ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกศิษย์หลวงพ่อที่จะไปวันไหว้ครูปี52ขอให้เข้ามาอ่านตรงนี้ก่อนครับ  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
ในวันไหว้ครูผมขอแนะนำว่าให้ไปกันตั้งแต่เช้ากันหน่อยนะครับก่อนที่พิธีจะเริ่มก็ขอเชิญชวนลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อทั้งใหม่และเก่าไปที่กุฎิหลวงพี่ญาหลวงพี่อนันต์หลวงพี่ต้อยหลวงพี่ติ่งหลวงพี่แป๋วอาจารย์หนวดเพื่อที่จะต่อคิวรับสักยันต์กันครับอย่างน้อยก็ได้คนละนิดละหน่อยก่อนเข้าพิธีเพื่อจะได้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจในการดำรงชีวิตในแต่ละปีและที่สำคัญใครที่มีแฟนก็ไม่ควรจะพามาด้วยนะครับเพราะคนเยอะมากทุกปีผมเห็นว่าเป็นห่วงผู้หญิงมากๆเวลาลูกศิษย์หลวงพ่อเกิดอาการของขึ้นเหล่าบรรดาแฟนของพวกเราจะเจ็บตัวครับเพราะคนที่มีอาการของขึ้นเขาไม่รู้ตัวหรอกนะครับว่าใครเป็นใครเขาจะวิ่งกระโจนเพื่อที่จะเข้าไปหาหลวงพ่อในปรัมพิธีอย่างเดียวครับส่วนถ้าใครมีเพื่อนผู้หญิงที่เป็นประจำเดือนไม่ควรนำมาอย่างยิ่งนะครับเพราะว่าเขาไม่ให้เข้าไปในปรัมพิธีอย่างแน่นอนครับแต่ถ้าใครจำเป็นจริงๆก็ไม่ควรที่จะนำผู้หญิงเข้าไปปรัมพิธีครับผมขอแนะนำให้อยู่นอกปรัมพิธีจะดีกว่าครับและที่สำคัญถ้าเป็นไปได้ในปีนี้ผมอยากให้ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกคนแต่งกายชุดสีขาวนะครับอย่างน้อยก็ขอให้ใส่เสื้อสีขาวก็ได้ครับเอาแบบขาวอย่างเดียวได้ก็ดีครับ(เสื้อตราห่านคู่ครับ)สุดท้ายนี้ก็ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อมาพร้อมเพรียงกันในวันเสาร์ที่7มีนาคม2552ครับ......จะอยู่ใกล้หรือไกลถ้าใจตรงกันยึดมั่นในครูบาอาจารย์เดียวกันก็ขอเชิญชวนนะครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
ครับ

ขอบคุณมากครับผม
:054:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
จะทำตามคำแนะนำครับผม

ขอบคุณมากจ้า ฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :054:iรับทราบครับทุกปีที่ผมไปผมจะปล่อยจิตใจปล่อยวางให้สงบลำลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์คุณบิดามารดา ครูอาจารย์ทุกองค์ ทุกรูป ทุกคนทั้งในอดีตและปัจจุบัน พอถึงจุดนี้จะเกิดอาการที่เรียกว่า ปีติ จากนั้นผมก็จะทำใจให้สงบและปล่อยไปตามแรงครู    ผมก็ปฏิบัติอย่างนี้มาตลอดผิดพลาดประการใดขอพี่น้อง เพื่อนบางพระช่วยชี้แนะด้วยครับ :054:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ขอบคุณ มั๊กๆไปเช้าแน่นอนจร้า

[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคับ เรื่องนี้ก็พอรู้มาบ้างคับ
แต่แฟนผมก็เป็นศิษย์หลวงปู่เหมือนกันไปได้มัยคับ.

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ข้ากระผมว่า ต้องไปรอตั้งแต่ก่อนไหว้ครู 1 วันครับ เพราะผมไปไหว้ครูครั้งก่อน ไปนอนที่วัด ยังเห็นคนเต็มกุฏิเลยครับ

ต้องวิ่งไว ไปเร็วกันหน่อยแล้วล่ะครับท่าน

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
ครับผมใครที่อยู่ใกล้เดินทางสะดวกไปนอนที่วัดก่อนวันไหว้ครูซัก1วันก็ได้ครับเพระที่วัดพวกพี่ๆทีมงานเขาจัดที่นอนไว้ให้อยู่แล้วครับแต่ถ้าใครอยู่ไกลทำงานลางานไม่ได้อยากให้ไปกันตั้งแต่เช้าครับก็ดีครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ถึงไม่ได้ไป ก็ส่งกำลังใจให้ทุกๆ คนค่ะ :047:

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
รับทราบครับ  ถ้ามีโอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อนะครับ :054: :054: :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสมาชิกสั่งเสื้อกันหรือยังครับรีบหน่อยนะครับวันสุดท้ายแล้วนะครับผมพึ่งสั่งไปเมื่อกี้ครับเราจะได้พร้อมเพรียงใส่เสื้อของเว็บไปด้วยกันครับจะได้ดูสวยงามครับขอบอกว่าไม่มีขายในงานนะครับ(เท่สุดๆๆๆๆๆ)พี่ๆทางเว็บเขาสั่งทำพิเศษครับสำหรับเพื่อนๆสมาชิกทางเว็บเท่านั้นครับ

• ทุติยะ
  • **
ในวันไหว้ครูปีนี้ผมเชื่อว่าพี่น้องชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระคงจะได้สั่งจองเสื้อกันไว้บ้างแล้วครับผมมีความเห็นว่าอยากจะเห็นพี่น้องชาวเว็บของเรานั่งรวมกันเป็นกลุ่มเดียวกันใส่เสื้อแบบเดียวกันในปะรำพิธีครับคงจะดูสวยงามอย่างมากทีเดียวเลยครับและภาพที่ถ่ายออกมาคงจะสวยงามมากครับถ้าใครมีความคิดเห็นดีๆก็ออกความคิดเห็นมาแล้วกันนะครับว่าควรจะทำอย่างไรครับเพราะบางทีความคิดเห็นของผมอาจจะเป็นไปไม่ได้ครับเพราะว่าแต่ละปีคนเยอะมากๆเราควรจะทามอย่างไรดีนัดกันก่อนเข้าวัดซัก6โมงเช้าดีไหมครับออกความคิดเห็นมาแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ไปแล้วก็ระวัง!! ของมีค่า นะครับ เก็บรักษาให้ดี  เด๋วจะมาเสียดายที่หลัง  :075:

ด้วยความเป็นห่วง ................ [shake]จากเด็กวัด ศิษย์อ.อภิญญา[/shake]
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อะ แล้วที่สำคัญ คนที่เอา รถมาเอง ก็ ช้วยๆกัน จอดให้เป็นระเบียบด้วยนะ จะได้สะดวกสำหรับ คนมาทีหลัง

มีน้ำใจให้กัน นี้ละ คนไทย  :093:

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
รับทราบครับท่าน ต้นห้วยขวาง

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เห๊ะๆๆๆ

ไม่ได้จองเอาไว้เลย
คงหมดและอ่ะน่ะ
 คริคิร
คงได้แค่เสื้อขาว

ยังไงก็ต้องไปหลวงพี่แป๊วสักหน่อยและน่ะ

ไปขอสักเพิ่ม คริคริ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณนะคะที่มาบอกกล่าวด้วยความเป็นห่วง

ถ้าคนที่ไม่ได้สักด้วย ก็ไม่ควรที่จะเข้าไปด้วยเหมือนกันรึเปล่าอ่ะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 03:09:22 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบครับ ท่านหัวหน้า  พวกเราพล้อมออกปฏิบัติการแล้ว  :066:

• ทุติยะ
  • **
เข้าไปในปะรำได้ครับเพื่อจะได้เป็นศิริมงคลในแต่ละปีครับแต่ก็ระวังตัวกันหน่อยแล้วกันครับถ้าใครไม่เคยมาก็อย่าตกใจครับอย่าวิ่งหนีคนที่เขาเกิดอาการของขึ้นเขาไม่ทำอะไรเราหรอกครับเราไม่ต้องลุกครับแค่เอียงซ้ายเอียงขวาหลบเอาก็พอครับ
ขอบคุณนะคะที่มาบอกกล่าวด้วยความเป็นห่วง

ถ้าคนที่ไม่ได้สักด้วย ก็ไม่ควรที่จะเข้าไปด้วยเหมือนกันรึเปล่าอ่ะคะ

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
:054: :054: :054: จ้าตอ้ยจะวิ่งเต็มที่จ๋ะ    06; 13; 13; 13; 21; 21;  สู้ตายค๋ะ 25; 25;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
รับทราบ ครับ ท่าน พล้อมปฏิบัตติตามคำสั่ง

ออฟไลน์ 0oMo0

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วเจอกันนะครับทุกท่าน

จะไปแต่เช้าเลย

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :016: พบกันวันที่ 7 มีนา ครับ พี่น้อง  :015:
 :054:เช้าวันนั้น ที่กุฏิพระอาจารย์ทุกรูป คงแน่น น่าดู  :054:

• เด็กวัด
แล้วเจอกันนะครับทุกท่าน

จะไปแต่เช้าเลย

อยู่คณะเดียวกับแฟนเก่าผมเลยนะครับ แหะๆๆ