ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนรุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยครับ  (อ่าน 890 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ข้างหลังผมตรงช่องว่างข้างล่างผมอยากได้พ่อแก่นั่งอยู่บนเสือตัวครู แต่อาจารย์บอกว่าเดี๋ยวพวกโดนยันต์ทับไม่ดี อาจารย์บอกว่าให้ไว้หน้าอก
ผมไม่ค่อยกล้า แต่งว่าผมอยากได้ ไม่ทราบว่าอาจารย์ไหน ที่จะสักไว้ที่ช่องว่างข้างหลังผมได้มั๊ยครับ
ยังไงช่วยให้พี่ๆ ชี้แนะด้วยครับ
ไม่ทราบว่าเวลาใส่ภาพนี่ใส่กันยังไงหรอครับผมพยายามแล้วใส่ภาพไม่ได้อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2552, 12:42:21 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนรุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 12:46:27 »
รูปที่จะใส่อาจารย์ท่านคงดูว่าใหญ่พอสมควร ตามที่อาจารย์ท่านบอกน่ะดีที่สุดแล้ว ถ้าสักหมึกแล้วอักขระทับกันจะทำให้อักขระวิบัติครับ  :069:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2552, 12:48:44 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: รบกวนรุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 01:42:34 »
ใช่ครับ หมึกห้ามสักอักขระทับกัน แม้แต่การเขียนยันต์ ก็ห้ามทับ ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 04:11:02 »
พ่อแก่ขี่เสือ รูปนี้สวยสุดๆครับ ผมชอบมากๆครับ เคยได้มาแต่เป็นน้ำมันนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 05:55:53 »
หมึกห้ามทับกันครับ นอกจากไม่สวย แล้วยังไม่ดีอีกตางหากครับ

ส่วนน้ำมัน แล้วแต่สะดวกเลยครับ ทนไหวก็เอาไป สักทับไปทับมา

จนหลังนี่ แทบรวมเป็นสวนสัตว์ ยังไม่มีใครว่าเลยครับ มองไม่เห็นอีกตางหาก  :095: