ผู้เขียน หัวข้อ: การใส่พระเครื่องเข้าห้องน้ำ .....  (อ่าน 20560 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
เห็นพ่อจะไม่ใส่เข้าไปเลย (ถอดวางหรือแขวนไว้ก่อนเวลาอาบน้ำหรือถ่ายหนัก)
... แหม ที่บ้านก็พอทำได้ แต่เวลาไปทำงาน จะถอด ก็ไม่รู้จะไว้ไหนครับ (กลัวหาย)

วานผู้รู้ไขข้อข้องใจหน่อยครับ ทำอย่างไรกันบ้าง ??  :062:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: การใส่พระเครื่องเข้าห้องน้ำ .....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 12:53:56 »
ท่านคงถือว่า การเข้าไปอาบน้ำหรือทำธุระในนั้นเป็นการชำระสิ่งสกปรก ไม่ควรนำสิ่งที่เป็นมงคลหรือสิ่งที่เราเคารพและนับถือเข้าไปด้วย...
"ถ้าทำได้ก็ดีนะครับผมว่า" แต่สำหรับผมส่วนตัวก็ไม่ได้ซีเรียสกับเรื่องนี้เท่าใดนักครับ ถือว่าทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ ถ้าทำแล้วสะบายใจ...
และไม่เป็นภาระในการใช้ชีวิตประจำวัน "ปฏิบัติได้ก็จะดีไม่น้อยที่เดียวครับ"นับถือครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: การใส่พระเครื่องเข้าห้องน้ำ .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 01:56:30 »
ผมใส่ใว้ตลอดครับ เวลาออกจากบ้าน  จะถอดก็ต่อเมื่อ จะนอน รึอาบน้ำนั่นละครับ รึไม่ก็อยู่ในบ้าน ไม่ใด้ไปไหน

เวลาไปข้างนอกบ้าน เข้าห้องน้ำที่ไหน ก็ไม่เคยถอดเลยครับ 

ของแบบนี้ อยู่ที่ความเชื่อของแต่ละบุคคล จริงๆครับ

บางทีไปต่างจังหวัด ขนาดนอน ยังไม่ถอดออกจากคอเลยครับ  ใส่ใว้ แล้วสบายใจกว่ากันเยอะเลย :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 03:20:17 »
ไปทำงานอยู่นอกบ้านก็ใส่ตลอดอุ่นใจดี พออยู่บ้านก็ถอดครับท่าน 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 09:24:41 »
ลองคิดดูว่าถ้าเราไปเที่ยวห้างหรือไปเที่ยวที่อื่นที่ไม่ใช่บ้านเรา
แล้วเราถอดพระแขวนไว้หน้าห้องน้ำ แล้วไปเข้าห้องน้ำ
พอออกมาจะเกิดอะไรขึ้นครับ
หุๆ พระหายแน่นอน :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 09:25:30 »
ผมถอดแค่ตอนนอน กับอาบน้ำ เท่านั้น ครับ ....อย่าคิดมาก ศรัทธาอยู่ที่ใจ คิดสิ่งที่ดีๆใว้

หากถอดบ่อยๆ ระวังจาหายเอานะครับ  :004:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 11:55:44 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ค่อยสบายใจหน่อย   :077:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 04:48:51 »
ผมว่าห้องน้ำนี่ไม่ค่อยน่ากลัวเท่ากับสถานเริงรมย์(ซ่อง)
หรอกครับ ห้องน้ำไม่ถอดพระท่านก็ไม่เสื่อม แต่ซ่องนี่
ต่อให้ของดีแค่ไหน ก็ไม่เหลือครับ ยกเว้นสายพรายหรือ
เครื่องรางบางอย่างที่เน้นไปทางกามารมณ์ครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 05:27:13 »
ผมว่า ของแบบนี้อยู่ที่ใจ ส่วนความเชื่อเรื่องถอดพระเข้าห้องน้ำ

อาจจะมีเพราะมีคนสอนไว้ จึงเชื่อแบบนั้น หลายพื้นที่ หลายภาค

มีความเชื่อแตกต่างกันไป ตามจังหวัดนั้นๆ ไม่เหมือนกันทุกอย่าง

ผมว่า เอาตามสบายใจ น่าจะดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 11:14:09 »
ของผมนะครับ ถ่ายเบาก็ไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ่ายหนักผมจะอาราธนาออกทุกครั้งไป ส่วนมากผมอยู่แต่บ้านหน่ะครับเลยไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่  :075:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ม.ค. 2552, 02:22:07 »
เรียบง่ายครับสำหรับประเด็นนี้

อยู่บ้านควรถอด (ปกติคงไม่ค่อยมีใครแขวนพระตอนวันหยุดอยู่้บ้าน)

นอกบ้านไม่มีัปัญหาครับ..แขวนได้ใสได้ตลอดครับ เราไม่ได้ลบหลู่พระท่านอยู่ที่คอสูงแล้ว ใจก็สูงตามแล้ว เพราะเราคิดถึงท่านตลอดเวลา

กลับดีเสียอีกที่ใจเราระลึกถึงพระ  สบายใจได้ครับ ชิลๆ

ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 12:24:42 »
ขอฝากไว้อ่านเล่นๆนะครับ

ผมเคยบวชสามเณรที่วัดป่าแห่งหนึ่ง เคยฟังพระธรรมเทศนาทางเทปของหลวงตามหาบัว  ลูกศิษย์หลวงปู่มั่นท่านบอกว่า พระก็ขี้ เยี่ยวได้  ฟังแล้วโดนใจครับ(ขออนุญาตพูดตามท่านนะครับ)

เคยฟังพระธรรมเทศนาของพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร) วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ  ท่านสอนเรื่องการปฏิบัติทำภาวนา  การทำสมถวิปัสนา ท่านเทศน์ "ว่านั่ง เดิน ยืน นอน ขี้ เยี่ยวก็ทำได้"   (ท่านเทศน์ไว้เมื่อประมาณปีพ.ศ 2490 กว่าๆครับ)

แต่สำหรับผมไม่ใส่ขณะมีเพศสัมพันธ์อย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 12:25:42 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:53:28 »
ถ้าหากมีเพสสัมพันธ์บ่อยก็ต้องถอดพระบอยดิ  :004: ไม่ถอดบ้างได้ป่าว ไม่ได้ลบหลู่ ถ้าหากสร้อยมันตะขอแข็งแรงหรือสร้อยที่ใส่อาจจะสั้น ถอดยาก หรืออีกหลายกรณี ที่ไม่สามารถถอดได้ ควรทำเช่นไร จะบาปมาหรือไม่ ยกเว้นไปการไปสถานบริการนะ ควรจะถอดล่ะดีสุด

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 10:26:12 »
 :067: ใช้คำว่า ทั่วไปไม่นิยมแขวนพระหลับนอนนะครับ ถึงแขวนเวลาทำกิจกรรมเข้าจังหวะก็เป็น ช่วงเวลาที่สมควรถอดพระออกจากคอก่อนครับ

ไม่ได้ลบหลู่ คำนี้ได้ยินบ่อยครับ  น่ารักดี

ได้เคยถาม ผู้มากประสบการณ์ เรื่องเหนียวๆ และมหาอุด ว่า "เวลาไหนที่น้าว่าอันตรายที่สุด  ที่จะพลาด"

คำตอบว่า "เวลานอนกับเมียซิ อันตรายที่สุด เวลานั้นไม่มีอะไรคุ้มตัวเราได้ นอกจากสติ"

