจิต ลองอีกตั้ง

• อัฏฐมะ
เสื้อแบบเดิมดูดีแล้วครับ ขาดแค่ ชื่อเว็บตรงหลังท่อนบน ครับ

แต่คำว่า วัดบางพระ ข้างหน้า จากเสือเหลียวเป็นเสือเผ่น อยู่บนคำว่า วัดบางพระ ล่ะกันครับ  :016:

• ที่ปรึกษา
เสื้อผมเพิ่มชื่อ Web ด้านหลังให้แล้ว แต่ยังไม่ได้เอารูปมาลง
ลองมาดูแบบที่จะปักลงอกเสื้อก่อนครับลองช่วยกันเลือกดู ผมไม่แน่ใจว่าท่านโจรจะปักภาพสีเดียว
หรือ 2-3 สี เพราะราคาค่าปักน่าจะต่างกัน

เข็มกลัดครับแบบที่ท่านโจรแนะนำ เสือตัวนี้หน้าดุหน่อย มีแบบกลม กับแบบลอยตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยครับพี่ปราณจิต ..... และเค่ยมาลงความคิดเห็นกันอีกที ครับ  แบบนี้สวยดีครับ  :015:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วแต่พวกท่านพี่ๆพิจารณาเลยครับ ผมยังไงก็ได้ครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• อัฏฐมะ
ผมเห็นสวยตามรูปที่ชี้ครับ พี่น้องว่าอย่างไรครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อย่างไรก็ได้ครับ  :002:

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
ผมเลือกเข็มกลัดลายเดียวกับคุณโจรสลัดครับ :016:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขออนุญาตฝากข้อสังเกตุสักเล็กน้อยครับ...
สมัยเรียนผมเคยติดเข็มกลัดที่เสื้อครับ...
เวลาผมจะถอดออก เสื้อตัวเก่งผมเป็นรูเบ้อเริ่มเลย อิอิอิ...
เสือดายแทบแย่ครับ ผมว่าเข็มกลัดที่จะทำควรจะมีขนาดที่เล็กกระทัดรัด...
เพื่อจะได้ไม่ไปรั้งเสื้อจนเป็นรูคับ...
โลโก้ที่กลมๆทำเป็นอาร์มไว้ติดแขนเสื้อก็ไม่เลวนะครับ...
ส่วนแบบลอยตัวทำเป็นสร้อย(ห้อยไว้นอกเสื้อ)++ไม่รู้จะเอ้าท์ไปหรือเปล่า++...
รบกวนแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ...{^_^}...

• อัฏฐมะ
ขออนุญาตฝากข้อสังเกตุสักเล็กน้อยครับ...
สมัยเรียนผมเคยติดเข็มกลัดที่เสื้อครับ...
เวลาผมจะถอดออก เสื้อตัวเก่งผมเป็นรูเบ้อเริ่มเลย อิอิอิ...
เสือดายแทบแย่ครับ ผมว่าเข็มกลัดที่จะทำควรจะมีขนาดที่เล็กกระทัดรัด...
เพื่อจะได้ไม่ไปรั้งเสื้อจนเป็นรูคับ...
โลโก้ที่กลมๆทำเป็นอาร์มไว้ติดแขนเสื้อก็ไม่เลวนะครับ...
ส่วนแบบลอยตัวทำเป็นสร้อย(ห้อยไว้นอกเสื้อ)++ไม่รู้จะเอ้าท์ไปหรือเปล่า++...
รบกวนแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ...{^_^}...

ถูกต้องครับ เข็มเราทำไม่ใหญ่มาก เท่าเหรียญ 10 บาทไทย ครับ

สร้อยนั้น ไว้แขวนพระ ดีแล้วครับ  :095: ขอบคุณมากครับผม ...  :089:

• ที่ปรึกษา
ขอสรุปรอบแบบรอบแรกก่อนน่ะครับ
เสื้อตามท่านโจรสลัดครับ ดูๆไป โลโก้เสือเหมือนเหล้าดองยายี่ห้อหนึ่งน่ะครับ (คิดมากไปป่าวหว่า)

แนะนำเรื่องเสื้อนิดน่ะครับ
1.ตัวโลโก้ กับชื่อ Web ด้านหลัง ถ้าปักงานดีกว่าทนกว่าแต่ราคาต่อตัวแพงกว่าการสกรีน
2.แบบเสื้อถ้าตามนี้อาจต้องทำลายบนผ้าใหม่เพื่อตัดเสื้อราคาอาจโดนบวกครับ อีกทางเลือกคือเลือกแบบที่ร้านเขามี
   แต่เอาสีขาว งานได้ไวและราคาอาจถูกลงเพราะไม่ต้องทำแบบใหม่
3. Size ครับ บางร้านแยก size ชายหญิง เช่น S M L XL XXL ชาย และ S M L XL XXL หญิง
   บางร้าน SS S M L XL XXL รวมเลย ต้องระวังเรื่อง Size เสื้อด้วยน่ะครับเดี๋ยวจะใส่กันไม่ได้

พวงกุญแจแบบเดิม เอกลักษณ์เสือวัดบางพระ ขนาด 1 x 2 นิ้ว

เข็มกลัดตามท่านโจรสลัด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 นิ้ว (เหรียญ 10 บาท) แต่ผมทำ 2 แบบ ลองเลือกดูครับ
1.ลงสีที่พื้น ตัวลายทองเหลือง
2.ตัวพื้นทองเหลือง ลงสีที่ตัวลาย

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แจ๋วครับ
แบบดีๆ สวยๆทั้งนั้น
ขอบคุณคุณปราณจิต และทุกท่าน ที่สละเวลาช่วยทำตัวอย่างครับ   

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผมไม่ค่อยเก่งด้านคอมแต่พอหารูปมาได้ ลองดูครับไม่รู้พอได้มั้งมั้ย

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• อัฏฐมะ
เสื้อดูดีมากครับ เรื่องเข็มกลัดนั้นเปลี่ยนแบบเป็นแบบด้านล่าง เพราะเจอที่สวยกว่า  :095:

แบบล่างนี้นะครับ แต่น่าจะเป็นสีแดง มากกว่าครับ ผมว่าสวยสดมากกว่านะครับ

ขอบคุณคุณ ปราณจิต มากครับ ที่ช่วยออกแบบ และคิดค้น จนเจอได้  :016:

พี่น้องว่าไงครับผม เรื่องเข็มเอาสีไรดีแต่เรื่องเสื้อผมว่า Ok แล้วครับผม

แต่พวงกุญแจ ยังไม่แน่ใจจะได้ทำหรือปล่าว ครับ ต้องลองดูยอดจำนวนอีกทีครับผม  :089:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
สวยสวยทั้งนั้นเลยคร้าบ
เสือที่เสื้ออยากให้เป็นเสือเผ่นแบบของหลวงปู่จังครับเอกลักษ์ชัดเจนรู้ทันทีเลยครับ
แค่ออกความคิดเห็นเฉยๆนะครับ :053:
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• อัฏฐมะ
เสือที่เสื้ออยากให้เป็นเสือเผ่นแบบของหลวงปู่จังครับเอกลักษ์ชัดเจนรู้ทันทีเลยครับ
แค่ออกความคิดเห็นเฉยๆนะครับ :053:

รับทราบครับ ผมก็คิดแบบนั้นครับผม  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอออกความเห็นซักนิดครับ เห็นด้วยนะครับ ทำให้ออกมาดูเป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระครับ เอาแบบว่าเห็นปุ๊ปก็ทราบได้ทันทีว่าเป็นของวัดบางพระครับ  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แบบสวย ๆ ทั้งนั้นเลย ออกแบบเสร็จเมื่อไหร่ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ จะร่วมจองเป็นเจ้าของอย่างแน่นอนค่ะ 08;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• อัฏฐมะ
ถ้าวันอาทิตย์ นี้ไม่มีคนทักท้วง ก็จะออกตามแบบที่ลงไว้ครับ ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ถ้าวันอาทิตย์ นี้ไม่มีคนทักท้วง ก็จะออกตามแบบที่ลงไว้ครับ ขอบคุณครับ  :089:

...เลือกแบบไหน สั่งจองเมื่อไหร่ แจ้งให้ทราบด้วยนะท่าน.... 02;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
รูปนี้ผมชอบมาเลยครับ ในเสือมีเสืออีกหลายตัว  ไม่รู้พี่ปราณจิตว่าไง

ผมแค่อยากช่วยนะครับ แต่ไม่ใช้ก็ไม่เป็นไรครับผม :058:

• ที่ปรึกษา
ถ้าเสือแบบคุณ Hanu-Marn_Neverdie เอามาให้ดูต้องทำเข็มกลัดแบบพลาสติกครับ
ถ้าเป็นเข็มทองเหลืองต้องรายละเอียดภาพน้อยหน่อยและเป็นเส้นคมชัดครับ
ประมาณภาพกราฟฟิคครับถ้าภาพถ่ายจะใช้ทำเข็มกลัดแบบพลาสติกพิมพ์สี
แบบทองเหลือง

แบบพลาสติกพิมพ์สี

ถ้าใครมีรูปลายสักเสือของพ่อเปิ่นเอามาได้ครับเดี๋ยวผมทำเป็นแบบให้

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ทำเป็นเสื้อยืดคอกลมสีขาว แล้วสกรีนรูปยันต์ต่างๆ ก็ได้นะครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• อัฏฐมะ
ทำเป็นเสื้อยืดคอกลมสีขาว แล้วสกรีนรูปยันต์ต่างๆ ก็ได้นะครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:

อ่อ ตอนแรกก็คิดอยู่นะครับ แต่มาคิดดีดี มันเกี่ยวไรกับยันต์ ในเมื่อมันคือ เสื้อที่แสดงถึงเว็บวัดบางพระ ครับ

ให้เป็นของที่ละลึกนะจ้ะ ขอบคุณสำหรับความคิดดีดีเสมอครับ ขอบคุณมากครับผม  :089:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สรุปได้อย่างไรก็ขอบูชา สักชิ้นนะครับ

:017:  :017:  :017:  :017:  :017: