ผู้เขียน หัวข้อ: มีงานบุญมาบอก  (อ่าน 1578 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
มีงานบุญมาบอก
« เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 08:21:30 »
 :090:ขอเรียนเชิญเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน   เข้าร่วมงานพิธีตัดกรรมและไหว้ครู รับขันธ์ เสริมพลังเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตและครอบครัว.ณ .วัดภูเงิน ต.พระเพลิง อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว   โดย หลวงพ่อแวว   รวิวณุโณ   ระหว่างวันที่   27ก.พ.-1 มี.ค.2552 นี้  เพราะกำลังก่อสร้างพระอุโบสถ์หลังแรกของตำบลนี้ครับ ใครว่างก็ขอเรียนเชิญนะครับ :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีงานบุญมาบอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 09:22:38 »
ไกลคงไม่ได้ไปอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ  :089:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 02:18:26 »
ขอบคุณมากครับ     สิ่งดีๆร่วมด้วยช่วยกันครับ

-----------------------------------

กราบพระที่บ้าน แล้วทำตัวให้ท่านสบายใจมั่ง   ผมพึ่งโดนหลวงพ่อทักมาครับ  T.T  เตมๆ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 08:55:52 »
เป็นงานบุญที่น่าอนุโมทนาครับ  ใครมีโอกาสไปร่วมงาน ร่วมบุญได้ น่าไปครับ 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 04:53:53 »
ที่วัดป่าศรีมหาโพธิ์วิปัสสนาราม ตัดกรรมทุกวัน ตัดทุกเวลา ตัดไม่บันยะบันยัง ตัดแหลก ไม่ต้องรับขันธ์ครู ใช้ธรรม กรรมฐานเปิดโลก ตัดกรรม อธิฐานตาย(มรณานุสสติ) นอนโลงศพ ครบคอร์ท 4 ชั่วโมง บังสกุลตาย บังสกุลเป็น :095: :095: :095: