ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าที่คนไปสักมาแล้วไปฟังสวดภาณยักษ์ของจะหาย?  (อ่าน 1835 ครั้ง)

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สำหรับผมว่าไม่จริงอะครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไม่เคยได้ยินครับ  11;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่น่าจะหลุดนะครับ แหะๆ หากเป็นสายพระพุทธคุณไม่ใช่สายพลาย

พิธีการสวดภานยัก เป็นพิธีขับไล่ภูตผีปีศาจ และสิ่งอัปมงคล รวมถึงคุยไสย์สายดำด้วย ครับ

เพราะภาณยัก หมายถึงยักษ์ พูด ครับ หากผีหรือวิญญาณอะไรที่ได้ฟังบทนี้แล้วควรจะออกให้ใวเลย ครับ

หากสนใจศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม พี่สิบทัศ เอามาลงใว้นะครับ ลองอ่านดู ครับ

และส่วนมากยันต์อักขระต่างๆ จะมีความหมายเกี่ยวกับพระทั้งนั้นอะครับ เช่นยันต์พระเจ้า 5 พระองค์  ไม่หลุดหลอก ครับ

ของแบบนี้ไม่ได้เสื่อมหรือหลุดกันง่ายๆหลอก ครับหากไม่มีใครคัด แต่คนคัดต้องเก่งพอสมควร ครับ

ของไม่เสื่อมหลอกครับ ใจคนเสื่อม ของก็จะเสื่อมตามครับ ทำความดีใว้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2552, 10:06:21 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่าเป็นไปได้นะครับผม  :039:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่เคยได้ยินครับสวดภาณยักษ์เค้าไล่พวกสิ่งไม่ดีที่อยู่ในตัวออกครับ
เราสักสายคุณพระ ยังไงก็ยังอยู่คงเดิมครับถ้าไม่ผิดข้อห้ามของครูบาอาจารย์
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
คงไม่หายหรอกครับ...
น่าจะขลังเพิ่มขึ้นซะมากกว่านะ...{^_^}...

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ผมก็เคยไปสวนภาดยักษ์นะครับ
แต่ทุกวันนี้ผมก็คิดว่าของยังอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน :001: :001: :001:

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
 :001: เคยไปสวดค่ะ ไม่น่าจะหลุดนะคะ
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ไม่จริงอ่ารับสวดเพื่อสะเดาะห์เคราะห์ตางหากแค่เอาสิ่งไม่ดีออกจากตัวเท่านั้นปีนึงมีครั้งนึง

ออฟไลน์ gunno

• ทุติยะ
  • **
พุทโธ อัปมาโณ ธัมโม อัปมาโณ สังโฆ อัปมาโณ ไม่เสื่อมหรือหายไปหรอกครับ
เจ้าจงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า......(สมเด็จพระพุฒาจารย์ฯ )

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เกี่ยวกันอย่างแน่นอนเพราะผมไปสวดภาณยักษ์ที่วัดตาก้องจ.นครปฐมเป็นประจำ
ไม่หลุดอย่างแน่นอนครับผม
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา