ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยว"จระเข้"ครับ  (อ่าน 8164 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เขี้ยว"จระเข้"ครับ
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:46:58 »
แบ่งกันชมครับ ได้มาสิบกว่าปีแล้ว...
ว่าจะนำไปให้ อ. ท่านจารให้ครับ...
ใหญ่ขนาดนิ้วโป้งได้ครับ ความยาวราวๆสี่นิ้วครับ...
ก็ไม่มีเขี้ยวเสือเหมือนเค้าอ่ะครับ อิอิอิ (แต่อยากได้อยู่นา 555)...{^_^}...

ปล.เป็นเขี้ยวกลวงครับ แท้ๆเลยครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เขี้ยว"จระเข้"ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 06:27:21 »
สวยเยี่ยมครับ :016:ไม่ทราบว่าเป็นเขี้ยวที่เคยกินคนมายังครับเขาแรงใช้ได้ ไม่ด้วยกว่าเขี้ยวเสือสมิงเลยครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 08:18:09 »
ไม่เคยอ่านตำราไหนแล้วเจอเลย เขี้ยวจระเข้ กับ เขี้ยวหมี นะนี่  :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2552, 08:18:40 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 09:11:54 »
เขาใช้ยังไงละครับ ดีทางด้านไหนครับต้องใช้วิชาไกรทองเสกด้วยรึเปล่าวครับ  28;สงสัยจริงๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:23:20 »
เอาไปลงอาคม เลย ครับ ...ท่าทางจะเหนียวน่าดู ฟันจรเข้เนี่ย

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:37:40 »
 :049:ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละเขี้ยวจรเข้ ขอบคุณครับ :050:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:44:52 »
 :053: อืมม เพิ่งเคยเห็นครับ เขี้ยวจระเข้กลวงนี่เอง  ถ้าเป็นเขี้ยวเสือแบบนี้ละโดนเลยครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 03:40:36 »
เป็นเขี้ยวจรเข้แน่นอนครับ เพราะเขี้ยวจรเข้จะกรวงแบบนี้เลยครับหลุดได้ง่ายแล้วก็ขึ้นใหม่ครับ ส่วนตำราการปลุกเสกนั้นไม่แน่ใจครับ
ตามฝันกันต่อไป

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 12:08:07 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
เคยเห็นบางคนเค้าห้อยเฉยๆครับ ...
เอาไปทำเป็นด้ามมีดพกก็มี...
ส่วนผมก็กะจะเอาไปให้หลวงพี่ที่"บางพระ"...
ลงอักขระให้น่ะครับ...
3เขี้ยวก็คงสามกุฏิพอดี อิอิอิ...{^_^}...
ปล.ต้องหามาเพิ่มจะได้ครบทุกกุฏิ 555 +++

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 04:50:49 »
เด่นด้านไหนครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 07:38:52 »
เด่นด้านไหนครับ

ผมเคยห้อยสมัยเรียนครับ ความรู้สึกส่วนตัวก็แคล้วคลาดครับ...
ขออภัยครับต้องเกริ่นกันก่อนนะ(ผมเรียนช่างกลครับ)...
เวลากลับบ้านก็มักจะเจอ(เพื่อน)ต่างโรงเรียนดักเจอ(คงคิดถึง อิอิอิ)...
แต่พอได้เขี้ยวชุดนี้มารู้สึกว่าจะไม่ค่อยพบหน้ากันบ่อยเหมือนแต่ก่อน 555...
บางทีจะโดนแหล่ไม่โดนแหล่ ก็จะรอดแทบทุกครั้งครับ...
บางครั้งก็เจอนะครับ แต่ก็เอาตัวรอดได้น่ะ หุหุหุ...{^_^}...

ปล.เป็นประสบการณ์ส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการเชื่อครับ

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 08:48:13 »
อยาก ได้ ครับ บูชา เท่าไหร หรอ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 11:47:08 »
ผมก็มีอยู่เยอะพอควรเลยครับ
พอดีที่บ้านรู้จักกับ คนที่เค้าทำงานที่ฟาร์มจระเข้
เค้าเลยให้มาทั้งหนัง และเขี้ยวมันเลยครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 12:12:53 »
อยาก ได้ ครับ บูชา เท่าไหร หรอ

ต้องขออภัย"ท่านปกรณ์"จริงๆครับ...
บังเอิญของที่มีอยู่ผมเอาไว้ใช้น่ะครับ...
แต่ก่อนมีอยู่พอสมควร เพื่อนๆขอกันไปหมดแล้ว...
ผมจะลองหาของใหม่ๆดูนะครับ...

**คงแบ่งให้ไว้ใช้ ไม่คิดมูลค่าจ้า**

ปล.ถ้าได้มาแล้ว เดี๋ยวจะแจ้งไปนะครับ ...

***ข้อมูลที่โพสไม่มีเจตนาซื้อขายนะครับ เราแชร์ความรู้กัน ...
ถ้ามีเยอะ แบ่งได้ก็แบ่งครับ ขอแสดงความนับถือ...{^_^}...***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 12:24:12 โดย TTTUTTT »

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 07:23:51 »
เขี้ยงจรเข้ แปลกดีครับนานๆได้เห็นที
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 06:18:49 »
พี่โจกลับมาแล้วเว้ยเฮ้ย
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต