ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความรู้เกี่ยวกับรุ่นนี้ครับ  (อ่าน 1150 ครั้ง)

ออฟไลน์ New

• ตติยะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ข้อความรู้เกี่ยวกับรุ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 12:34:34 »
เหอะๆ ผมก็มีนะครับ แถวบ้านผมเรียกว่าพระท่าพระจันทร์ หรือพระนอกระบบ ครับ (ไม่เค่ยดีนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2552, 12:35:21 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ข้อความรู้เกี่ยวกับรุ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 01:35:59 »
แถวบ้านผมก็เรียกว่าสมเด็จวัดพระแก้วครับ
มีเป็นพระบรมสาทิสลักษณ์ ร. 5 ก็มีนะครับ

แต่ตามที่ท่านเอ็มว่าไว้แหละครับ
ไม่มีในระบบ วงการไม่ยอมรับกัน ทั้งๆ เกิดไม่ทันซักคน อิ อิ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 08:25:06 »
สนามจะปั่นเป่าหูพร้อมประวัติต่างๆนานา ไม่มีในสารบบอย่างแน่นอนครับผม  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 08:57:00 »
บางที่เค้าก็ว่าเป็นสมเด็จติดหลังคาเพดานโบสถ์วัดพระแก้วครับ
ไม่ได้เล่นหากันเป็นสากล แต่ผมเคยเห็นนายตำรวจใหญ่ๆ ห้อยที่คอ
พร้อมเลี่ยมทองอย่างหนาเลย เพราะเค้ามีประสบการณ์มาน่ะครับแหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ม.ค. 2552, 09:51:45 »
 :092: แอบเข้ามาดูเฉยๆจร้า ไม่ค่อยรู้เรื่องพระเท่าไหร่ แต่รู้จักท่าพระจันทร์นะ  :075:
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