ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกอมกุมารทอง รุ่น มหามงคล ๗๙ หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 6845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

แท้ไหมครับ   ขอบคุณครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• สัตตมะ
  • **
....นอนไม่หลับบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 07:40:02 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวย และ แท้แน่นอนครับ พิมพ์นี้เรียกว่า กุมารรับทรัพย์

ถ้าเป็นพิมพ์ กุมารอุ้มทรัพย์ กุมารทองจะก้มหน้าลงนิดนึงครับ

ตอกโค๊ตหมายเลข และโค๊ตยันต์เฑาะ ครับ สวยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยครับ กุมารเล่นยิมฯ 55

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เป็นกุมารทอง ที่ออกเป็นทางการ(มีโบว์ชัวร์) รุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อเปิ่น ท่านเสกอธิฐานจิต :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 02:48:05 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :054:  สวยครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
  กุมารรับทรัพย์เงยหน้า สีแดง กุมารอุ้มทรัพย์ก้มหน้า สีเขียว

ขนาดบูชาปิดทองแท้ พร้อมฐานเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2552, 12:50:39 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมเคยมีน้องรับทรัพย์ครับ...

..แต่โดนยึดเข้าสังกัดคุณเปรี้ยวปี๊ดไปแล้ว... 05;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ลองไปหาที่วัดนก อาจจะพอมีเหลือ 100 บาท และก็มีองค์ใหญ่ 3 นิ้ว ขนาดบูชา ราคาตามการเปลี่ยนแปลงของกาลเวลา และสังคม :002:

• สัตตมะ
  • **
ต้องยอมว่ากุมารที่ทันหลวงพ่อเปิ่นเสก ซนไม่ใช่น้อย

เจ้าอ้วนลูกรักของพ่อ

ใต้ฐานอุดผงพราย ที่พลีมาอย่างถูกต้อง ปลอดภัยไร้กังวล :016:

• สัตตมะ
  • **
ลองไปหาที่วัดนก อาจจะพอมีเหลือ 100 บาท และก็มีองค์ใหญ่ 3 นิ้ว ขนาดบูชา ราคาตามการเปลี่ยนแปลงของกาลเวลา และสังคม :002:

ที่วัดนกยังมีอยู่ครับ หนึ่งร้อยเหมือนเดิม พึ่งสอบถามทางวัดมาครับ ส่วนองค์ใหญ่ไม่แน่ใจ 

ท่านใดสนใจลองติดต่อวัดนกได้ครับ  02-4107849 02-4107755

ตอนนี้ทางวัดกำลังสร้างพระวิหารอยู่ด้วย     :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
วัดนกยังเหลืออยู่เยอะพอสมควรครับ
เป็นลังเลย หุๆ
ผมก็เช่าเค้ามาจากวัดนกเหมือนกัน :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
อยากได้จัง ขอแผนที่ไปวัดนกหน่อยครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ far_look

• ทุติยะ
  • **
อยากได้จัง
แต่ไปที่วัดนกยังไงเหรอคับถ้าไปจากอนุสาวรีย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2552, 07:21:27 โดย far_look »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขึ้นสาย 80 ที่สนามหลวง..รถจะวิ่งข้ามสะพานพระปิ่นเกล้ามาฝั่งโรงบาลศิริราช แล้วมองฝั่งขวามือไว้ ซอยจรัลสนิทวงศ์เลขคี่จะอยุ่ฝั่งขวามือ

..ถึงแยกไฟแดง จรัลสนิทวงศ์ 13 (ซอยพาณิชยาการธนบุรี) ลงรถเมล์ข้ามฝั่งมาขึ้นรถสองแถว ลงปากซอยวัดนก (ซอยเดียวกับพาณิชธนและวัดบางแวก)

.. เดินเข้าไปในซอย ก็ถึงแล้วครับ... 36;

ออฟไลน์ far_look

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากครับ

• สัตตมะ
  • **
วัดนกมีบริการ ems คับโทรสอบถามดู02-4107849 02-4107755
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2552, 12:32:50 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
นิดนึงครับ  หากเช่าทางไปรษณีย์ต้องจ่ายเป็นธนาณัติอย่างเดียวนะ  แล้วเขียนข้อมูลลงในกระดาษให้ละเอียดว่าจะบูชาไรมั่ง

พี่ที่รับสายคุยดีครับ  ของผมเดี๋ยวได้ลูกๆมาวันพุธนี่ละ :095:

ขอบคุณท่านโจรที่บอกข้อมูลลูกอมกุมารทองแก่ผมครับ :053:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สวยครับ กุมารเล่นยิมฯ 55
:004:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
น่าสนใจมากเลยค่ะ

แล้วก้อ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนนะคะ

ที่ลงข้อมูลไว้ไห้

เอ่อ

แต่อยากรุ้ว่า

ถ้าเราสั่งทางems

แล้วถ้าเราได้มา

เราต้องทำไงต่ออ่ะคะ

ถึงจะถูกต้อง :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• สัตตมะ
  • **
น่าสนใจมากเลยค่ะ

แล้วก้อ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนนะคะ

ที่ลงข้อมูลไว้ไห้

เอ่อ

แต่อยากรุ้ว่า

ถ้าเราสั่งทางems

แล้วถ้าเราได้มา

เราต้องทำไงต่ออ่ะคะ

ถึงจะถูกต้อง :054:

ถวายน้ำแดงกับขนม จุดธูปบอกกุมาร

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ลูกอมกุมารทอง รุ่น มหามงคล ๗๙ หลวงพ่&
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 03:51:39 »
คาถาลูกอมกุมารหลวงพ่อเปิ่นครับ  

นะโม3จบ กุมาโรมามะมะ   เอหิจิตตัง    ปิยังมะมะ   โสกุมาโร   นะโมพุทธายะ

ผมถามพี่ที่วัดเขาบอกสวดก็ได้ไม่ก็ได้  แล้วแต่    :057:

นี้เป็นคาถาปลุกและเรียกเค้ากินข้าวครับ (คาถาของลพ.จง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา)

จัตตุระภูตานัง               อะหังวายัง

อมมาหาระ                          กุมาริง กุมารทอง

มารับโภชนา                       อาคัจฉาหิ

ติวัตตับโพ                           อาคัจฉัยยะ มาลูกมา

สำหรับข้อมูลเบื้องต้นเกี่ยวกับกุมารทองต่างๆสามารถเข้าไปดูที่เว็ปเหล่านี้ได้ครับ

http://gumaro.is.in.th/?

http://www.XXXXX.com/board/board.php?user=gumaro   :005:

ลิงค์เวป ดังกล่าวมีเนื้อหาเกี่ยวกับการซื้อชายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคล

ขอให้โชคดีมีความสุขกับลูกๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 06:33:59 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับที่ให้ข้อมูลจะรีบไปรับมาเลี้ยงสัก2ตน 31; 31; 31;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เมื่อวัน เสาร์ที่ 31 มค52 ผมไปเช่ามาแว้วครับของมีอยู่น้อยเต็มที่ เว้วครับ รีบๆไปเช่านะครับก่อนของจะหมดนะครับพี่น้องขอบอก 31; 31;

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
บางครั้ง วัดบางพระ นำมาวางบนตู้ข้างเขี้ยว งา แกะ องค์ละ 300 บาท