ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับทามไงถึงได้สัก  (อ่าน 2019 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ผมปีนี้อายุ17ปีเเละอ่ะคับ
แต่อยากสักมากเลยคับ
ไม่ว่าจะสักได้ไหมคับเพราะผมชอบของแบบนี้อะคับ
ช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะคับ
เมื่อวันเสาร์ที่วัดคิวเยอะมากเลยไม่อยากรออ่ะคับ
เย็นแล้ว
ก่ะไปวันเสาร์ที่1 ก .พ .
ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ
อยากสักมากๆวัดนี้ ศัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับทามไงถึงได้สัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 06:17:28 »
สักได้ครับ แต่น่าจะสักน้ำมัน ดีที่สุด เพราะอนาคตยังอีกยาวไกล
ผมก็สักน้ำมันตั้งแต่อายุ 16 เหมือนกัน
ไปถึงวัดก็ซื้อดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 1ซอง มีจำหน่ายในวัดครับสะดวกมาก
ชุดละ 60 ค่าครู 25 บาท ไปถึงก็เลือกกุติที่ชอบเลยครับ
แต่ทุกกุติพระอาจารย์ท่านก็รับการถ่ายทอดวิชาจากหลวงปู่เหมือนกันหมด
ส่วนถ้าไปวัน เสาร์อาทิดตย์ คนเยอะเป็นประจำอยู่แล้วครับ แนะนำว่าถ้าไม่อยากรอคิวนาน
ให้ไปเช้าๆ ประมาน 7โมงอะครับ รับรองไม่รอนานแน่
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับทามไงถึงได้สัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 07:31:57 »
สักน้ำมันนะครับ แนะนำ แต่ให้จำไว้ด้วยกันลืม อนาคต เพื่อต้องทำงาน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 08:00:14 »
น่าจะสักน้ำมันนะครับ ดีที่สุด :002:ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 08:56:40 »
ผมปีนี้อายุ17ปีเเละอ่ะคับ
แต่อยากสักมากเลยคับ
ไม่ว่าจะสักได้ไหมคับเพราะผมชอบของแบบนี้อะคับ
ช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะคับ
เมื่อวันเสาร์ที่วัดคิวเยอะมากเลยไม่อยากรออ่ะคับ
เย็นแล้ว
ก่ะไปวันเสาร์ที่1 ก .พ .
ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ
อยากสักมากๆวัดนี้ ศัทธา
:090:ถ้าไม่กลัวเข็มซะก่อน   ก็ลองดูซิครับ :090:
หากไม่เอาไปโชว์ให้บุคคลอื่น   เค้าหมั่นไส้ก็น่ายินดี   เพราะไม่อยากได้ยินข่าวร้ายๆนะครับ :090:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 09:43:46 »
ลองน้ำมันดูนะครับ เพื่ออนาคต  :002: ถ้าไปวันเสาร์ หรือวันหยุด ก็ไปเช้าๆหน่อยก็ดีครับ ไม่งั้นรอคิวนานเลยครับ  :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:20:23 »
ถ้ามีศรัทธาเปี่ยมล้นก็ไปกราบหลวงพี่ท่านขอสักน้ำมันเลย ไปทดลองความเจ็บในแบบครั้งหนึ่งของชีวิตลูกผู้ชาย ถ้าอยากสักหมึกอย่างไรก็อยากขอให้เรียนจบก่อน มีการมีงานทำมั่นคงพอสมควรแล้ว ก็ยังไม่สาย หลวงพี่ท่านยังคงอยู่เป็นมิ่งขวัญเมตตาสักให้พวกเราอีกนาน ยันรุ่นหลานบวชล่ะครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:51:20 »
น้ำมันราคาแพง รีบเก็บไว้เถอะครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 01:56:44 »
 :004:

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 03:14:51 »
ผมเป็นคนสุรินทร์คับ ศรัทธาการสักต์ของวัดบางพระ อยากไห้แนะนำวิธีการทั้งหมดคับ หรือไม่ก็ช่วยแอดมาคุยกันน่ะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 07:54:07 »
ลงน้ำมันก่อนเถอะครับ อนาคตยังอีกยาวไกล ไว้มีการมีงานทำก่อนค่อยลงหมึกก็ไม่สายครับน้อง
ไม่ต้องไปอิจฉาใครที่เขาสักหมึกมาสวย เขามีมาอวดกัน ของดีอยู่ที่ตัวครับ รู้อยู่แก่ใจครับน้อง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 11:15:43 »
กุฏิหลวงพี่ติ่ง สักเฉพาะอายุ 20 ปี เป็นต้นไป ป้ายหน้ากุฏิเขียนไว้ทำนองนั้น
อยากสักจริง ต้องปลอมตัวใส่หนวดปลอม ไปสัก  :002: เริ่มผิด ข้อมุสา แล้ว :002:
เป็นเด็ก แต่หน้าแก่ ท่านไม่รู้หรอก  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 12:13:24 »
แล้วครั้งแรกอาจารย์ท่านจะลงยันต์อะไรคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 09:29:51 »
แล้วครั้งแรกอาจารย์ท่านจะลงยันต์อะไรคับ
ถ้าเป็นหมึกส่วนใหญ่จะได้ 9 ยอดกันนะครับ  :001:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 03:45:11 »
ลองดูนะ    :084: :084:
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา