ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันกับหมึกความขลังจะแตกต่างไหมครับ  (อ่าน 13271 ครั้ง)

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **
ผมไม่เคยเห็นคนสักน้ำมันของขึ้นเลย หรืออาจมีแต่ผมไม่เคย 55

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่ต่างนะครับ จะน้ำมันหรือหมึกก็ขลังเหมือนกัน อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า ครับ :002:

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขลัง ต่างกันหรือเปล่าไม่รู้ แต่
แต่สักน้ำมัน ถอดเสื้อดื่มสุราเมรัย ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเป็นอะไร
แต่สักหมึก  ถอดเสื้อดื่มสุราเมรัย ส่วนเท่าที่พอรู้ จะโดนของมีคม หรือ มีแรง สัมผัสร่างกาย ส่วนผลลัพท์ไม่รู้ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขลัง ต่างกันหรือเปล่าไม่รู้ แต่
แต่สักน้ำมัน ถอดเสื้อดื่มสุราเมรัย ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเป็นอะไร
แต่สักหมึก  ถอดเสื้อดื่มสุราเมรัย ส่วนเท่าที่พอรู้ จะโดนของมีคม หรือ มีแรง สัมผัสร่างกาย ส่วนผลลัพท์ไม่รู้ :095: :095: :095:

55+ จริงอย่างแรงเลยครับพี่  ตามนั้นครับ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เอ..ผมว่า ขลังเหมือนกันหมดนะจะเป็นน้ำมัน หรือ หมึก..... :075:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
หะหะ

โดนตืบหรอพี่สายัน
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมว่า มีความขลังเท่ากัน ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ความขลังระหว่างสักหมึกกับสักน้ำมันไม่น่าแตกต่างกันนะครับ เรื่องของขึ้นก็มีครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หมึกน้ำมัน ก็คล้ายๆ กันแหละครับ ต่างกันไม่มากเท่าไหร่

ต่างกันตรงที่ สะกดไม่เหมือนกัน และ น้ำมันหลังจากการสักช่วงหนึ่งจะมองไม่เห็น หมึกมองเห็นตลอด

พุทธคุณไม่หนีกันครับ การสักหมึกนั้นต้องคิดดีดีก่อนนะครับ งานราชการหลายๆ แห่งบ้างก็ไม่รับ

แต่บ้างก็รับ เพราะไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ ลองคิดดูครับผม ส่วนอาการของขึ้นนั้น ขอเว้นไว้ ณ ที่นี้ครับผม  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หมึกกับน้ำมันพุทธคุณเท่ากันแน่นอนครับ
ส่วนเรือ่งของขึ้น ผมเห็นหลายคนตัวเกลี้ยงๆนี่แหละ
โดดเป็นลิงคนจับสี่ห้าคนยังเอาแทบไม่อยู่
ของขึ้นหรือไม่ มันไม่อยู่ที่หมึกหรือน้ำมันหรอกครับ
มันอยู่ที่ใจศรัทธามากกว่า :092:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สักน้ำมันก็ขึ้นครับ...
เคยเห็น "คาเข็ม" เลย...
แต่ไม่บอกว่ากุฏิไหนครับ...
ปล.ขึ้นจริงหรือเปล่า อันนี้ก็ขอละไว้เช่นกันครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ขลัง + ขึ้น เหมือนกันทุกอย่าง ฟันธง
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเหมือนกันนะครับ
ผมเคยเห็นคนที่สักน้ำมันขึ้นเป็นเสือมาแล้วครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

รบด้วยช่วนกันการันตีว่าพุทธคุณไม่ต่างกัน

ตัวผมเองก็สักน้ำมัน

อยากสักหมึกใจจะขาด

แต่ด้วยแม่(ของลูก)มิอนุญาต

เลยอดไปตามระเบียบ

[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ปล.ขึ้นจริงหรือเปล่า อันนี้ก็ขอละไว้เช่นกันครับ ...{^_^}...
ผมเคยเห็นคนที่สักน้ำมันขึ้นเป็นเสือมาแล้วครับ

สักเสือ (น้ำมัน)  ขึ้นคาเข็มทำไมจะไม่มี.... แว๊บๆ ที่....กุฎิ หลวงพี่ญา..

ซอฟท์ ซอฟท์..ของแท้
:008:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สักน้ำมันหรือสักหมึก ในเรื่องความขลัง(อานุภาพของยันต์และอาคม) เหมือนกันทุกประการละครับ  ยืนยันอีก ๑ เสียง

คนที่สักน้ำมันขึ้นก็มีเยอะไป คนสักหมึกไม่ขึ้นก็มีไม่ใช่น้อย 

การขึ้นหรือไม่ขึ้นไม่ได้เป็นเครื่องวัดความขลัง  ไม่ขึ้นอ่ะดีกว่าครับ ไม่เสียลุค ตัวเองดี  555+

ส่วนการเลือกหมึกหรือน้ำมัน คงเป็นความชอบส่วนบุคคคล 

คนเราึให้นึกถึงพระพุทธเจ้าแล้วกราบไหว้  นักถึงพ่อแม่แล้วปลื้มใจก็ทำได้ แต่ถ้ามีพระพุทธรูปหรือรูปคุณพ่อคุณแม่ก็สร้างความยึดมั่นได้ดียิ่งขึ้น

บางคนอาจเลือกน้ำมันเพราะหน้าที่การงานหรือชอบเนื้อตัวสะอาด 

แต่หลายท่านก็ต้องการเห็นรอยสัก เพื่อความภูิมิใจ สร้างศรัทธาความเชื่อมั่นและต้องย้ำให้ทำความดีไปในอีกรูปแบบ

น้ำมันก็เนียนดีครับ หมึกก้อสวยงาม แล้วแต่ชอบครับ  ขลังเท่ากันทุกประการ  ถ้าทำดี ระลึกถึงคำครูและครูบาอาจารย์  ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

สักเสือ (น้ำมัน)  ขึ้นคาเข็มทำไมจะไม่มี.... แว๊บๆ ที่....กุฎิ หลวงพี่ญา..

คุ้นๆอยู่นะครับ  :005:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
จะเป็นหมึกหรือน้ำมันความขลังหรือพุทธคุณอยุ่ที่จิตใจและความแน่วแน่ยึดมั่นถือมั่นในครูบาอาจารย์และตั้งมั่นในคุณความดี
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

คุ้นๆอยู่นะครับ  :005:

เป็นผู้หญิงอ่ะป่าวคะ น้องสิบทัศน์... :009:

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ความขลังอยู่ที่ใจครับ อิๆใช้ได้ผล ลำรึก ถึง ครูบาอาจารย์ ที่ ถ่ายทอด การสัก คาถาอาคมให้ครับ รับลองได้ผล เห็นชัวร์

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ของดีอยู่ที่ใจ   ของใช้อยู่ใก้ลตัว   จะดี ขลัง มากอานุภาพ   ก็ขึ้นอยู่ที่ตัวเราครับ :090: