ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง คาถา  (อ่าน 5009 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
อยากถามเรื่อง คาถา
« เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 02:34:37 »
มาว่าเรื่องขอคาถา 4 ตัวนี้ครับ       กุ    รุ   สุ    กุ     เป็นคาถา สำคัญของ สายวัดบางพระอีกตัวใช้ไหมครับ  แต่มีพระระดับเกจิ จังหวัดนครปฐม ท่านได้บอกผมว่า ยันต์ตัวนี้ไม่ดีขาดเมตตา ไม่คุ้มตัว  ถ้าดืม สุราแล้วจะเป็นอันตพาล มีเรื่อง ต่อยตีกับคนรอบข้างเป็นประจำ  ร้อนรุ้ม  จริงไหมครับ  ยันต์ตัวนี้ผมให้ในตระกรุดหนังเสือที่วัดบางพระจารทุกดอกเลยครับ ผมก็เลยอยากรู้ครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามเรื่อง คาถา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 04:48:48 »
คน จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ ไม่ได้อยู่ที่ อักขระ เลขยันต์ คาถา
คนพกเครื่องรางด้านเมตตา แต่เป็นอันธพาล อยู่ในกลุ่มคนไม่ดี เขาก็มมีเมตตาเข้าเรือนจำ
ขนาดคนสัก หรือ ใช้หัวใจโจร กัน หะ เน หะ เป็นคนดีก็เยอะแยะ
คนใช้ หัวใจพระพุทธเจ้า อิ กะ วิ ติ เป็นโจรก็มาก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 07:21:27 »
มาว่าเรื่องขอคาถา 4 ตัวนี้ครับ       กุ    รุ   สุ    กุ     เป็นคาถา สำคัญของ สายวัดบางพระอีกตัวใช้ไหมครับ  แต่มีพระระดับเกจิ จังหวัดนครปฐม ท่านได้บอกผมว่า ยันต์ตัวนี้ไม่ดีขาดเมตตา ไม่คุ้มตัว  ถ้าดืม สุราแล้วจะเป็นอันตพาล มีเรื่อง ต่อยตีกับคนรอบข้างเป็นประจำ  ร้อนรุ้ม  จริงไหมครับ  ยันต์ตัวนี้ผมให้ในตระกรุดหนังเสือที่วัดบางพระจารทุกดอกเลยครับ ผมก็เลยอยากรู้ครับ
กุรุสุกุ คือหัวใจพญาเสือครับผม  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 07:42:19 »
เห็นด้วยกับพี่เก่งครับ กุรุสุกุ คือหัวใจเสือของวัดบางพระครับ
ไม่ว่าจะสัก หรือจารตะกรุดหนังเสือ ก็ใส่หัวใจนี้ทั้งนั้นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 09:26:38 »
มาว่าเรื่องขอคาถา 4 ตัวนี้ครับ       กุ    รุ   สุ    กุ     เป็นคาถา สำคัญของ สายวัดบางพระอีกตัวใช้ไหมครับ  แต่มีพระระดับเกจิ จังหวัดนครปฐม ท่านได้บอกผมว่า ยันต์ตัวนี้ไม่ดีขาดเมตตา ไม่คุ้มตัว  ถ้าดืม สุราแล้วจะเป็นอันตพาล มีเรื่อง ต่อยตีกับคนรอบข้างเป็นประจำ  ร้อนรุ้ม  จริงไหมครับ  ยันต์ตัวนี้ผมให้ในตระกรุดหนังเสือที่วัดบางพระจารทุกดอกเลยครับ ผมก็เลยอยากรู้ครับ

ตัวคาถาหัวใจเสืออาจจะมีคุณลักษณะดังที่พระเกจิฯ ท่านบอกมาก็จริงครับ   แต่ก็ขึ้นอยู่กับความชำนาญและการทำอารมณ์ปลุกเสกของหลวงพ่อที่นำมาใช้

เหมือนพริกที่มีปกติเผ็ดร้อน ถ้าทานเปล่าๆ คงไม่ไหว  แต่ถ้าผู้ปรุงที่มีฝีมือและศิลปะก็สามารถนำพริกมาเติมอาหารให้มีรสชาติน่าลิ้มลองได้

ผมเชื่อมั่นและศรัทธาว่า หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกรูปต้องให้สิ่งดีๆกับศิษย์แน่นอนครับ

พระคาถาอาจจะดุดัน ร้อนแรง แต่ผู้กำหนดจิตปลุกเสกคงปรับหรือทำอารมณ์ให้เหมาะสมกับผู้นำไปใช้ครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 10:06:56 »
ผมมีเสือหลวงพ่อเปิ่นติดเนื้อติดหนัง
   มีดำดื้อ แดงเก
       ไม่เห็นจะเป็นโจรเลย
ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ปกครองท้องที่
  เขตท้องที่ผม
หลวงพ่อเปิ่นสักให้เอง 
   ก็ไม่เห็นเค้าเป็นอันตพาล
 มีแต่เห็นตายไป เผาไม่หมด

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2552, 10:55:22 »
ด้วยความเคารพครับ วัตถุมงคลของวัดบางพระ
ส่วนมากก็ลงด้วยพระคาถานี้ครับ
ผมเห็นด้วยกับพี่บัฟ ครับ
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่รอยสักหรอกครับ
อยู่ที่ตัวเราเองมากกว่า ไอ้ที่ว่าสักไปแล้วร้อนหรือชอบมีเรื่องนั้น
ผมว่าใจของคนที่สักไปนั่นแหละร้อน กว่าคาถาที่สักลงไปบนเนื้อหนังเสียอีก :095:

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:50:15 »
ใช่ผมก็เห็นด้วย ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลยจะดีชั่วอยู่ที่ตัว

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 12:59:40 »
ใช่ครับคนจะดีจะเลวยังงัยไม่เกี่ยวกับอักขระเลขยันต์ใดๆทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าจะ คิดดี ทำดีหรือเปล่า อย่างผมเองก็มีเสืออยู่ตัวลงหัวใจเสือครบตำราวัดบางพระ ผมก็ไม่คิดจะไปมีเรื่องมีราวกับใครไม่เคยคิดจะไปปล้นจี้ เป็นโจรเลย :050:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 01:18:59 »
หลวงพ่อเปิ่นเปป็นพระระดับประเทศถ้าคาถา4ตัวนี้ไม่ดีจริงหลวงปู่คงจะไม่ใช้หลอกครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:57:48 »
  กุ รุ สุ กุ นะ มะ พะ ทะ นะ โม พุท ธา ยะ    หัวใจพญาเสือ คาถานี้เราใช้อยู่เหมือนกันนะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 10:01:32 »
สูงต่ำอยู่ที่ ตัวทำ ดีชั่วอยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 06:44:01 »
โอมๆ ฤ ฤา ฤ ฤา นะมะพะทะ  กุรุสุกุ นะโมพุทธายะนะมะพะทะจะพะกะสะ มะอะอุ
หรือ ฤ ฤา ๆ ๆ ๆ +กุรุสุกุ แล้วท่องวน ก็ปลุกได้ อิติฮึมฮัม ก็ว่ากันไป

พญาเสือ
ขี้เกียจก็ พยัฆโฆจะ

ได้เช่นกันครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็