ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ลองของ
« เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 12:31:05 »
ขาโจ๋หมั่นไส้หนุ่มสักยันต์มีดเสียบดิ้น

ล่าแก๊งโจ่เมืองกรุงเก่าลองเหนียวหนุ่มสักยันต์รับจ้างตอกเสาเข็ม คว้ามีดปอกผลไม้ยาว 5 นิ้ว แทงเข้าหลังเกือบมิดด้าม อาการปางตาย

ก่อนเกิดเหตุ คนเจ็บมารับจ้างทำงานตอกเสาเข็มได้ไม่นาน หลังเสร็จงานผิงไฟจิบเบียร์กับเพื่อนคนงานแก้หนาว

ต่อมามีวัยรุ่นเจ้าถิ่นมานั่งด้วย สอบถามเรื่องยันต์ที่สักไว้เต็มหลัง

แต่คนเจ็บไม่ตอบเลยถูกลองเหนียว แทงจนเกือบมิดด้ามมีด ตร.หาเบาะแสตามล่าคนร้าย

เจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า วัยรุ่นเจ้าถิ่นอาจจะเห็นว่านายสุรสิทธิ์ คนเจ็บสักยันต์อักขระเต็มหลัง

ด้วยความคึกคะนองประกอบกับความหมั่นไส้คนเจ็บ

เลยคิดลองของว่าคนเจ็บหนังเหนียวจริงหรือไม่ จึงใช้มีดแทงจนปักมิดด้ามดังกล่าว

เจ้าหน้าที่จะเร่งสืบสวนหาเบาะแสวัยรุ่นนักเลงกลุ่มนี้

มาดำเนินคดีต่อไป.

ที่มา http://www.dailynews.co.th/web/html/popup_news/Default.aspx?Newsid=188219&Newstype=1&template=1

...ไม่น่าเลย จริงๆ  โชคดีนะที่แค่บาดเจ็บ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2552, 12:38:15 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ตอบ: ลองของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 10:15:09 »
เวรกรรม  :068:
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 11:56:05 »
ทุกอย่างล้วนอนิจจัง ครับ ไม่เที่ยงแท้และแน่นอน
หากหมดบุญ แล้ว ....กรรมมาแรงแซงทางโค้ง อะไรก็ช่วยไม่ได้ ครับ

ขอบคุณพี่อชิตะมากนะครับ

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 04:28:18 »
เฮ้อ เวรกรรม... :071:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 04:53:15 »
เป็นไปได้ครับ 31;

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 07:00:34 »
 :074:เป็นเรื่องที่น่าเศ้รา...หากเป็นไปได้ก็อย่าไปลองของเลยครับ
ขอให้เป็นคนดี   แล้วสิ่งศักดิ์จะคุ้มครองท่าน :090:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 08:06:19 »
กรรมของเวร  :075: เค้าเฉยๆไม่พูดแล้วยังจะเอาเรื่องอีกหนอ คนเรา  :069:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 09:21:38 »
อุทาหร ของคนรุ่นใหม่ ครับ  :016:

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 09:29:05 »
เรื่องลองของเข็ดแล้ว - -
ตอนนี้ช่วยอะไรใครได้ก้อช่วย

เวรกรรมแท้ๆ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 10:24:57 »
ขาโจ๋หมั่นไส้หนุ่มสักยันต์มีดเสียบดิ้น

ล่าแก๊งโจ่เมืองกรุงเก่าลองเหนียวหนุ่มสักยันต์รับจ้างตอกเสาเข็ม คว้ามีดปอกผลไม้ยาว 5 นิ้ว แทงเข้าหลังเกือบมิดด้าม อาการปางตาย

ก่อนเกิดเหตุ คนเจ็บมารับจ้างทำงานตอกเสาเข็มได้ไม่นาน หลังเสร็จงานผิงไฟจิบเบียร์กับเพื่อนคนงานแก้หนาว

ต่อมามีวัยรุ่นเจ้าถิ่นมานั่งด้วย สอบถามเรื่องยันต์ที่สักไว้เต็มหลัง

แต่คนเจ็บไม่ตอบเลยถูกลองเหนียว แทงจนเกือบมิดด้ามมีด ตร.หาเบาะแสตามล่าคนร้าย

เจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า วัยรุ่นเจ้าถิ่นอาจจะเห็นว่านายสุรสิทธิ์ คนเจ็บสักยันต์อักขระเต็มหลัง

ด้วยความคึกคะนองประกอบกับความหมั่นไส้คนเจ็บ

เลยคิดลองของว่าคนเจ็บหนังเหนียวจริงหรือไม่ จึงใช้มีดแทงจนปักมิดด้ามดังกล่าว

เจ้าหน้าที่จะเร่งสืบสวนหาเบาะแสวัยรุ่นนักเลงกลุ่มนี้

มาดำเนินคดีต่อไป.

ที่มา http://www.dailynews.co.th/web/html/popup_news/Default.aspx?Newsid=188219&Newstype=1&template=1

...ไม่น่าเลย จริงๆ  โชคดีนะที่แค่บาดเจ็บ

สุรา เมรยมัชชปมาถัตถานา เวรมนีสิกขาปทังสมาทิยามิ ไม่ใช่ว่านั่งกินเบียร์แล้วโอ้อวดหรือ สติขาด แล้วของจริงต้องนิ่งเป็นใบ้ ห้ามท้า ห้ามลอง ห้ามโอ้อวด นี่แหละครับประสบการณ์ของคนรุ่นใหม่ อย่างท่านโจรว่า :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 05:45:30 »
ไม่หน้าเลยครับพี่น้อง...เวรกรรมจริงๆ.... :049:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 06:38:42 »
ขอความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนะครับ

ผมคิดว่า การที่เราสักเพราะความศรัทธาใช่ใหม่ครับ ไม่ได้สักเพราะเท่หรือโชว์

ก็น่าคิดนะครับ หากคนในข่าวไม่โชว์ซะอย่าง หรือตอบว่าผมไม่เหนียวครับ

คงไม่โดนนะครับผมว่า

ก็เป็นอุทาหรสอนใจและกัน ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 06:57:51 »
ผมคิดว่าชายคนนี้ อาจจะไปสักมาแล้ว แต่ไม่รักษาให้ดีทำผิดข้อห้ามบ่อย
ของอาจเสื่อมลงก็ได้ครับ คงเหลือแค่หมึกติดหลังเท่านั้นเองครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 01:40:31 »
พูดยากครับ กรรมใครกรรมมันนะ...
บางคนไม้จิ้มฟันทิ่มเหงือกยังตายเลยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 05:10:04 »
ของมีคม ก็เป็นธรรมดา ก็ย่อมทะลุผิวหนังได้ เมื่อถูกแทง ถูกฟัน เป็นไปตามวาระวิบากกรรม
แล้วก็ชอบกันจัง พวกชอบโชว์ลายยันต์ เวลาดื่มเหล้า ชอบถอดเสื้อโชว์เนี้ยะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 05:18:51 »
เห่อ เวรกรรมจริงๆครับงานนี้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 10:07:46 »
นั่งกินเบียร์จะเหนียวได้ยังไง เวรกรรมจริงๆๆ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 05:43:46 »
เป็นเรื่องของวิบากกรรม   กรรมส่งผลเต็มที่ เต็มกำลัง บวกกับขณะนั้นศีลของผู้ตายไม่บริสุทธิ์ด้วยครับ 

ดังพุทธพจน์ที่ว่า

สีเลนะ สุคติง ยันติ    บุคคลใดพึงรักษาศีล ย่อมมีสุคติเป็นที่ไป

สีเลนะ โภคสัมปทา   บุคคลใดพึงรักษาศีล ย่อมมีโภคทรัพย์สมบัติ

สีเลนะ นิพพุติง ยันติ   บุคคลใดพึงรักษาศีล  ย่อมไปสู่มรรค ผล นิพพาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 05:44:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา