ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปร่วมงานตัดลูกนิมิตมาครับที่วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 2151 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
คนเยอะดีครับ โดยเฉพาะลูกยอดฮิต ลูกที่ 9 คึกคักมากครับ 

วันนี้เป็นวันเดียวเท่านั้นที่พกพาอาวุธเข้ามาในเขตพระอุโบสถได้ครับ :004: :004: ล่าง ดูเหมือนเจ้าแมงปอเข็มจะไม่สะทกสะท้านถึงความแหลมคมของใบมีด :068:
...

นี่คือลูกเป้าหมายครับ ลูกที่ 9และเส้นเป้าหมายครับ เลข 12( ห้ามตัดเกินหนึ่งเส้นครับ ) แหมเฉพาะลูกนี้มีเจ้าภาพถึง 47 ท่านเยอะที่สุดครับ :016:
...

เทพารักษ์ประจำ ลูกนิมิตครับและ เกจิอาจารย์คับคั่งครับ
...

ผู้สูงอายุ ต้องไม่พลาดแน่ๆครับ แหม 600 ปีนับตั้งแต่โบสถ์หลังเก่า เกิดอีกกี่ชาติครับกว่าจะได้มางานในวัดใหญ่ๆแบบนี้
...

มือตัดตัวจริงลงมือครับ และแล้วเสียงลูกนิมิตก็หล่นลงก้นหลุมเสียงดังตุ๊บ
...

และแล้วเราก็อิ๊บของชำร่วยที่ทรงคุณค่ามาจากเตี่ยครับ :045:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ พี่หอมเชียง ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาบุญด้วยครับท่านหอมเชียง ท่านหอมเชียงพอได้หวายลูกนิมิตมาบ้างหรือเปล่าครับ ผมไม่ได้ไปงานมากมาย T T

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมเริ่มจะชอบมีดขึ้นมาแล้วครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญครับ...สาธุ๊...
ได้บุญ+ได้ของดีกลับบ้านด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ ท่านหอมเชียง :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยอดเยี่ยมมากเลยครับ สาธุ  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
คุณภาพคับบอร์ด.. หอมเชียงนำเสนอ.. :025:

cho presley       

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนา สาธุ ด้วยคนครับ
ท่านหอมเชียง ไม่น่าจะได้เฉพาะแค่ของที่ระลึกนะผมว่า
มีทีเด็ดอะไรอีก ช่วยเอามาแสดงให้พี่น้องได้ชมหน่อยครับ

ออฟไลน์ เวพ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพที่แบ่งมาให้น้องๆชมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อลังการมากครับ   แบบนี้เขาเีรียกว่า จัดงานเป็น  เป็นงาน จริงๆ ครับ 

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับผม