ผู้เขียน หัวข้อ: นำรูปวัตถุมงคล ในช่วงงานปิดทองฝังลูกนิมิต ณ วัดกลางบางแก้วมาให้ชม ครับ  (อ่าน 5579 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

วันนี้ได้มีโอกาศไปทำบุญ ณวัดกลางบางแก้วมา ครับ เลยนำพระรุ่นบรรจุกรุ มี 5 องค์ ทำบุญ 100 บาทมาให้ชม ครับ
โดยใช้ดิน และมวลสารเก่าของหลวงปู่บุญผสม ปลุกเสกเดี่ยว โดยหลวงปู่เจือ ครับ

ส่วนอีกองค์เป็นพระรูปเหมือนหลวงปู่บุญ ที่แจกมากับชุดดอกๆไม้ธูปเทียน ครับ

อะครับ ...และก็เอาบุญมาฝากพี่น้องชาวบางพระดว้ยนะครับ สาธุ

ใครจะไปก็ขออนุโมธนาบุญล่วงหน้าเลยนะครับ ........................สาธุ ครับ
วันนี้คนเยอะมาก ครับ เหอๆๆๆๆ

ขอโทษนะครับ ที่มได้เก็บบรรยากาศมาให้ชม ครับ เหอๆๆ คนเยอะมาก ครับ ไม่กล้าถ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 05:21:12 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  :016:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เมื่อวานผ่านไปคนแยะมาก สงสัยต้องไปอีกลืมเช่าพระ :070:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ว่าจะไปอยู่เหมือนันครับ ได้ข่าวว่ามีตระกรุดหนังหน้าผากเสือ เลี้ยมทอง
ตามฝันกันต่อไป

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ว่าจะไปอยู่เหมือนันครับ ได้ข่าวว่ามีตระกรุดหนังหน้าผากเสือ เลี้ยมทอง

ผมไม่เห็นนะครับท่าน หรือมีอาจหมดแล้ว หรือ ผมมองไม่ทั่ว ก็ขออภัยด้วยนะครับ คนเยอะมักๆ ครับ

• อัฏฐมะ
ได้ข่าวมาว่า ท่านได้เสือโคร่งขาวมา2ตัว เสือโคร่งธรรมดาอีก6ตัวครับ :095: :095:

• เด็กวัด
ลองไปดู ครับ ท่าน ....อาจจะได้ตะกรุด ของดี ........  ก็เอารูปมาชมกันบ้างนะครับ

เพราะผมไม่เห็นจริงๆ และผมก็ไม่รู้เรื่องข่าวเลย ครับ ต้องขออภัยจริงๆ ครับ

ผมไม่ใช่ศิษสายตรง ครับ โทษที แหะๆ  เป็นแค่คนศรัทธาอยู่รอบนอก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2552, 08:15:58 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
คนเยอะอ่ะ ไม่มีที่จอดรถ เลยไม่ได้แวะเข้าไปเลย...

...อดเช่าพระเลยอ่ะ 01;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ภาพอาจไม่ชัดครับใช้มือถือถ่ายอะ
...

...
อยู่ที่ตู้หน้ากุฎิหลวงปู่เจือครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• เด็กวัด
ขอบคุณพี่หอมเชียงมาก ครับ ไม่ได้เดินไปเลย ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พิมพ์สวยมากครับผม ยังไม่ได้ไปเลย  :070: ของท่านหอมเชียงก็สุดๆครับ ท่าทางจะหลายปอนด์  :095:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ต้องไปเที่ยวซะแล้ว
จะบูชาลงกรุชุด เก็บไว้ชุดครับ
  ขอบคุณมากมายครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• อัฏฐมะ
ขอบพระคุณท่านหอมเชียงครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com