ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่า รุ่นแรก ติชมได้นะครับ  (อ่าน 4194 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สวยแท้เยี่ยมคับ :053:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่า ซึ่งเป็นปีเกิดของหลวงพ่อเปิ่นนับเป็นเอกลักษณ์ที่สำคัญอีกประการหนึ่งของหลวงพ่อเพราะเป็นพญาหมูป่า
   จากชีวิตธรรมชาติของหมูป่านั้นจะอยู่รวมกันเป็นฝูง เวลาออกหากินมีจ่าฝูงเป็นผู้นำ ส่วนพญาหมูป่าจะอาศัยอยู่ในถ้ำลึก มีนางหมูป่าคอยปรนนิบัติซ้าย - ขวาดุจสาวสนมกำนัล พญาหมูป่าจะออกนอกถ้ำปรากฏตัวเฉพาะเวลากลางคืน และแวดล้อมด้วยบริวารอย่างผู้มีอำนาจ
   เขี้ยวพญาหมูป่า เป็นของอาถรรพณ์ไม่เป็นโพรงอย่างหมูทั่วไป เรียกกันว่า เขี้ยวตัน มีอำนาจอันสูงส่งประดุจพญาหมูป่าผู้เป็นใหญ่
   ขน บริเวณจมูกหรือปากที่ถูกถูไถจนเป็นวงเรียก ช้องหมู ก็มีอำนาจทางอยู่ยงคงกระพันและมหาโภคทรัพย์อย่างเอกอุ
   หางพญาหมูป่า ใช้ป้องกันทั้งแก้คุณไสย คุณผี คุณคนได้เป็นอย่างดี หรือแม้แต่ ขนพญาหมูป่า หากใครได้มาทำแหวนพิรอดก็ยอดเยี่ยม
   ความสำคัญในด้านไสยเวทย์ดังกล่าวของพญาหมูป่า นอกจากจะเป็นเจ้าป่าผู้มีอำนาจอยู่ดีกินดี มีบริวารคอยรับใช้อย่างสุขสบายแล้ว ยังมีมหาเสน่ห์อย่างร้ายแรง พระโบราณจารย์ผู้เชี่ยวชาญวิทยาคมจึงนิยมนำมาสร้างเครื่องรางยิ่งนัก หลวงพ่อเปิ่นจึงกำหนดสร้างเหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูป่าขึ้นตามคตินิยมพระโบราณจารย์ทุกประการ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
อิติสุกะ

อิติมะอะ

นะโมพุทธายะ

โนกัชนามะหาติสะหะ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
  งามค่ะ ขอชมอย่างเดียว ไม่ขอติค๊า 
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
แท้ครับ แต่ไม่สวย มีเก๊ดวยนะครับ ระวังด้วยนะครับ :053:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย