ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ อยากทราบว่า เหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ลพ เงิน  (อ่าน 12228 ครั้ง)

ออฟไลน์ sozoo2529

• ทุติยะ
  • **
เหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ปี06 หลวงพ่อเงิน

มีกี่พิมพ์ กันหรอครับ เพราะบางทีผมเห็น บางองค์ ไม่เหมือนกัน

หรือว่า เป็นพิมพ์นิยม กับ ไม่ค่อยนิยม

รบกวน พี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ  เพราะว่าผม พึ่งหัดสะสม ครับ

มีรูปครับ ลองพิจารณา เต็มที่เลยครับ

อีก 1 พิมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหอๆๆ........ รอพี่เก่ง สิบทัศ สายตรงมาตอบให้นะครับ ใจเย็นๆ ครับ

เป็นกำลังใจให้ ครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากครับ ที่มาแวะชม

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญล่าง ไม่น่าจะทัน หลวงพ่อเงินนะครับ
หรือ อาจจะเก๊ไปเลย ก็ได้อ่ะครับ

เหรียญบน ดูดีครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
รอพี่เค้าก่อนนะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านครับ  :050:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญจิ๊กโก๋เล็ก หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เหรียญบนดูดีเลยทีเดียวครับ มีเปอร์เซ็นต์ดีสูงมากครับ   :058: ส่วนเหรียญล่างไม่มีในสารบบครับ ทำปลอมกันมานานแล้วครับ   :001:

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ พี่ สิบทัศน์และทุกๆท่าน มากครับ กระจ่างเลย ครับ :075:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
TT-TT ของผมก็มีนะ แต่เหมือนเหรียญล่าง คาดว่าไม่รอดครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เหรียญจิ๊โก๋หลวงพ่อเงินเป็นเหรียญที่ปลอมได้เนียนมากเพราะการทำปลอมใช้วิธีเเกะบล๊อกขึ้นมาใหม่ ไม่ใช่การถอดแบบจากเหรียญเดิมซึ่งเราอาจจะดูที่จุดตำหนิต่างๆได้ต้องระวังให้ดีครับ..