น้อมรับมาเป็นความรู้และคิดตามเช่นกันครับ

ไม่ยากครับ ลองทำดู ถึงแม้การหลับนอนกันจะเป็นกรรมแบบกลางๆ ก็ตาม

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 03:35:06 »
:067: ใช้คำว่า ทั่วไปไม่นิยมแขวนพระหลับนอนนะครับ ถึงแขวนเวลาทำกิจกรรมเข้าจังหวะก็เป็น ช่วงเวลาที่สมควรถอดพระออกจากคอก่อนครับ

ไม่ได้ลบหลู่ คำนี้ได้ยินบ่อยครับ  น่ารักดี

ได้เคยถาม ผู้มากประสบการณ์ เรื่องเหนียวๆ และมหาอุด ว่า "เวลาไหนที่น้าว่าอันตรายที่สุด  ที่จะพลาด"

คำตอบว่า "เวลานอนกับเมียซิ อันตรายที่สุด เวลานั้นไม่มีอะไรคุ้มตัวเราได้ นอกจากสติ"

น้อมรับมาเป็นความรู้และคิดตามเช่นกันครับ

ไม่ยากครับ ลองทำดู ถึงแม้การหลับนอนกันจะเป็นกรรมแบบกลางๆ ก็ตาม

การหลับนอนกันเป็นกรรมด้วยหร๋อ ว้า!.............ทำไมถึงเป็นกรรม
ไม่อยากมีกรรมมากมายเลย แต่เรื่องนี้คงยอมค่ะ 18; 30;

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 07:43:56 »

การหลับนอนกันเป็นกรรมด้วยหร๋อ ว้า!.............ทำไมถึงเป็นกรรม
ไม่อยากมีกรรมมากมายเลย แต่เรื่องนี้คงยอมค่ะ 18; 30;

นอนเฉยๆคงไม่เป็นกรรม เพราะ กรรมอาจหมายถึงผู้ กระทำ :040:หรือผู้ถูก กระทำ :080: แล้วพี่ INLOVE ถูกกระทำหรือเป็นฝ่ายกระทำครับ
 37;

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 07:54:45 »

คุณ INLOVE ต้องทำความเข้าใจคำว่า "กรรม" กันก่อนนะครับ  กรรม  คือ การกระทำ  เป็นคำกลางๆ หรือ กริยาในรูปประโยคทางภาษา

กรรม แบบง่ายๆ มี ๓  คือ

กุศลกรรม กรรมฝ่ายดี หรือการกระทำดี ทางกาย วาจา ใจ เช่น ไหว้พ่อแม่ ครูบาอาจารย์  ให้ทาน มีน้ำใจ คิดดีกับผู้อื่นและตนเอง

อกุศลกรรม  กรรมฝ่ายชั่ว  การกระำทำชั่วทางกาย วาจา ใจ  ตัวอย่างคงพอนึกภาพออก 

อัพยากตกรรม  กรรมกลางๆ ไม่ดีไม่ชั่ว เช่น ทานข้าว อาบน้ำ แปรงฟัน นอนหลับ 

ความจริงถ้าถือธรรมะ สุดโต่ง การหลับนอนกับคนรัก ผู้รู้อาจจะว่า ไม่ดีงามเท่าไร

แต่ผมจัดเข้าไปในเรื่องธรรมดาขอคนเราไง จัดเป็นกรรมกลางๆ ถ้าไม่ได้ไปผิดลูกเขาหรือเมียใคร เข้า

ที่คุณ INLOVE รำพึงว่า ทำไมต้องเป็นกรรม ทุกอย่างที่ทำเป็นกรรมหมดละครับ  แต่ต้องเข้าใจว่า กรรมไม่ใชเรื่องไ่ม่ดี

กรรมชั่วเท่านั้นคือเรื่องไม่ดี  ครับ

ตามนั้นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 07:59:12 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:25:20 »
เราพูดกันภาษาคนธรรมดา
ทุกเรื่องทุกอย่างรักษาศีลทำความดี
ก็เพียงพอที่สุดแล้ว
ทำความดีเยอะๆให้ใส่พระเข้าห้องน้ำ
ให้ผู้หญิงขึ้นคร่อม
ชีวิตก็รอดจากภยันอันตรายมาได้ทุกที
ของอย่างนี้อยู่ที่ใจมากกว่าครับผม
จริงๆคอนเฟริ์มแอนด์ฟันธงเลย55+
เป็นคนดีความดีจะนำพาทุกอย่างที่ดีมาสู่ชีวิต
ทำหนักเป็นเบาทำเบาให้หายไป
และจงอย่าลืมว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 12:45:38 »
"ถ้าหากมีเพสสัมพันธ์บ่อยก็ต้องถอดพระบอยดิ   ไม่ถอดบ้างได้ป่าว ไม่ได้ลบหลู่ ถ้าหากสร้อยมันตะขอแข็งแรงหรือสร้อยที่ใส่อาจจะสั้น ถอดยาก หรืออีกหลายกรณี ที่ไม่สามารถถอดได้ ควรทำเช่นไร จะบาปมาหรือไม่ ยกเว้นไปการไปสถานบริการนะ ควรจะถอดล่ะดีสุด"

อันนี้ผมได้ยินจากปู่อะครับ ท่านบอกยังไงก็ต้องถอดไม่ว่าจะพระเครื่องรางของขลัง
หรือวัตถมงคล ก่อนจะหลับนอนกับผู้หญิงหรือมีเพศสัมพันธ์ต้องถอดครับ ห้ามใส่ขณะทำกิจกรรมอย่างว่าเด็ดขาด
เพราะถือว่าไม่เคารพครูบาอาจารย์ครับ หลวงพ่อประเทืองท่านก็สั่งห้ามคนที่พกตะกรุดของท่านเป็นหนักหนาว่า
อย่าใส่หลับนอนกับผู้หญิงเด็ดขาด ให้ถอดออกครับ
ผมก็ถอดหมดทุกอย่างครับ จะมีก็แต่ยันต์ในตัวนี่แหละครับที่เอาออกไม่ได้ :002:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:36:09 »
ผมไม่เคยมีเพศสัมพันธไมตรีครับ  มีแต่หลับนอน :061:อย่างเดียว 55555++ :004:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:18:50 »
คุณเด็กนอกวัด อยากเป็นฝ่ายกระทำหรืออยากเป็นฝ่ายที่ถูกกระทำค่ะ มันเป็นความลับสุดยอด  :003: :043:
ถามเพื่อประดับความรู้ เผื่อวันใดวันหนึ่ง เกิดพลาดพลั้งนะ จะได้ไหวตัว(ให้)ทันไง

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:20:58 »
"ถ้าหากมีเพสสัมพันธ์บ่อยก็ต้องถอดพระบอยดิ   ไม่ถอดบ้างได้ป่าว ไม่ได้ลบหลู่ ถ้าหากสร้อยมันตะขอแข็งแรงหรือสร้อยที่ใส่อาจจะสั้น ถอดยาก หรืออีกหลายกรณี ที่ไม่สามารถถอดได้ ควรทำเช่นไร จะบาปมาหรือไม่ ยกเว้นไปการไปสถานบริการนะ ควรจะถอดล่ะดีสุด"

อันนี้ผมได้ยินจากปู่อะครับ ท่านบอกยังไงก็ต้องถอดไม่ว่าจะพระเครื่องรางของขลัง
หรือวัตถมงคล ก่อนจะหลับนอนกับผู้หญิงหรือมีเพศสัมพันธ์ต้องถอดครับ ห้ามใส่ขณะทำกิจกรรมอย่างว่าเด็ดขาด
เพราะถือว่าไม่เคารพครูบาอาจารย์ครับ หลวงพ่อประเทืองท่านก็สั่งห้ามคนที่พกตะกรุดของท่านเป็นหนักหนาว่า
อย่าใส่หลับนอนกับผู้หญิงเด็ดขาด ให้ถอดออกครับ
ผมก็ถอดหมดทุกอย่างครับ จะมีก็แต่ยันต์ในตัวนี่แหละครับที่เอาออกไม่ได้ :002:

อย่าใส่หลับนอนกัยผู้หญิงเด็ดขาด งั้นก็กับผู้ชายได้สิ  :005: ล้อเล่นนะจ๊ะ 31;
ทุกอยากมันต้องอยู่ในศีลธรรมอยู่แล้วล่ะ ถูกอ๊ะป่าวจ๊ะ  17;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 11:23:19 »

คุณ INLOVE ต้องทำความเข้าใจคำว่า "กรรม" กันก่อนนะครับ  กรรม  คือ การกระทำ  เป็นคำกลางๆ หรือ กริยาในรูปประโยคทางภาษา

กรรม แบบง่ายๆ มี ๓  คือ

กุศลกรรม กรรมฝ่ายดี หรือการกระทำดี ทางกาย วาจา ใจ เช่น ไหว้พ่อแม่ ครูบาอาจารย์  ให้ทาน มีน้ำใจ คิดดีกับผู้อื่นและตนเอง

อกุศลกรรม  กรรมฝ่ายชั่ว  การกระำทำชั่วทางกาย วาจา ใจ  ตัวอย่างคงพอนึกภาพออก 

อัพยากตกรรม  กรรมกลางๆ ไม่ดีไม่ชั่ว เช่น ทานข้าว อาบน้ำ แปรงฟัน นอนหลับ 

ความจริงถ้าถือธรรมะ สุดโต่ง การหลับนอนกับคนรัก ผู้รู้อาจจะว่า ไม่ดีงามเท่าไร

แต่ผมจัดเข้าไปในเรื่องธรรมดาขอคนเราไง จัดเป็นกรรมกลางๆ ถ้าไม่ได้ไปผิดลูกเขาหรือเมียใคร เข้า

ที่คุณ INLOVE รำพึงว่า ทำไมต้องเป็นกรรม ทุกอย่างที่ทำเป็นกรรมหมดละครับ  แต่ต้องเข้าใจว่า กรรมไม่ใชเรื่องไ่ม่ดี

กรรมชั่วเท่านั้นคือเรื่องไม่ดี  ครับ

ตามนั้นครับผม

สาธุ....เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดนะ ถ้าหากทำอะไรไปโดยไม่ยั้งคิด ก็ไม่ดีกับตัวเราด้วย
เพราะฉะนั้น จึงต้องศึกษาหาความรู้อยู่เสมอไง 13;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 05:55:04 »
คุณเด็กนอกวัด อยากเป็นฝ่ายกระทำหรืออยากเป็นฝ่ายที่ถูกกระทำค่ะ มันเป็นความลับสุดยอด  :003: :043:
ถามเพื่อประดับความรู้ เผื่อวันใดวันหนึ่ง เกิดพลาดพลั้งนะ จะได้ไหวตัว(ให้)ทันไง

พลาดพลั้ง ตอนไหนคับผมกลัวนะครับ :075:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 05:59:55 »
ผมไม่เคยมีเพศสัมพันธไมตรีครับ  มีแต่หลับนอน :061:อย่างเดียว 55555++ :004:

เอ็มไม่เคยมีเพศสัมพันธไมตรี ฉะเพราะตอนหลับ คงไม่มีใครมีนอนหลับได้หรอกเอ็ม   :007:

แต่ตอนตื่นเอ็มไม่เคยนับใช่ไหม :095:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 06:17:15 »
55555   แซวพี่เก่งด้วยนะครับ ...ขานั้นนิ่งแต่ลึก 555+ :004:

ออฟไลน์ seangpon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 07:09:52 »
ผมว่านานจิตตังนะ...............................
ผมเคยสวมพระไปอาบ อบ นวด แถวๆรัชดา  กลับมาเช็คพลังโดยพระสงฆ์  ท่านตอบว่าพลังหายไปหมดเลย  อันนี้รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 07:36:57 »
เหอะๆ รูปหรือวัตถุที่สร้างแทน พระพุทธเจ้า ไม่มีคำว่าเสื่อม ครับ ...หรือพลังหมด ยังไงก็สร้างแทนพระองค์
บางคนแขวนพะเก๊ โดนยิงไม่เข้าเยอะแยะ มันอยุ่ผลบุญที่เราทำด้วยนะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 07:59:06 »
ของทุกอย่างอยู่ที่ความตั้งใจหรือเจตนาครับ
ถ้าเจตนาดี หรือทำไปโดยไม่ได้ตั้งใจ
ก็คงไม่หนักหนาอะไรมาก แต่ถ้ารู้แล้วยังฝืนกระทำแบบนี้
ก็ต้องแล้วแต่เวรแต่กรรมละครับพี่น้อง

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:06:35 »
ของที่ใส่ตอนนอนแบบซุกซนได้ นั้นมี  นางพิม ดำเซ็น และตระกรุดมอญ ยิ่งใส่ยิ่งดีโดยฉะเพราะ ตระกรุดมอญ ไม่เสื่อมแถมขลังมากขึ้นฟันธงครับ :016: :025: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 08:12:12 โดย เด็กนอกวัด »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:42:39 »
ของที่ใส่ตอนนอนแบบซุกซนได้ นั้นมี  นางพิม ดำเซ็น และตระกรุดมอญ ยิ่งใส่ยิ่งดีโดยฉะเพราะ ตระกรุดมอญ ไม่เสื่อมแถมขลังมากขึ้นฟันธงครับ :016: :025: :015:

ตอนนี้อยากได้มาก ครับ .... 5555++

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 09:11:32 »
โอ้ว น่าสนใจดีครับ  :005: :005: :005:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 09:40:49 »
อีกหนึ่งเสียงที่ยอมรับครับว่าเยี่ยมยุทธฺจริงๆครับ
สำหรับตะกรุดมอญ มันมีเคล็ดลับนิดๆหน่อยก่อนจะ
ปฏิบัติภารกิจเสียด้วย ครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 09:47:03 »

อันนี้คอนเฟริม์ครับ ตะกรุดมอญผมใส่ติดตัวไม่ถอดเลย..

..ก็หวังให้ยุงเมตตาบ้างจะได้ไม่กัด หุหุ..

...พวงแม่นางพิม ใส่ไม่ไหวครับ เจอตะกรุดดำเซ็น 7 ท่า เข้าไปก็เดินแทบไม่ออกแล้ว...

ผมว่านานจิตตังนะ...............................
ผมเคยสวมพระไปอาบ อบ นวด แถวๆรัชดา  กลับมาเช็คพลังโดยพระสงฆ์  ท่านตอบว่าพลังหายไปหมดเลย  อันนี้รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

...ถามสถานเริงรมณ์ต่างๆประเภทนี้มักจะใส่เครื่องรางด้านของต่ำไว้ตามประตูทางเข้า เพื่อให้ลูกค้าที่ลอดผ่าน เกิดติดใจ มาใช้บริการบ่อยๆ...

ใครเดินผ่านของในตัวก็เสื่อมหมดล่ะครับ..

ส่วนพระเครื่อง อันนี้ก็อยุ่ที่ว่า พระหรือเครื่องรางอันนั้นปลุกเสกด้วยการอธิฐานจิตหรือว่า มนต์คาถาครับ..

..ถ้าเป็นพระที่ปลุกเสกโดยการอธิฐานจิต ไม่เสื่อมง่ายหรอกครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 09:51:51 »
โอ้ว น่าสนใจดีครับ  :005: :005: :005:

ระดับท่านเก่งไม้ต้องใช้ของพวกนี้หรอกคับ ใช้ ซุบไก่ ไข่ลวกดีกว่า  37;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 11:25:08 »

เรามีตะกรุดนางพิม ดำเซ็น สามารถใส่ได้ทุกสถานการณ์ อย่างนี้ได้จะคล่องหน่อย เมื่อก่อนใส่ตลอดเลย เดี๋ยวนี้ใส่พานไว้ บูชาท่านด้วยเหล้าขาว ปกติใส่ทุกวัน เดี๋ยวนี้ตื่นสาย ไม่ได้บูชาท่านก่อนจะคาดเอวออกไปทำงานด้วย  ก็เลยบูชาท่านไว้ที่บ้าน อยู่ในห้องนอน แต่ในห้องนอนมีพระเครื่อง กับตะกรุดที่เช่ามาจะบางพระไม่มากเท่าไหร่ ใส่พานเล็กไว้เหมือนกัน ทุกอย่างอยู่บนตู้หัวเตียงน่ะ การวางต้องวางพระให้สูงกว่าตะกรุดแม่นางพิมใช่ป่าว เราก็เอาหนังสือพระ2-3เล่มซ้อนไว้ใต้พานที่ใส่ตะกรุดแลพระเครื่อง จะได้สูงกว่าพานที่วางตะกรุดแม่นางพิม ทำเยี่ยงนี้ถูกต้องมั๊ย
พระเครื่องที่มีก็ไม่มาก แต่เราบูชา ท้าวเวสสุวรรณ ได้จากวัดปรกสุธรรมราม (วัดปรกฯ รวยไม่เลิก)ที่สมุทรสงคราม เราเป็นคนกลัวผีเหมือนกัน แต่ก็ไม่เท่าไหร่ เพราะเรามีสัมผัสที่ 6 มากกว่า ก็เลยไม่ค่อยใจคอไม่ค่อยดี  เวลาเดินทางไปไหน หรือไปงานศพ ก็จะติดตัวไปเสมอล่ะ ที่เหลือก็จะเป็นหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ เพราะเราเป็นเด็กใต้ด้วยล่ะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 03:45:34 »
คำถามสั้นแต่ตอบยาก เอาเป็นว่าตอนนอนนั้น(กับทุกๆเพศ)ครวญจะถอดพระเครื่องออกก็แล้วกันเพื่อความแน่ใจในของๆนั้นก็แล้กันครับพี่น้อง 18; 21; 20;

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 10:10:20 »

ผมเคยบวชสามเณรที่วัดป่าแห่งหนึ่ง เคยฟังพระธรรมเทศนาทางเทปของหลวงตามหาบัว  ลูกศิษย์หลวงปู่มั่นท่านบอกว่า พระก็ขี้ เยี่ยวได้  ฟังแล้วโดนใจครับ(ขออนุญาตพูดตามท่านนะครับ)

เคยฟังพระธรรมเทศนาของพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร) วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ  ท่านสอนเรื่องการปฏิบัติทำภาวนา  การทำสมถวิปัสนา ท่านเทศน์ "ว่านั่ง เดิน ยืน นอน ขี้ เยี่ยวก็ทำได้"   (ท่านเทศน์ไว้เมื่อประมาณปีพ.ศ 2490 กว่าๆครับ)

แต่สำหรับผมไม่ใส่ขณะมีเพศสัมพันธ์อย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

คิดเหมือนผมเลย เรื่องเข้าห้องน้ำที่ไม่ใช่ในสถานเริงรมยณ์นั้นไม่เสื่อมหรอก

ปล. สวัสดีครับพี่น้อง ไม่ได้เข้ามานานเลย มัวแต่ไปหลงใน พลังจิตอยู่
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 01:56:33 »

ขอบคุณครับ

คิดเหมือนผมเลย เรื่องเข้าห้องน้ำที่ไม่ใช่ในสถานเริงรมยณ์นั้นไม่เสื่อมหรอก

ปล. สวัสดีครับพี่น้อง ไม่ได้เข้ามานานเลย มัวแต่ไปหลงใน พลังจิตอยู่

ไปฝีกพลังจิตมาหร๋อ งั้นก็ถอดจิตได้สิ 17;

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 04:58:09 »
คล้องพระเต็มคอ 9 องค์ คาดตะกรุด 2 เส้นปวดขี้ ในเมือง(อนุเสาวรีย์)  ไม่เข้าห้องน้ำ ก็ล่อกันกลางถนน กันหละครับ  ถ้าปวดขี้ ในชนบท ไม่เข้าห้องน้ำ ก็พอเข้าป่ากล้วย ข้างทางได้ ครับ  :006: :006: :005:

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 10:34:55 »

ขอบคุณครับ

ไปฝีกพลังจิตมาหร๋อ งั้นก็ถอดจิตได้สิ 17;

ใช่ครับ ตอนนี้สำเร็จขั้นแปดแล้ว

สามารถเบ่งพลังลม ออกทางทวารได้พร้อมกลิ่น

และสามารถใช้ตะเกียบเพียงคู่เดียวทานก๋วยเตี๋ยวได้สิบชาม 37;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 08:53:48 »

ขอบคุณครับ

ใช่ครับ ตอนนี้สำเร็จขั้นแปดแล้ว

สามารถเบ่งพลังลม ออกทางทวารได้พร้อมกลิ่น

และสามารถใช้ตะเกียบเพียงคู่เดียวทานก๋วยเตี๋ยวได้สิบชาม 37;

สุดยอด โค-รต เก่งเลย  :043: 31;

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:10:50 »
เห็นพ่อจะไม่ใส่เข้าไปเลย (ถอดวางหรือแขวนไว้ก่อนเวลาอาบน้ำหรือถ่ายหนัก)
... แหม ที่บ้านก็พอทำได้ แต่เวลาไปทำงาน จะถอด ก็ไม่รู้จะไว้ไหนครับ (กลัวหาย)

วานผู้รู้ไขข้อข้องใจหน่อยครับ ทำอย่างไรกันบ้าง ??  :062:
:090:ผมก็เห็นด้วยกับท่านสมาชิก   ขอเสริมนิดหนึ่ง...ผมเข้าใจว่า1.หากเป็นพระสมเด็จฯ(เนื้อว่านหรือเนื้อผง)ท่านคงกลัวน้ำจะซึมเข้าองค์พระอาจจะทำให้เนื้อขององค์พระเปลี่ยนไปครับ   2.หากเป็นเหรียญหล่อ   หรือรูปองค์หล่อ   เวลาอาบน้ำกรดของสบู่และยาสระผมอาจจะทำให้องค์พระสึกกร่อนได้ครับ.   จึงได้มีการใส่กรอบพระเพื่อเป็นการป้องกันเอาไว้ :090:

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:38:24 »
ทุกสิ่งอย่างมันขึ้นอยู่กับตัวเรามากกว่า คิดดีทำดี รักษาศีล มีสติ แค่นี้ถึงจะห้อยพระจริง พระเก๊ ทำกิจกรรม หรือไปที่แห่งหนใด แค่นี้เราก็สบายใจนะ   :017:
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:42:43 »
คล้องพระเต็มคอ 9 องค์ คาดตะกรุด 2 เส้นปวดขี้ ในเมือง(อนุเสาวรีย์)  ไม่เข้าห้องน้ำ ก็ล่อกันกลางถนน กันหละครับ  ถ้าปวดขี้ ในชนบท ไม่เข้าห้องน้ำ ก็พอเข้าป่ากล้วย ข้างทางได้ ครับ  :006: :006: :005:

:004: :004: :004:  อาราธนาออก ไม่ทันละครับ ....